Máy tính của mình dạo này bị window cài ở ssd nhưng mỗi lần chạy chương trình cài ở ssd nó cứ bắt...

ptt1404
9/4/2021 7:43Phản hồi: 15
Máy tính của mình dạo này bị window cài ở ssd nhưng mỗi lần chạy chương trình cài ở ssd nó cứ bắt ổ cứng hdd (seagte 3tb) của mình tua 1 vòng kêu ít ít ít rất nhanh (có khựng đôi chút ko phải là tiếng ọc ọc khi ổ cứng làm việc). Mặc dù mình tắt hết page file, defrag và các ct diệt virus nhưng mỗi lần ssd làm việc là hdd nó quay theo (mình rút dây hdd là nó im ru. Cao nhân nào chỉ giáo với tiếng rít nghe khó chịu kinh 😁
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ptt1404
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khi vào chơi lol cài ở ssd bấm nút chơi nó cũng rít rít ổ cứng rùi vào phần load game nó cạch cạch 1 cái (mặc dù mình xem disk activity hdd ko có chạy) đúng bó tay thật 😁
Có chương trình nào bạn để bên ổ hdd ko? hay đều cài mới lên ssd hết?
ptt1404
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoangtrieuphuong tất cả phần mềm và win đều cài trên ssd bạn ơi, nãy vừa chạy ccleaner lúc vào bật ct (cài trên ssd) ổ cứng nó cũng kêu cạch cạch như nó load từ hdd. chỉ lần đầu thui còn lần sau là ko còn bị. Mình nghĩ chắc win bị lỗi nặng 😔
vấn đề ổ hdd kêu rít rít có 1 nguyên nhân k ngờ là do phần mềm , trước tui có 1 ổ cài windows thì k sao , mà cài androidx86 lên đó chạy là nó kêu rít rít
Buồn ghê...
ptt1404
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nefertem mà tui có cài gì trên hdd đâu toàn để dữ liệu mới chết. cứ như win nó tìm file trên hdd xong rồi nó mới chạy đúng file hay sao ấy
@ptt1404 check ổ coi còn tốt k
ptt1404
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nefertem tui kt health hdd đều ok cả, có ông kia chỉ ct xem có file win ẩn trong ổ cứng ko để xem sao 😁
-nếu hdd lắp qua caddy bay thì ktra lại cái này
ptt1404
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NatGeo là sao bác?
@ptt1404 -hdd đó lắp vào vị trí ổ quang phải k?? đúng thì thay cái caddy bay loại tốt hơn.
-trước đó thì dùng tool check lại hdd có bị lỗi gì k??
ptt1404
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NatGeo ko bác ơi lắp hdd đúng ngay chỗ của nó trong case
Rút cáp nguồn của thằng hdd ra xem nó còn quay với rít được nữa không.
ptt1404
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Methanol rút là hết kêu bác ơi mà ko hỉu sao chạy game trên ssd mà nó lại kêu 😁
greatmen88
TÍCH CỰC
3 năm
HDD chắc sắp die, die có 2 dạng, 1 dạng là die cơ, 1 dạng là BAD. chắc die cơ nên mới kêu, chứ phần mềm làm gì mà rít được HDD
ptt1404
ĐẠI BÀNG
3 năm
@greatmen88 mình cũng backup hết dữ liệu rùi, mà minh ko hỉu là windows mình cài ở ssd mà chạy ct gì ở ssd ổ cứng nó cũng quay, save file ở ssd nó cũng quay như nó save ở hdd vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019