Mấy thứ chả xài nhưng vẫn mua P1 - Thước sao chép

AllLove
31/5/2022 2:25Phản hồi: 88
Mấy thứ chả xài nhưng vẫn mua P1 - Thước sao chép
Mình thường mua mấy thứ linh tinh nếu món hàng đó sale mạnh. Đó là những thứ mình chưa có nhu cầu sử dụng nhưng mình biết nó tiện lợi và có thể mình sẽ cần tới nó vào 1 lúc nào đó.

Mình có làm 1 clip để anh em theo dõi dễ hơn

Món đầu tiên mình chia sẻ cùng anh em là chiếc thước khá đặc biệt. Anh em có thể gọi nó với cái tên khá dễ thương: thước sao chép.

Tưởng tượng anh em ốp gạch men vào 1 vị trí mà gặp ống dẫn nước. Việc cắt gạch men đúng vị trí và có kích thước chính xác xo với độ lớn của ống nước tốn khá nhiều thời gian nếu không có công cụ hỗ trợ.

Chiếc thước có giá 60K mình mua trên Banggood sinh ra để giải quyết vấn đề đó. Chiếc thước có cấu tạo là các thanh mảnh làm từ nhựa ABS sẽ sao chép hình dáng vị trí anh em muốn lấy dấu.
Screenshot 2022-05-31 085347.png
Thước có thể hoạt động cả 2 chiều và 2 mặt. Đầu thước có 1 chốt để khóa (cố định các thanh nhựa) sau khi anh em sao chép hình dạng. Để ở giữa là mở khóa, gạt lên hoặc gạt xuống để khóa.
Các thanh nhựa khá dày dặn và chắc chắn
Đây là vị trí khi các thanh nhựa được khóa sau khi sao chép hình dạng
Thước có độ dài 25cm, vạch chia được đánh số nổi, đáng tiếc là số cùng màu với thước chưa nổi bật lắm nhưng vẫn dễ quan sát. Ngoài đơn vị cm thước còn có cả đơn vị inch. Mặt sau có ốc giữ, có thể sài như mặt trước luôn.
Sau khi sao chép hình dạng chúng ta sẽ đánh dấu vị trí muốn cắt
Screenshot 2022-05-31 090700.png
Screenshot 2022-05-31 090722.png
Khi sao chép hình dạng anh em nhớ mở chốt ra, ấn nhẹ 1 cái vào vị trí cần sao chép là được. Có thể còn 1 vài thanh nhựa chưa khít với vị trí thì anh em đẩy nó vô là được. Làm như vậy thì khi lấy bút tô nó sẽ tạo thành 1 đường rất mịn giúp cắt chính xác.
Khi đọc mô tả mình không thấy các phụ kiện kèm theo nhưng lúc nhận hàng mình khá bớt ngờ với 60K ngoài thước sao chép mình còn có thước thẳng, thước dây, bút chì, gọt bút chì. Mà mấy thứ đó đều xịn luôn ý. Thước thẳng bằng thép dài 20cm phải nói rất ưng, thép dầy, số trên rất nét

Quảng cáo

Cảm ơn anh em đã đọc bài. Hi vọng qua bài chia sẻ này anh em sẽ lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của bản thân.

Mình đánh giá đây là 1 sản phẩm rất hữu ích, có thể hiện tại anh em chưa sử dụng nhưng sau này gia đình có sửa chữa hoặc trang trí gì đó. Với chiếc thước tiện lợi này anh em sẽ giúp các bác thợ làm tốt công việc của mình, tránh tình trạng chỗ thừa chỗ thiếu.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

valve
TÍCH CỰC
2 năm
cho xin cái link đi bạn
@valve Bạn coi bên dưới clip của mình á. Tạm thời chưa có mã giảm giá. Bạn tham khảo thêm shopee nhé. Shopee chắc ko có đồ tặng kèm xịn xò như của mình hihi
valve
TÍCH CỰC
2 năm
@AllLove haha. mình cũng ham đống đồ tặng á. shopee chắc thương gia luộc mẹ hết đồ tặng
@valve kaka chắc vậy quá
@AllLove đang học điện tử online ở trang web nào vậy bác nhỉ,hic
@toilachi9 Ngày xưa mình học offline ở phố huế hà nội
thanh1142
ĐẠI BÀNG
2 năm
s/sài/xài/g
Screen Shot 2022-05-31 at 13.17.09.jpg
Screen Shot 2022-05-31 at 13.18.21.jpg
@Team B Newton không sai, nhưng quan trọng là mấy nhà vật lý đã coi Newton là đỉnh điểm và không còn gì để phát triển nữa. N.u là ở chỗ đó. Đến khi Anxtanh chơi 1 phát thì mới thấy là n.u.

Tiếng Việt hay tiếng gì cũng vậy, nó vẫn phát triển mặc dù có những thành phần bảo thủ phản bác lại nhưng theo năm tháng nó vẫn phát triển. Quan trọng là không có sai và đúng, chẳng qua có cách nào cho nó tốt hơn không là chuyện khác.

Bạn thích là thành phần bảo thủ cũng không có sao, 90% người trên thế giới bảo thủ, 10% tiến bộ vẫn đủ sức đè bẹp 90% đội bảo thủ, dắt đội bảo thủ đi theo.

Sorry chữ Giốt của bạn là sai chính tả hay bạn Giốt thật?
@GiT 1+1 = 2 giống như ánh sáng truyền thẳng ấy.

Khi bạn hiểu ánh sáng có thể truyền cong thì 1+1 không còn = 2 nữa.
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
@p700i Cả thế giới đã phải tìm cách chứng minh "ánh sáng truyền thẳng" đấy, và như bạn nói, "ánh sáng truyền cong" là có thật, nhưng nó theo phương thức tính toán khác, không còn là 1+1 nữa. Mà dĩ nhiên, nếu không phải 1+1 thì sẽ không =2 được! Bạn không thể dùng một hệ thống này đánh giá hệ thống khác, vì nó mãi luôn có sự sai lệch.
Bạn muốn nói một điều sai, thì bạn phải chứng minh được rằng nó sai, trong khi để một điều là đúng thì đã cần có rất nhiều phép thử, thí nghiệm... để chứng minh rằng nó là đúng. Nếu không có những điều đấy, tôi nói trong toán học (xin nhắc lại là TOÁN HỌC, đừng lôi các cái khác vào), 1+1=3 là đúng dù không cần bất cứ gì để chứng minh, vậy bạn có đồng ý với ý kiến của tôi không?
Lấy ví dụ: Một giọt chất lỏng nó bao gồm rất nhiều hệ quy chiếu khác nhau: Loại chất lỏng, độ bám dính của các liên kết hóa học, áp suất, lực hút của trái đất... Bạn không thể lấy một giọt nước ở điều kiện áp suất với lực hút của trái đất ở mặt nước biển mang đi so sánh với một giọt nước ở ngoài không gian được.
elgato
TÍCH CỰC
2 năm
@p700i Đúng vậy bọn vẽ graphiti luôn cho là bọn nó đang thực hiện tác phẩm nghệ thuật trên đường phố.
Cười vô mặt
cái này thấy trên vdieo quảng cáo nhiều,giờ mới thấy xài thật...
@cuhiep Thấy hay hay mà rẻ mua để đó sau này dùng anh à. Không ngờ nó nhiều phụ kiện kèm theo thế
irtel_neyugn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao nhiều người tốt nghiệp đại học r vẫn sai chữ “sài” và “xài” nhỉ. Cơ bản lắm mà.
ntanthach
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lợi BP Lái máy bay b 😆
@theon2709 Bớt xl
@Lợi BP làm Artist được chưa bạn ơi =]]
@irtel_neyugn Đặc biệt là các anh chủ shop: "máy ngon bao sài"
JunoCute
ĐẠI BÀNG
2 năm
lên bài tiếp đi bác, chủ đề này vui đó
@JunoCute Cảm ơn bạn
Ví dụ mình mà vẽ vào phần lõm có được không? Hoặc ke theo tiêu mẫu.
@Hoàng Lâm Khoa Lõm hay lồi đều được đó bạn. Tiện ghê á
Giờ mình mới biết có cái thước này.
@vicktorbui Tiện lắm luôn bạn
Có cái này tiện bạn nhỉ, ko có nó thì phải tính toán, kẻ vẽ một hồi mới được
@asterix0108 Đúng rồi bạn. Tiện lắm
jerryno6
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay á, cám ơn bạn đã share
@jerryno6 Cảm ơn bạn
Nhiều khi bị cái gì chính mình không hiểu nổi
Thích là mua, mua xong vất xó chưa 1 lần dùng, vậy mà xuống tiền 1 cách vui vẻ
@nebazoc kaka kiểu nuôi quân 3 năm dùng 1 giờ đó bạn. Có thể 1 ngày đẹp trời sài 1 lần nhưng nó giá trị kaka
@AllLove Có thể một ngày đẹp trời cần dùng tới nó thì để đâu kiếm không ra mới tức
@tuanhung1433 Vụ mua vất đâu đó, 1 thời gian dài nào đó cần đến không biết vất đâu, kiếm vài ngày không ra. tức tưởi ghê. Bảng thời gian không cần đến, nó lại lù lù xuất hiện
@tuanhung1433 kaka có khả năng lắm bạn.
@nebazoc Chuẩn luôn bạn
CaoNhan123
ĐẠI BÀNG
2 năm
hay qa
@CaoNhan123 Tiện lắm bạn
Xem mấy video nước ngoài có nhiều công cụ hay thật, như cái thước này chẳng hạn
@phoden Tiện thật bạn
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái thước dây dài bao nhiêu vậy?
@Firefox OS Mình vứt ở kho cũng ko nhớ nữa
Mấy cái thước thẳng thước dây kia vạch chia có bằng nhau không thớt?
@daovangiangtnvn Có bạn
Hay thiệt. Có like trên Shopee rùi nhưng chưa có dịp đặt mua 😄
@Heritage Vietnam kaka
không thấy cái gái 60k đâu cả
@Rockiessoul Để ý thi thoảng nó lại sale ko thì giá hơn 100
Cái này hay nhưng mình chưa tưởng tượng ra lúc nào dùng đến nó
@vodanhdaisu hihi rẻ để dành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM