Máy tính bảng đang làm cuộc sống tốt đẹp hơn

Nam Air
24/8/2011 16:19Phản hồi: 154
Máy tính bảng đang làm cuộc sống tốt đẹp hơn
Cô gái này đang chỉnh bài nhạc được phát ra từ chiếc máy tính có màn hình xoay lại thành máy tính bảng và gắn vào đế loa. Nếu được tắm và nghe nhạc như thế này thì thật là vui.

Một nghiên cứu thị trường mới đây của Staples Inc (một tập đoàn chuyên cung cấp thiết bị văn phòng của Mỹ) đã cho biết rằng, [TAG]máy tính bảng[/TAG] đang góp phần làm cuộc sống của chúng ta tiện nghi và tốt đẹp hơn. Chúng theo tay chủ nhân vào nhà tắm, trên giường và cả khi đi ăn nhà hàng.

Kết quả của nghiên cứu này cho thấy, có 35% người tham gia trả lời rằng họ đem theo máy tính bảng của mình khi đang thư giãn trong nhà tắm (tắm gội, relax v.v...), 78% cho biết dùng [TAG]MTB[/TAG] trên giường (trước khi đi ngủ hoặc sau khi thức dậy) và 30% số người tiết lộ rằng họ từng đem chúng theo khi đi ăn nhà hàng (người viết: vì có rất nhiều ứng dụng chỉ các điểm đến hay, nhà hàng ngon, vậy sao lại không xài).

Đó là về lĩnh vực đời sống, còn về hoạt động xã hội, MTB cũng đóng góp rất nhiều. Khi 75% người cho biết họ dùng MTB để kiểm tra email công việc, trong đó có đến 60% cho rằng MTB giúp họ tăng năng suất làm việc và 33% đã dùng chúng để xem, chỉnh sửa các văn bản, tài liệu làm việc. Máy tính bảng còn là trợ thủ đắc lực cho không ít người, với 60% cho biết có mang theo nó khi đi nghỉ mát để kiểm tra email, đặt phòng khách sạn, lên lịch hẹn...

Hồi đầu năm, Staples Inc cũng từng khảo sát và nhận thấy khoảng 61% doanh nghiệp ở Mỹ có nhân viên dùng máy tính bảng để phục vụ công việc, mặc dù nhiều người trong số họ tự bỏ tiền túi ra để mua, nhưng không sao, miễn họ dùng nó hiệu quả là được.

154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
người mẫu thế này thì làm sao mà chịu đc
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
kaka...nguy hiểm rồi đấy..
tuanpekoe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy tính bảng có làm được cô em như trên không nhỉ ;))
mẫu đẹp. 😃
có hại là: sống hơi khép kín, thiên về thanh tịnh
em bấm vô đây là vì cái hình
atzune
ĐẠI BÀNG
13 năm
me toooooooooooooô
chuẩn từng cm =)) .................................
hoangdzung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Me same
Vừa tắm trong bồn tắm + MTB đang xem xxx HD thì sướng phải biết 😁
10 điểm cho ý tưởng này!
bác này chỉ được cái bậy bạ giống....em....!
bblagi
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá tuyệt nếu được thế cùng với mẫu + MTB
Mà nhìn cái ảnh ở trang ngoài, iem thấy màu trắng mờ mờ ảo ảo đẹp và hấp dẫn quá nên iem vào
rất có ý tưởng
meebo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tắm mà vẫn mặc áo, kỳ cục 😁
carrier
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này phán chuẩn nè. Nếu tắm "thực sự" mà đưa ảnh lên thì anh em ta lại thắc mắc : "đâu là chủ thể của bức ảnh?" :p
có 1 điều là tất cả các tư tưởng lớn gặp nhau ở đây.
1 - vì cái hình người mẫu
2 - phát hiện tắm sao còn mặt áo
và mình cũng giống như các bạn :D
Ko mặc áo cho anh em tinhte loạn lên hết hả >"<, như vậy đã thấy xâu-hót rồi. MTB jờ tiện đủ đường, gọn nhẹ, wẹt wẹt lên cái màn hình có cảm giác sướng hơn nhỉ :p
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
13 năm
không có áo thì ai vào đây mà nhìn cái mtb nữa. Thực tế là mình thích cô gái hơn
Vào chủ đề chính đi các bạn ơi...
Mấy hôm nay đi xa mà vẫn skype thấy vợ thấy con mọi lúc mọi nơi. iPad 3G thật là tuyệt, cho mình cảm giác rất gần với người thân, email mọi lúc mọi nơi, bản đồ dẫn đường. Lên FB và TT coi anh em tám...
carrier
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật khổ cho bác, đi xa thế rồi mà vẫn không "thoát" ;) em nhìn cái này ở khía cạnh ngược lại với bác nhé :banghead:
nicky86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em tưởng bác Hiệp dùng Blackberry Playbook chứ. Hóa ra bác dùng ipad.
mấy ai được như anh đâu
nhất anh rùi đấy
Mình khâm phục người làm ra máy tính bảng để biết nó có tác dụng tốt hay xấu!Còn tốt xấu thì tuỳ theo cách nhìn từng người!Có mới có cái để bàn😃
dongtlt
ĐẠI BÀNG
13 năm
:banghead: Tớ cũng bấm vô chỉ vì cái hình. Còn MTB thì thấy làm mình cực hơn, vì đi đâu không mang theo thì thấy thiếu thiếu, chẳng thà không có cho khỏe. Ý, mà công nhận bác Airblade14 biết cách câu khách vào comment ghê nha. :giggle:
phát minh ra 1 cái gì mới để phục vụ cuộc sống tất nhiên là phải làm mọi người hạnh phúc ra rồi, có gì phải nghiên cứu nhỉ. Ngoại trừ 1 số ngoại lệ như phát minh ra bom hay vũ khí thôi
lehungpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp thật ! ah ý mình là cô gái ko phải Tablet nha!
Mình dùng đọc tin tức trên giường,trong phòng tắm,trong quán cà phê.
Góp ý: các mod kô nên dùng ảnh thế kia nhé :giggle:
ngtient38
TÍCH CỰC
13 năm
Hix! Đọc tất cả các ý kiến thì 90% nhắm vào bức hình cô gái, chả mấy ai quan tâm tới nội dung bài viết cả
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Sao không có mục đích sd trong WC nhỉ =)), cái này hay dùng ở nhà lắm
Hồi xưa phải mang laptop vào chắc khổ lắm nhỉ ko dám tưởng tượng nữa hehe
khanh1712
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vừa bấm vừa...tắm kiểu này không biết máy tính bảng nào chịu nổi ?!
kết em người mẫu:banghead: tự nhiên muốn đi tắm quá:throwball:
ninhk48
TÍCH CỰC
13 năm
có máy tính bảng tôi thấy việc đi ị có ý nghĩa hơn! Tôi yêu máy tính bảng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119