Máy tính bảng Motorola lộ diện: Android 3.0 Honeycomb, BXL Dual Core

vuhai6
7/12/2010 4:21Phản hồi: 180
Máy tính bảng Motorola lộ diện: Android 3.0 Honeycomb, BXL Dual Core
Tháng trước thì Nexus S theo chân CEO Eric Schmidt đến hội nghị WEB 2.0 còn tháng này đến lượt chiếc máy tính bảng chạy Android 3.0 được Giám đốc phụ trách mảng Android Andy Rubin mang theo mình đến hội nghị All Thing D. Chiếc máy tính bảng này được làm bởi Motorola, và đây cũng là lần đầu tiên hình ảnh hệ điều hành Honeycomb xuất hiện trước công chúng. Như vậy tin đồn trước đây đã được xác nhận: Motorola sẽ làm tablet Android đầu tiên - MotoPad, Android 3.0 có tên mã là Honeycomb.

Trên góc của chiếc máy tính bảng android này bạn có thể thấy dòng chữ Motorola, tuy nhiên tên gọi chính thức hiện vẫn chưa có. Nó sử dụng một chip đồ họa 3D đến từ NVIDIA nhằm nâng cao khả năng đồ hoạ của máy, trong clip trên bạn có thể thấy, máy hiển thị bản đồ Google Map 3D một cách mượt mà, các thao tác phóng to, thu nhỏ, xoay hay đổi chiều đều được đáp ứng tốt. Andy còn cho biết: "BXL này đủ mạnh để bạn có thể tải một bản đồ lớn của thành phố và sử dụng nó offline".

Trước đây chúng ta nghe nói MotoPad có màn hình 7", tuy nhiên những gì thể hiện ngày hôm nay không phải vậy, có lẽ là sẽ có nhiều phiên bản màn hình khác nhau. Chiếc máy được Andy sử dụng có màn hình lớn hơn 7", vào khoảng 9" đến 10" và tỉ lệ màn hình khá giống với 16:10. Máy có 1 camera phía sau với đèn flash, và 1 camera phía trước máy.

Theo quan điểm cá nhân, MotoPad có thiết kế thật tuyệt. Viền xung quanh màn hình đã được làm mỏng nhất có thể và bạn sẽ thấy nó thật khác biệt với các tablets đang được chào bán nhan nhản hiện nay, bạn sẽ không phải nói "viền màn hình sao mà dày thế". Vỏ máy nhìn khá cứng cáp, được chia làm 2 phần riêng rẽ với 2 màu khác nhau, nhưng có lẽ đều được làm bằng kim loại.

Một điểm khá đặc biệt là không thấy 4 phím truyền thống (tìm kiếm, back, home và menu) của Android trên chú MotoPad này. Như câu nói đùa của hai phỏng vấn viên: "ít hơn 1 nút so với Apple iPad". Như trong clip trên ta có thể thấy, Andy xoay máy, lật máy đủ chiều mà vẫn có thể sử dụng bình thường.

Nguồn: allthingsd
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic, mờ mắt với chú tablet motorola này. Thích motopad android 3.0 rùi.
Ối ối! Nhìn không ăn cơm nổi nữa rồi! Thiết kế tuyệt qué!
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
13 năm
đập dẹp ipap rùi,trọng tâm là đây,
Android 3.0 Honeycomb,playbook và motopap
Lại có lý do để "nuôi lợn" rồi ^^
Quá đẹp Motorola ơi.... Ngày về lại ngôi vương còn không xa đâu ....
Phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp Moto mới là mãi mãi 🆒
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
thị trường tablet và smart phone năm nay thiệt là nhộn nhịp quá đi :d
đang điên đảo với moto droid 2 thì h tới motopad, ôi moto ơi là moto
Ôi motorola dg trở lại rồi ;)
Motorola ftw , Dual Core thì iPad nên dẹp đi là vừa 😆
Mỗi người đều có sỡ thích và đam mê riêng,bác chẵng là gì đê đi đánh giá 1 người khác,Tinhte thì hơn 70% là dân apple,nếu bác ko muốn gặp thì cố mà đi nơi khác chơi là xong...em thì chẵng rành công ghê,chỉ thấy thằng apple nó gọi i5 i7 là quad core thì em cũng học đòi gọi là fan apple..Còn chuyện nó nhét được ko thì bố nó còn chưa bik thì bác có bik được ko mà cứ phán như đúng rồi vậy =))
thôi đi bố ạ!bố moi móc đâu ra thông tin 70% trên tinh tế là dân AP thế.bệnh hoạn.adua theo AP thì có.
coolvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn nói còn hơn cả đúng nữa (kêu cuhiep viết bài thống kê dùng) =)) ... khi nào i7 nhét vô đc table thì giới thiệu mình 1 chiếc nhá ( hiện tại chắc chưa) ... này thì I quad core i7 super table ( tự chế thôi) =))
có phải con i5 - i7 nào cũng là quad core đâu . Tinhte 70% là dân Apple vậy BB , Android , Sym nén vào đâu bác .
đẹp quá, rao bán IPAD 3G 16GB nào, chuẩn bị rước em nó về thôi.
trantuan502
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa thấy cái nào đẹp và có phong cách riêng như Motopad. Không biết giá của nó có dễ chịu không. Nhưng tầm 15-20 quả là cái chắc
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp vãi ra ý
dạo này moto được android đỡ đầu để đầu thai ^^
máy thiết kế mỏng trôg thik quá 🆒
Lại nhớ ngày xưa bỏ 22 Tr mua con Star Tac đời đầu quá.
Motorola từng là tập đoàn viễn thông khổng lồ đứng thứ 2 toàn cầu (sau ATT).
Là sao bạn ơi, mình chưa hiểu rõ lắm😔 Bạn có thể giải thích kỹ hơn dc ko.
Cảm ơn bạn nhé.
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc ý bác ấy là về việc motorola đang quay lại thời hoàng kim như thời điểm đỉnh cao của startac ấy bác.

Thời gian ấy (khoảng năm 98-99), biểu tượng của các bác lãnh đạo cấp bí thư- chủ tịch là đi xe toyota crown, xài đt startac. Thời đó nokia vẫn là lính mới trong lĩnh vực dđ tại VN, thị trường chủ yếu nằm trong tay 2 ông lớn là Motorola và Ericson (lúc này chưa sát nhập chung với sony). Đặc biệt là vẫn còn hệ thống nhắn tin (tên là phonelink thì phải). Ở vn thì chắc phải đến 99% các thiết bị đầu cuối dùng cho phonelink là của motorola
Lạy trời, Moto trở lại ấn tượng quá. Vừa có 2.3 chưa được mấy ngày đã có 3.0 :cold:
đẹp quá trò luôn..... ước chị mình có 1 cái
Trông cái máy là biết lại phải gom lúa từ bây giờ rồi :rolleyes:
mình đẹp.Kiểu dành ko thua gì Ipad cả.Ra con này thị trường máy tính bản sẽ nhộn nhịp hơn đây.hehe
zonzonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Máy nhìn thiết kế rất đẹp, xử lý mượt, hệ điều hành ngon... Mới là bản thử nghiệm thôi nhưng đã kết rồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019