Máy rửa chén âm tủ, tặng vợ thì cái này còn hơn iPhone
cuhiep
5 tháng trướcBình luận: 474Lượt xem: 32.843
Theo trình tự nội trợ thì máy này đứng sau : tủ lạnh-bếp-hút khói
Vợ rất hài lòng cho đến khi TT điện
@ArchiTranPhong Điều hoà mới dã man. Còn các thứ bác nói dùng vô tư đi. Công suất chúng quá nhỏ để tốn điện.
Chuẩn rồi bác 😆. Rửa bát ghét thật sự
Sao thấy nhiều người nói máy chạy ồn lắm, lúc mua mình cần phải tham khảo độ ồn bao nhiêu không?
@welcomyou Không ồn đâu bác
@welcomyou Dưới 40 dB nên không ồn đâu. Có chút âm thanh nhưng không đáng kể, hầu như bạn chỉ nghe tiếng nó báo kết thúc quá trình rửa..
Mình mua tặng Vợ cái máy rửa chén 2 năm trước , dùng đúng 5 lần giờ bỏ đó luôn, Vợ mình chê rửa lâu, ngắn nhất cũng 50 phút dù 1 cái chén, rửa không sạch, muốn sạch phải rửa sơ qua, còn chén mà như chỉ ăn cơm với canh thì rửa sấy ok, còn chén mà ăn với đồ chiên, cá thị chiên ram nước kho bám nhìu thì bảo đảm rửa cỡ nào lâu cũng không sạch, máy rửa chỉ dùng tia nước xịt xoay không thể sạch bằng tay, nên mua về giờ bỏ 1 bên, ý kiến của mình,mình cũng kiểm chứng đưa vào và lấy ra kiểm tra, thấy thích chế độ rửa nước nóng 80 độ và sấy , còn về sạch thì thật lòng là không bằng rửa tay .
@duacotmanghe Ko dùng phí quá! Rửa tay ko bgio vệ sinh bằng máy đc đâu bạn nhé!
@duacotmanghe Tại dùng không đúng cách 😁
@cr9i Đồng chí vợ đang rửa chén mà, bạn ấy tự quyết có dùng hay hữu ích hay không, chỉ thấy than, đưa sấp chén bát vào ,phải tráng sơ, rồi lấy ra, sắp không kéo nó bể, thời gian sắp vào gần 10 phút thôi tui rửa sạch và xong nhanh hơn cái máy này nhiều, thế là bỏ xó 1 bên , chắc thời gian tới dịch cúm sẽ dùng chức năng hấp sấy cho an toàn hơn, bạn nào sài cứ sài riêng nhà mình Sếp không thèm sài kkk !
@duacotmanghe Ăn xong lúc 19h30. Cho vào đặt chế độ 90 phút. 21h30 đến 22 h lấy ra. Khoẻ re.
tủ nhà bác công nhận k đẹp lắm, thiết kế vậy nhìn chán quá
Nhà vợ có 5 ace thì 4 gia đình xài combo máy rửa chén, máy sấy quần áo, robot hút bụi mỗi nhà xài một thương hiệu khác nên mình có chút đánh tương đối. Sắp tới chuyển nhà về Vũng Tàu combo của mình là máy rửa chén Bosch(14 bộ), robo hút bụi và lau nhà Xiaomi, máy và và máy sấy Lg( ko dùng loại 2 in 1).
Mình thấy nên mua cái máy sấy thiết thực hơn. Nhà mình mua cái máy rửa về rất ít khi dùng, vì ít người, ăn một bữa thì ít mà để cả ngày rửa một lần thì bẩn, chưa kể vẫn phải xếp vào và tráng qua chứ ko phải cứ đổ vào như máy giặt là xong, nồi niêu cũng vẫn phải rửa tay, máy nhỏ ko cho vào đc
@trieuniemvui Xưa mình hay rửa bát nhưng khi có MRB thì nhàn vô cùng. Gạt hết thức ăn là bỏ đc vô máy. Mà máy to để 1 ngày rửa 1 lần mà. MRB rửa sạch và khô, vi khuẩn ko có cơ hội bám.
Phải nói là xếp vào máy chứ gạt vào máy không chính xác lắm nhé vì khâu này mất thời gian nhất, nhà nhiều người thì ok chứ nhà ít người có 3 cái bát thì rửa luôn cho nhanh. Khoản khô và sạch vi khuẩn thì công nhận
mua về tặng cho con bé osin 16 tuổi dưới quê mới lên 😃 chứ vợ mìh có làm việc nhà đâu
Xiaomi dùng rất Oke
Úp xuống chứ có ai lại nói úp lên ? Lật ngửa nhé...
Mua con robot Mijia để hút bụi lau nhà, mua thêm máy này về rửa chén nữa... giải thoát phụ nữ khỏi việc nhà 😁
Nói thật mod méo biết j luôn .. nói láo ... mấy cái âm âm khi có vấn đề thì khoai loắm... cứ như đang pr
@Bão Sài Gòn Bạn biết gì thì chia sẻ với các ae đi, nói láo là sao?
Vợ có thêm chế độ rảnh tay thì mình lại mệt thêm 😆)
Đã từng mua và giờ thì đang bỏ xó. Nhiều hệ lụy phiền phức khi xử dụng như viên rửa bát, muối trung hòa nước, chất làm bóng. Trước khi cho bát vào phải tráng tương đối thức ăn dính trên bát nếu không thì ống lọc rác sẽ bị đóng cặn và hòa vào nước phun lên bát đũa. Nhục nhất là sau một thời gian cặn bẩn bám vào trong tay quay phun nước mà không tài nào vệ sinh được.
giá cho 1 chiếc là bao nhiêu nhỉ??
Làm chị e lười hơn thôi. Nhưng có xài cũng thích
Bác @cuhiep đang dùng xà bông loại nào và mua ở đâu, mức độ dùng tốn như thế nào mong bác chia sẻ thêm. Tính mua cho mẹ em 1 cái mà phân vân nhất khoản này
Đã xúc một em. Từ 2015.
xem end game thấy ironman còn rửa bát bằng tay mà các bác cứ vẽ. Nhanh , sạch hay khỏe là do bản thân thôi. Mình vừa nấu cơm vừa rửa, nồi chảo nấu xong bỏ ngay vào tô đĩa, rửa ngay nồi úp lên, ăn xong chỉ còn đĩa và chén, đằng nào chả đụng tay vào dọn thức ăn thừa, xịt lau xơ cái bồn rửa chén thì thêm 3-5p rửa chén đĩa, muỗng đũa khó lắm sao. Còn vụ xếp vào rồi lấy ra, vãi nước thức ăn trong quá trình bỏ vào máy nữa
@Npnex2212 Bác đã dùng chưa? Nếu có, bác đang nấu, tráng qua rồi tống ngay vào máy.

Nó giúp cho bồn rửa sạch sẽ hơn nhiều. Bát cũng sạch vì sấy khô ngay, tránh vi khuẩn bám, nhất là miền Bắc có mùa nồm.

Hồi chưa dùng, tôi cũng nghĩ như bác, nhà lại có 2 con gái, tôi cũng chăm rửa nhưng khi có MRB thì thấy nó tiện vô cùng, ko chỉ thời gian mà còn về vấn đề vệ sinh.
@vihali Bác biết gì về kháng khuẩn hay nghe quảng cáo, vi khuẩn loại bèo cũng phải đun sôi liên tục 100 độ trong hơn 5p, 80 độ chỉ như xông hơi giải trí cho nó thôi. Máy đã đi tham khảo nhiều, bạn bè mua nhà cũng sắm cho sang chảnh nên có thử qua đủ loại,hầu hết để ko, vì ko linh động, sáng 1 người ăn bánh mì ốp la thì sao, trưa chỉ 2 vợ chồng ăn thôi thì sao, tối ăn đầy đủ thì bỏ máy nhưng khuya cả nhà thích ăn vặt gì đó nữa thì sao
@Npnex2212 Kháng hay không thì không rõ nhưng rõ ràng bạn rửa bằng tay nước nóng 80oC được không? => Nếu không đương nhiên máy rửa sẽ sạch hơn bạn rửa tay rồi. Sáng 1 người ăn bánh mì ốp la thì bỏ vào máy để đấy, trưa 2 vợ chồng ăn thì bỏ vào máy để đấy tối cả nhà ăn thu hết bắt đũa nhét vào cho nó giặt => Có gì mà không linh động, trừ khi nhà bạn chỉ có 4 chiếc bát + 2 cái đĩa thì thua thật.
Nó kháng khuẩn ở chỗ khô ráo chứ ẩm ướt thì dễ sinh nấm mốc, vi khuẩn bám.

Sao ko đợi đến khuya, ăn hết đi rồi hẵng bấm máy?

Nhà tôi 3 bữa cứ ăn xong tráng nước cho hết dư thừa rồi xếp vào, trước khi đi ngủ thì bấm máy.

Nhà bác ko dùng đc thì máy ko hợp với cách sinh hoạt nhà bác thôi chứ tôi nghĩ nó hầu hết là tiện dụng. Số người bỏ máy, quay trở lại rửa tay hơi ít. Xóm tôi 12 nhà, có hơn nửa là dùng máy, chưa thấy ai bỏ.
Đồng ý với Hiệp hói về vụ giải phóng sức lao động cho chị em. Nhưng thương thì thương cho trót, mua cái máy to to một tí nhỡ bố mẹ hai nhà có đến ăn cơm thì cũng không lo lắm... Anw, đùa tí chứ nên mua loại to một chút để nhỡ có việc thì còn dễ xoay... 😃
@dinhquanph to nhỏ thì tuỳ nhu cầu thôi chứ bạn. vợ mình mua đủ nhu cầu sử dụng 😁
@dinhquanph Nhỏ thì làm hai mẻ cũng hết mà. Đúng là nhậu xong no lè lưỡi thì ai rửa. Vợ rửa tay mãi nó cũng chán.
@hackieuhay Đúng là hai mẻ thì cũng hết thật nhưng mình thấy to với nhỏ cũng không chênh tiền nhau nhiều lắm, với lại rửa được một mẻ thì cũng tiết kiệm thời gian, điện, nước và viên rửa bát hơn là rửa hai mẻ 😃
@dinhquanph Em xin tên model của máy này với ạ
Con này mã sản phẩm là SMI58N95EU. Tuy nhiên vì mình mua cũng khá lâu rồi (từ 2016) nên không chắc là còn bán trên thị trường. Con này có điểm rất hay là có ngăn trên cùng là dùng để xếp đũa, thìa, dĩa nên rửa rất sạch. Còn một con nữa dung tích cũng bằng con này, nhưng chỉ có một cái giỏ để đựng đũa, thìa nên khi rửa sẽ khó sạch bằng....
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019