Máy tính bảng Acer 7" hai nhân Qualcomm Snapdragon 1.2GHz lộ diện

vuhai6
20/1/2011 8:58Phản hồi: 33
Máy tính bảng Acer 7" hai nhân Qualcomm Snapdragon 1.2GHz lộ diện
Được giới thiệu hồi tháng 11 năm 2010 cùng lúc với Iconia Tab A500 nhưng đây là lần đầu tiên những hình ảnh của chiếc máy tính bảng Acer 7" mới xuất hiện trên internet. Theo những thông tin đã đưa trước đây thì Acer 7" sẽ được bán chính thức vào tháng 4 năm nay. Trong khi các máy tính bảng khác chạy theo BXL hai nhân Tegra 2 thì Acer 7" lại sử dụng BXL Qualcomm Snapdragon tốc độ lên đến 1.2GHz, cùng với đó là GPU Adreno 220.

Phiên bản thử nghiệm được nói đển trong bài viết này đang chạy Android 2.3 với giao diện "mộc". Theo thông tin được biết thì nó sẽ chạy Android 3.0 khi bán ra và sử dụng giao diện Acer UI 4.5 đặc trưng của máy tính bảng Acer. Cũng giống như những tablet Android mới ra gần đây, Acer 7" cũng đã được giảm lược các phím cứng, phím Home mà bạn thấy thực ra là phím cảm ứng và có thể đổi màu đèn nền tuỳ theo tác vụ.

Không có nhiều thông tin về công nghệ màn hình được sử dụng ở đây, chỉ biết rằng màn hình kích thước 7" này có độ phân giải 1280 x 800. Máy không hoàn toàn "vuông thành sắc cạnh" mà hơi cong cong, tạo cho bạn có cảm giác hơi bầu bầu. Thiết kế của máy cũng khá tốt và chắc chắn. Chỉ hơi tiếc một điều là vỏ được làm bằng nhựa sơn giả kim loại. Tuy nhiên bạn có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng cuả lớp vỏ này.

Lại một lần nữa chúng ta nhắc đến Mobile World Congres 2011, tháng 2 năm nay sẽ rất vui đây.

Quảng cáo

Nguồn: intomobile
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trời có 7in mà dày như tấm ván ép.............lót sàn
cái camera để ở chỗ đó ko tiện lắm nhỉ.Thấy cái Dell Streak đẹp hơn cái này
Quá đúng bác ạ, cái này phải gọi dell streak bằng... Bác!:p
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không đẹp lắm,tại sao lại bầu bầu thế kia.
torung
ĐẠI BÀNG
13 năm
ngoài cái BXL ra thì ko có gì đặc sắc.không có đẹp, nếu không muốn nói là 😔
^__^ chán thương hiệu acer quá đi...............
khanhdbp
TÍCH CỰC
13 năm
bác nói chán,là chán điểm nào đây ? em cũng đang xài hàn acer đây. nhưng vơi thiết kế của mấy em smart phone liquid,thì e chưa thấy bác nào kêu xấu cả.
jconst
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn thiết kế cứ giống mấy cái ipad nhái của tàu làm sao ý 😁
googlevn83
ĐẠI BÀNG
13 năm
cùng ý kiến bác này nói
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
em định nói, thấy giống giống pác nhỉ, hay là,,,,,,,,,
sao không đẩy độ phân giải cao hơn chút nhỉ 😔 2 nhân vơi 1.2Ghz mà cũng chỉ bình thường thôi ah
nhìn đường nét kẽ hở ghép nối đã thấy lởm rồi 😔 cho cũng ko muốn dùng chứ đừng nói là mua
Bản thử nghiệm thôi mà
Bản bán ra chính thức chắc sẽ đẹp & hoàn chỉnh hơn.
Con này thấy thiết kế cũng không tệ, chỉ mỗi cái dày quá, viền (đen) quanh màn hình to quá thôi
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
thật sự không bắt mắt chút nào
chính xác là hàng tàu khựa 😆 thiết kế quá tệ thế mà cũng đem ra bán =_=
K đẹp ... trông kiểu gì ấy nhỉ
Sao không phát triển lên từ kiểu dáng của acer liquid metal nhỉ, chứ cái này xấu quá trời :throwball:
Dày cui như viên gạch vậy.Ko thích kiểu dáng bà bầu của em nó.Thích Ipad hơn.
xeko89
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn chiếc này thô thô sao ý
Acer nhanh tay thật, đã kịp ra máy tỉnh bảng 2 nhân rồi
ACER = (Anh Chán Em Rồi) ---> Vẫn xấu như ngày nào
chẳng đẹp gì cả...............
Không có gì đặc sắc cả ....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế