Máy rửa chén rửa lâu?
Chill With Dan
2 thángBình luận: 26
Máy rửa chén rửa lâu?
26 bình luận
Khó chịu nhất của MRC là thiết kế cái khay lấy bột/lấy viên tẩy
Cơ chế hiện nay vẫn là dùng tia nước văng vào bật nắp để bột/viên rơi ra...Nên sẽ gây khó khăn khi xếp bát
Giá mà có cơ chế lấy auto hoặc tự động nhả viên/bột ra thì tiện cho người xếp
@batmanletruc Là sao ta, mình chưa hình dung được ý bạn nói. Chỗ khay viên xà phòng thì nó ảnh hưởng ntn đến việc xếp chén nhở?
@Chill With Dan Ý của bản ấy là viên rửa nên tự động lấy từ khay bên ngoài, giống như nước giặt/ bột giặt vậy, thay vì phải đặt bên trong lồng máy
Haiizzzzzz
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Chill With Dan 1 số máy thiết kế dở, thiết kế hộp đựng viên rửa ở thấp chứ ko phải vị trí cao như dòng bosh nên nhiều lúc xếp nồi mà che đi là tia nước ko xịt vào hộp dc, dẫn đến viên rửa ko rơi ra dc. Mình bị mấy lần khá là cay.
Cái máy này thì mình vẫn phải lấy từng món xếp vô máy, loại máy lấy trực tiếp tại bàn ăn thì đỡ tốn công hơn !!!
@Apple thần thánh Loại đấy toàn sai ngược lại mình thôi
@trongvongbankinh Bonus thêm càu nhàu cằn nhằn nữa.
@Apple thần thánh Máy đấy ông phải auto review 10/10, càm ràm nó bật chức năng táng nguyên cái chảo vào mặt ông ngay =))))
Oppa1
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Apple thần thánh Tuy nhiên trong quá trình sử dụng nhiều lúc máy phát sinh lỗi, nhẹ thì có thể vỡ chén đĩa, nặng hơn thì bị văng chén đĩa vào mặt
máy rửa chén loại nào của bosh ? mà quốc dân vậy em ? rửa sạch mà vừa túi tiền, giới thiệu cho vài máy và nên mua máy nào đi em
@minhtamnguyen Bosch serie 3, 4, 5… Số càng lớn càng nhiều tính năng. Nó rửa xong tự bật cửa ra để chén mau khô hơn.
@minhtamnguyen 20M bosch 4 e đang dùng nè
@Chill With Dan cho mình xin full mã máy dc ko
@Chill With Dan Mã máy là gì vậy e. Đang quan tâm về MBR, mua ở đâu bảo hành tốt nữa em nhỉ
Tiếc là em ko có đc anh @Chill With Dan ạ, nếu ko em sẽ có 1 cái máy rửa bát động cơ vĩnh cửu chạy bằng cơm, em sẽ ko phải lên tinhte để chia sẻ kinh nghiệm hay tìm kiếm cách sử dụng máy hiệu quả nhất.
@airwalker Thôi e chấp nhận dùng mrc ạ 😆
Mod này thích máy rữa chén nhỉ... Sơ sơ chắc chục bài 😂😂
namdh7
TÍCH CỰC
2 tháng
@Jen Minh Tri Khám phá mới của nhân loại 😂
leroy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thực ra nếu muốn nhanh thì máy rửa bát vẫn có chế độ rửa nhanh, chỉ mất 1 tiếng thôi, dành cho lúc nào vội, còn không thì cứ để chế độ eco, rửa 3 tiếng là tiết kiệm điện nhất (vì khi rửa 1 tiếng thì máy phải dùng công suất lớn để làm nóng nước thật nhanh)
@leroy Ra là vậy, trước mình ko hiểu tại sao rửa lâu mà lại tiết kiệm hơn rửa nhanh, nên toàn chọn rửa nhanh 😆
Muốn rửa sạch thì mình cũng phải loại bỏ hết vết bẩn mới được.
@Cascadeur12 Nhà mình có mà cũng ít dùng. 1-2 cái thì rửa tay cho lẹ. Khi nào có tiệc thì mới rửa máy, lúc đó tiết kiệm thời gian để ngồi tiếp khách.
@Cascadeur12 loại bỏ thức ăn thừa thôi mình thấy cũng rửa sạch lắm rồi
Bosch seri8 thì khỏi phải nghĩ. Ném bát vô đi ngủ
Rửa lâu thì kệ nó chứ. Mình dùng từ 2013 và thấy k có gì để chê.
@yourdalink đúng rồi, lâu cũng kệ thôi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019