Máy sấy bảo vệ tóc Showsee A5-R tạo ion âm ShowSee A1-W - Xiaomi
Rất hay và hữu ích!/7 người
2 thángBình luận: 21
Bình thường nếu trời nóng hay không lạnh, em vẫn ưu tiên để tóc khô tự nhiên là tốt nhất, để tránh gãy dụng hoặc hư hại tóc. Nhưng thời tiết đang giao mùa, dễ cảm, lúc lạnh lúc nóng, mà bản thân em thì đề kháng khá là yếu, cứ trở gió là lại cảm. Nếu thời tiết như vậy để tóc khô tự nhiên, thì em dễ bị cảm hơn, thế lên là mùa đông của em không thể thiếu 1 em máy sấy, mà em nghĩ không phải riêng em, đối với người con gái nào máy sấy là thứ gì đó không thế thiếu. Cùng em khám phá em máy sấy Showsee A5-R tạo ion âm ShowSee A1-W – Xiaomi sau hơn 1 tháng sử dụng.

1. Sơ qua về thiết kế

Máy sấy Showsee A5-R tạo ion âm ShowSee A1-W – Xiaomi có thiết kế khá đơn giản, không cầu kì, nhỏ ngọn. Thiết kế tạo bởi từ các hình trụ, thân và tay cầm đều hình trụ. Trông như cái ống bơ có thêm 1 cái ống nước chọc ngang giữa ống tạo thành 1 thiết kế, đơn giản, nhưng ưa nhìn.

Trọng lượng khá nhẹ, khoảng nửa cân (500g). Sấy 1 bộ tóc vừa dày, mà dài thì cái vấn đề thể trọng cũng đáng quan tâm đó chứ. Máy sấy có 3 màu: đỏ đô, xanh lá cây, và màu trắng. Màu trắng đẹp nhất, nhưng cũng dễ bẩn và nhanh cũ nhất.
Công suất của máy lên đến 1800W, mức công suất khá cân đối, làm khô khá nhanh. Máy được trang bị thêm cảm biến NTC giúp kiểm soát điều khiển nhiệt độ, chuyển đổi giữa không khí nóng và lạnh (Cảm biến nhiệt độ NTC hiểu đơn giản được sử dụng để đo nhiệt độ môi trường xung quanh với độ nhạy cực cao, giúp phát hiện sự thay đổi của nhiệt độ môi trường).

Quảng cáo

Máy sấy có 2 mức và 3 chế độ. Với 3 chế độ được theo tác bằng 1 nốt bấm. Có sử dụng ion tốc độ cao bảo vệ tóc. Chất liệu chống bỏng 2 lớp. Phần dây cắm dài 1m8 khá dài nếu ở cắm khá xa. Dây chắc chắn, phích cắm hình tam giác.

2. Thông số kĩ thuật

Em để thêm thông số kĩ thuật cho bác nào muốn tham khảo.

Thông số kỹ thuật máy sấy tóc Showsee A5-R:
  • Thương hiệu Showsee
  • Công suất 1800W
  • Điện áp 210-240V
  • Chăm sóc tóc Ion âm
  • Màu sắc Xanh, đỏ
  • 2 chế độ sấy Sấy nóng, sấy mát
  • Chiều dài cáp 1,8m
  • Thông số chi tiết máy sấy tóc ShowSee A1-W - Xiaomi Chính hãng
  • Bảo hành 3 tháng
  • Model: A1-W
  • Khối lượng tịnh: 450g
  • Công suất định mức: 1800W

3. Em nó có gì để đáng rinh về nhà

- Do tóc em dùng hóa chất khá nhiều, tóc cũng không còn chắc khỏe như xưa mà rất dễ gãy dụng, chính vì lý do đó lên em rất ít khi sử dụng máy sấy, mà để tóc khô tự nhiên. Nhưng máy sấy Showsee A5-R tạo ion âm ShowSee A1-W – Xiaomi được trạng bị công nghệ ion âm. Ion âm giúp triệt tiêu tĩnh điện hạn chế tối đa lượng tóc bị gãy và giúp tóc vào nếp dễ dàng hơn. Đối với các chị có mái tóc dễ hư tổn như em thì chức năng này cũng cần bổ sung khi lựa chọn 1 chiếc máy sấy.

- Máy có mức nhiệt mạnh và yếu. Nếu muốn sấy tóc ở mức độ không khô hẳn thì lên chọn mức độ 1, cộng thêm chế độ nhiệt mát nhẹ nhất. Các chế độ nhẹ nhất của máy hiện thị ở 3 nút đèn ở thân tay cầm. Đèn sáng đầu tiên là mức nóng hoặc mát lớn nhất, sau đó nút đèn ở giữa là trung bình, và nút đèn hiển thị thứ 3 là nóng và mát yếu nhất. Bình thường nếu em chuẩn bị ra ngoài, hoặc gội đầu vào buổi sáng em hay chọn chế độ thứ 3 để làm khô tóc nhanh hơn. Tóc em ngang vai và khá mỏng em sấy trong tầm 2 phút. Nhưng ở mức độ 1 này nếu để chế độ nóng nhất thì khá là nóng, hơi bị nóng đầu 1 chút, Còn chế độ mát thì khá vừa phải hơn nhưng mức độ khô vài tầm từ 4 đến 5 phút. Còn chế độ trung bình và yếu nhất cả nóng và lạnh em thường dùng khi mà không phải đi ra ngoài thì tốt cho tóc hơn. Nóng vừa phải thì sấy tầm từ 3 đến 4 phút ở mức độ trung bình thứ 2. Còn mức yếu nhất thì em hay dùng vào khoảng thời tiết khi mà không lạnh, sấy để tóc không còn nước thôi, và để ẩm tự khô nốt thì tầm 5 phút là tóc ở mức ẩm ẩm hơi khô khô. Với nhiều chế độ như vậy thì rất tiện cho nhu cầu. Nhất là với thời tiết mùa đông.
Có 1 điều nữa, ở mức độ nóng nhẹ và mát nhẹ nhất khá phù hợp để sấy khóc cho đám trẻ con. Nhà em có mấy đứa cháu 4 – 5t, thỉnh thoảng tắm rửa cho chúng nó, em cũng dùng để sấy cho chúng nó ở mức thấp nhất, không gây nóng và tầm 2 phút là tóc chúng khô.
- Có 1 điểm hay nữa là em phát hiện ra khi không may sấy tóc cho bọn trẻ con xong thì quên không cất đi, mà đi làm việc khác. Thế là chúng nó được trò để nghịch, bật hẳn chế độ nóng nhất và sợ quá bỏ ý chạy đi mất tiêu. Em chạy xem thì thấy máy đã tự ngắt khi mà nhiệt độ quá cao. Còn bình thường em chưa dùng đến độ nóng quá mà tự ngắt.
- Giá cả là điều mà ai cũng quan tâm khi mua một món đồ. Với 1 đứa vừa chập chững đi làm và chưa có nhiều tiền, mua gì cũng đắn đo cân nhắc. Em chọn em nó vì 1 phần giá thành vừa phải, lúc em mua là 260 nghìn trên shopee. Với giá thành này thì khá phù hợp so với nhiều đối tượng.
Trên lazada là 270 nghìn ae có thể tham khảo !!

4. Một số điều em chưa thích.

- Trên trang wed của hãng thì có giới thiệu máy có tiếng ồn thấp, nhưng em thấy nó phì tiếng hơi to, bật các chế mạnh mới đầu hơi giật mình tý vì nó phì vù phát. Tiếng phát ra hơi to.

Quảng cáo

- Thứ 2 là trên tay cầm có mút bấm để chuyển nóng và mát, phải giữ liên tục thì nó mới ở 1 chế độ nóng hoặc mát được, hơi bất tiện khi sấy, lỡ tay cái đang mát lại nóng vù cái.
Mọi người có thể cân nhắc với tính năng đem lại của máy sấy Showsee A5-R tạo ion âm ShowSee A1-W – Xiaomi trải nghiệm em nó. Trước em cũng có tìm hiểu 1 vài mẫu khác của 1 số hãng, mọi người có thể cân nhắc và tìm hiểu, nhu cầu và mục đích sử dụng là gì để sắm cho mình 1 em máy phù hợp nhất.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

21 bình luận
huanchuong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cũng hay. Nhưng ko biết kiểm chứng thế nào
@huanchuong E cũng có làm video test sản phẩm sơ qua đó bác
huynhdayyy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nếu có thêm video thực chiến thì hay hơn bác chủ thớt ạ
@huynhdayyy Ok bác lần sau e sẽ làm video trải nghiệm luôn bác à
Mình cũng mua máy của Xiaomi nhưng mầu trắng, dùng quá ổn
@longhoaviet Cũng loại này à bro
crazycoder
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thiết kế tay cầm gập gọn nữa là best.
@crazycoder Cũng phải nhỉ bác thì lại thành siêu gọn luôn bác nhỉ
Làm sao để biết là nó có thực sự phát ra ion âm, hay chỉ là chiêu trò quảng cáo
@Methylamine Cái này phải có đồ nghề mới test kiểm chứng được bác
@Methylamine ion âm có tác dụng khử mùi, chắc dùng xong k thấy mùi dầu gội đầu nữa là ok 😆
tại sao máy sấy lại cần ion vậy các b?
trước giờ có thấy máy nào có đâu, hay để làm màu nhỉ? 😃
@vqt907 Cái này nó cũng mới ra bác
Hun cái nè
A lày viết sai L và N giống nhu e
@trần văn bảo tuấn Af ok bác nhé hihi lần sau mk để ý hơn hi
Cùng mức công suất thì của Phillips mua hơn 800k, tuy nhiên mình có mua 1 số đồ của Xiaomi rồi và thấy nó không được "chất" cho lắm, được cái mẫu mã và giá thành hợp lý.
@THIENGBP Thế lại hơi mắc bác e cũng có 1 con philip công suất 1000w dùng cũng khá ok hôm nào rảnh review ae cùng xem !!!
aquan8791
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đọc bài mình còn liên tưởng đến đối thủ của Dyson cho đến khi đọc đến cái giá 😅
đang định mua dùng, thấy review cũng ổn
lam_hieu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nên mua con xiaomi H300 ngon hơn, êm hơn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM