Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy vặn vít không chổi than TOPSHAK TS-ESD4. Ngon bổ rẻ?

AllLove
13/5/2022 8:33Phản hồi: 144
Máy vặn vít không chổi than TOPSHAK TS-ESD4. Ngon bổ rẻ?
Một phần công việc của mình là lắp đặt camera bởi vậy mình rất thích các công cụ pin bởi tính tiện dụng mà nó mang lại. Với công trình đang xây dựng thì việc kéo điện để làm việc tốn khá nhiều thời gian. Đặc biệt nếu sàn nhà có nước hay trời mưa thì dây điện khá bẩn khi đi dưới sàn.

Clip mình test máy

Đợt này Banggood đang giảm giá máy vặn vít TOPSHAK TS-ESD4 chỉ còn 1250K (Đã bao gồm pin) nên mình mua thử sau 1 thời gian sử dụng mình xin chia sẻ cùng anh em những điểm mình thích và chưa thích ở sản phẩm này hi vọng anh em sẽ có thêm 1 cái nhìn tổng quát trước khi lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của bản thân.

Trước hết để sài trong gia đình, không muốn đầu tư nhiều anh em có thể lựa chọn 1 sản phẩm khoan 3in1 như trong clip mình làm đợt trước nha. Nó sẽ tiện hơn khá nhiều khi anh em có thể khoan tường và bắt vít luôn

Khi trang bị máy vặt vít anh em sẽ có lợi ích là moment xoắn cao hơn so với khoan 3in1 giúp hoàn thành công việc nhanh hơn. Nếu anh em có 2 máy 1 máy để khoan 1 máy để bắt vít càng tiện hơn bởi không mất thời gian thay mũi khoan và đầu vít.

Trở lại với nhân vật chính điểm mình thích nhất đó chính là độ dài của máy đã giảm đáng kể. Máy ngắn hơn giúp làm việc trên cao thoải mái hơn khá nhiều.

Screenshot 2022-05-13 152446.png

Mức giá 1250K đã bao gồm pin 2A cũng khá rẻ so với các máy được bán trên các sàn thương mại điện tử. Và quan trọng TOPSHAK TS-ESD4 còn được Banggood bảo hành 1 năm.

Điểm thứ 2 mình thích ở sản phẩm này đó là máy có hỗ trợ khoan tường luôn với tần số tác động lên tới 3600BPM. Cùng với momen xoắn 220N.m nó sẽ giúp anh em khá nhiều trong công việc. Anh em muốn khoan tường có thể tìm mũi khoan chân lục giác mã BJ của Unika nhé.

Điểm thứ 3 mình thích bởi máy hỗ trợ rất nhiều tốc độ từ vắt vít vào gỗ, vào kim loại mỏng, kim loại dày. Hay chế độ tự dừng rất phù hợp khi làm việc trên cao giúp hạn chế rơi vít xuống bên dưới.
Ngoài ra máy còn có nút AI khá thú vị. Ví dụ như chế độ bắt vít vào gỗ tốc độ của máy là 0-1000 vòng/phút khi bấm nút AI tốc độ máy sẽ tăng lên 0-1800 vòng/phút

Quảng cáo

Mình cũng đánh giá khá cao thiết kế của máy. Cảm giác cầm nắm tốt, lớp cao su không xịn. Được trang bị động cơ không chổi than tiết kiệm pin nên nhà sản xuất tặng kèm 1 viên pin 2A giúp trọng lượng của máy khá nhẹ chỉ gần 0.95kg.

Không giống các sản phẩm giá rẻ trên thị trường, đèn led của máy khá xịn và được bố trí xuống bên dưới mình thấy rất hợp lý. Độ sáng tốt, góc chiếu rộng, thời gian tự động tắt của đèn led cũng khá dài cỡ 1 phút gì đó bởi vậy đôi khi dùng đèn của máy để tìm đồ cũng khá ổn.

ezgif.com-gif-maker (9).png

Pin của máy cũng khá xịn xò khi được bọc cao su giúp tăng độ ma sát và giảm tối đa hư hại khi vô tình làm rơi. Trên pin có cụm đèn báo giúp anh em kiểm soát được dung lượng pin trước khi đi làm.

Máy đi kèm 1 hộp đựng đồ được hoàn thiện khá ổn và 1 số phụ kiện tặng kèm.
Một điểm nữa mình cũng khá thích đó là TOPSHAK TS-ESD4 có thể sử dụng cả vít ngắn lẫn dài

Quảng cáo

Đầu kẹp vít của máy được làm bằng kim loại, bên trong có 2 viên bi cũng là 1 điểm cộng. Với 2 bi thì các phụ kiện không phải dạng chân lục giác tiêu chuẩn cũng được gắn khá chắc chắn.
Phụ kiện không phải chân lục giác tiêu chuẩn
Điểm mình chưa thích đó là máy không tặng kèm dây đeo, 1 vật dụng rất cần thiết khi làm việc trên cao.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhanuk93
ĐẠI BÀNG
2 năm
mấy cái máy này 1 là tàu hẳn 2 là xịn hẳn mua cái hàng 50/50 này hơi chán
demen72
TÍCH CỰC
2 năm
@huytai93 Mình cũng vậy, mua thì mua hẳn đồ xịn, ko thì mua đồ rẻ nhưng có thương hiệu, bảo hành tại VN
Mình mua 1 mớ đồ của Ingco: Máy siết bulon, máy bơm hơi, máy hút bụi, máy mài... dùng chung pin nên rất thuận tiện, cái mỏ hàn dùng pin rất nhanh nóng, cầm theo hàn chì tiện lợi ko cần ổ cắm điện
@huytai93 cảm ơn bạn
keithtran06
ĐẠI BÀNG
2 năm
@supperchym có tên tuổi đàng hoàng thì ok thôi, thượng vàng hạ cám có hết nhưng nếu là hãng đã xây dựng được tên tuổi thì ko vừa đâu. Đợt có đọc review mấy con khoang cầm tay từ Tmall về cũng ngon đó. Bọn Tàu làm ăn nhìu khi còn tín hơn ng Việt mình.
lipiter3
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huytai93 Con hàng tàu chính hãng ngon hơn thằng ingco
banggood thì bảo hành thế nào bạn? 1 năm hay 10 năm cũng thế thôi.
@AllLove Đầy, họ chỉ hỗ trợ ở địa bàn quy định thôi, lấy ví dụ ông ở Mỹ, Canada mà đòi hỗ trợ phí ship có mà phá sản.
@lazyboy76 1 số nơi là vậy nhưng 1 số anh chưa mua hàng banggood và chưa được bảo hành mà lấy số đồng bù cho số nhỏ là chưa chính xác đúng không bạn.
@AllLove bạn thì bảo hành chưa, dịch vụ thế nào bạn?
@If you dont mind Rất tốt bạn. Mình ko mất phí gì cả
n3.9592
TÍCH CỰC
2 năm
cái máy này có phụ kiển đổi từ bắt vít sang khoan k
@n3.9592 Có mũi khoan dành riêng đó bạn cả khoan tường luôn khỏi cần đổi
@n3.9592 mũi khoan đầu impact ko thiếu.
ko thích thì cod đầu chuyển sang dạng kẹp như máy khoan luôn.
Thương hiệu lạ quá, hi vọng xài bền.
@Kuxin1512 Thấy gia công ổn lắm bạn. Giá cũng chỉ ngang hàng tàu giá rẻ
Có búa ko mà 220 N.m dữ ta ??
@tía-thằng-cu-hói Bình thường mà
@AllLove Mình mua con hàng nhái của tàu body 500k, qc 72v mà đo có 20v. Ốc siết bằng cần siết lực 110Nm mà nó bắn ra muốn ko nổi 😆
@tía-thằng-cu-hói 72v là mã máy. Nó có ghi điện áp đâu chắc bạn chưa đọc hướng dẫn sử dụng theo máy rồi Hi hi
huytai93
TÍCH CỰC
2 năm
@tía-thằng-cu-hói Mấy loại nhái ghi số V to để lừa ng dùng mà
Thương hiệu lạ quá !
@PVTuat Thương hiệu của banggood ấy bạn
@AllLove Banggood là cái chợ như Aliexpress của Alibaba thôi. Bán hàng Tàu ra quốc tế.
@doomeranger Chợ thì ai cũng lên bán được. Còn bg khác tự nhập tự bán bạn à
nhu cầu chơi mô hình và thỉnh thoảng sửa đồ gia dụng trong nhà mình dùng bosch go 2,yếu hơn nhiều nhưng đủ nhu cầu
@skyline87 Go 2 là vừa tầm. Con đó cũng khá hay nhấn là chạy
Thiện0101
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có hơn triệu , khá phù hợp cho mình , mua về lâu lâu sài trong gia đình
@Thiện0101 Đúng rồi bạn hàng rẻ trên shopee cũng phải 500k
Tầm giá này mình chọn Hukan hoặc Dekton !
@chicharito mu Dép tông cũng tạm được.
@AllLove Bây giờ thợ xe máy , nhôm kính , bắn tôn ... cũng dùng súng pin nhiều lắm , tiện và an toàn , tầm 2tr là có khẩu thương hiệu rồi , mình có cây bu-long hitachi nhái mua 1,1tr Theo nhu cầu của mình thì khoan nhẹ cũng được , tháo xe máy thì sợ mỗi con ốc sau xe ga , có lần mình đem lợp mái tôn thấy khoẻ hơn cả khoan pin ( tất nhiên vòng tua máy thì không bằng , nhưng được cái nó có búa nên vặn sướng )
- vừa mua cây vít của dekton giá 500k , vặn yếu xìu nhưng tháo dang nhựa xe máy với bảng điện các kiểu thì được
@chicharito mu Hàng tàu pha ke nó mạnh dữ luôn. Có con bền con ko hihi
zaizai145
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chicharito mu hàng dép tông giờ chất lượng đi xuống rồi, Giờ dùng Hukan thì còn may ra
Raziel
CAO CẤP
2 năm
Con này là máy bắn bulon, búa ngang, nên dùng để bắn vít rất dễ toè đầu vít hoặc siết quá lực gây gãy vít.
Và vì là búa ngang nên khoan bê tông cũng chua chứ không thoải mái gì (máy hỗ trợ chức năng khoan nó dùng búa dọc, đập lực theo phương thẳng đứng theo trục máy)

Hồi xưa cũng chơi đủ trò từ Dewalt, Milwaukee rồi Makita, cũng cố gắng dùng theo kiểu một con cân hết các chức năng. Nhưng sau mới rút ra là nên tối thiểu có 2 con, một con bắn vít/ khoan (con này đất dụng võ nhiều hơn con kia, nên ưu tiên mua trước) và một con bulon.
@Raziel Khoan 3 trong 1 nó có nhiều cấp chỉnh lực thì anh em mới bắt vít dễ hơn. Còn dạng bulong hay bắt vít chuyên dụng cái tên của nó đã thấy dành cho người chuyên nghiệp xíu rồi bạn nhỉ. Tay mơ ko biết chỉnh dễ toét hơn.
Raziel
CAO CẤP
2 năm
@AllLove Máy bạn đang review là máy bắn bulon đấy. Máy bắn vít kết hợp khoan thì cấp độ chỉnh lực nó nhiều hơn và moment xoắn cũng không cao như máy bulong.

Bù lại nó có búa dọc nên khi khoan beton nó đập hỗ trợ khoan khoẻ hơn (con bulon mà đi khoan tường thì phê pha) và vì cấp chỉnh lực nó nhiều hơn nên kiểm soát việc bắn vít an toàn hơn, ít bị toè đầu hay gãy vít.

VD như con Dewalt này
@Raziel Đúng rồi bạn máy khoan vặn vít được. Còn máy vặn vít thì nó chuyên vít nên khoan yếu hơn
@Raziel Con này chuyên vít mà lại hay toè đầu hơn máy khoan sao? Tôi dùng con khoan dewalt bắn vít gặp gỗ cứng hay bị toét đầu vít lắm.
keithtran06
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lazada có loại của Deli, ko bik có tốt ko nhỉ?
@keithtran06 Sài thử đi rồi chia sẻ cùng ae bạn
"Khi trang bị máy vặt vít anh em sẽ có lợi ích là moment xoắn cao hơn so với khoan 3in1 giúp hoàn thành công việc nhanh hơn"
ngược r b ơi khoan mômen cao hơn.
nhưng dòng impact này nó có búa ngang nên vặn vít, bulong ok hơn.

mấy b cứ kêu hàng pha ke xịn hơn.
xin lỗi hàng đấy ko có tuổi.
@Tôi Vẫn Cô Đơn Bạn ví dụ giúp anh em với. Cùng 1 hãng khoan và bắt vít nhỉ
mình thì quất 1 con khoan vặn vít 2 chức năng của ingco trên lazada, shop ở VN. 1 máy + 2 pin 1.5a, tổng 1tr. dùng cũng được nhưng đúng là thấy thiếu thiếu chức năng búa khi cần
minhhq1980
TÍCH CỰC
2 năm
@If you dont mind Máy khoan có búa thì khoan tường nhanh hơn thôi. Máy không có búa khoan tường vẫn tốt nếu bạn có mũi xịn. Mũi khoan đa năng Unika là 1 lựa chọn đáng tiền.
@minhhq1980 Chuẩn luôn sài giá đình cứ mũi xịn
@If you dont mind Chắc bạn mua khoan 2in1
hung_ly
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mấy loại này phải thời gian mới trả lời được.
@hung_ly Chuẩn bạn
Sao mình vào Banggood thấy nó để giá hơn 2tr3 vậy bạn?
@trieuvanhiep001 Có mã giảm giá ở dưới clip của mình đó
Mua Makita chính hãng mà xài, XDT13, XDT14,XDT16 bèo thì DTD156. Anh em thợ cày ngày này qua tháng nọ, dòng BL (không than) thì có chống nước và bụi (công nghệ XPT của Makita). Mua mấy com Tàu khựa hàng rác làm chi bác. Xài không phê như Makita hãng đâu.
Còn ít tiền thì DCA (dongcheng) hàng Tàu xịn nội địa mà hốt
P/s: Cả pin và máy không chổi than chính hãng Makita có công nghệ LXT và XPT xài bao 10 năm thợ bắn tôn nóc nhà.
@zozolozozove Chính xác bạn
Shooter4Vn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Makita k sai vào đâu đc a
@Shooter4Vn Đúng rồi bạn ko bằng makita
kienvunb
TÍCH CỰC
2 năm
Mình sợ mấy khái niệm ngon bổ rẻ của mấy ông reviewer rồi. Anh em ai muốn dấn thân thì cố chi tiền 1 lần cho mấy hãng lớn nhé, đừng dại mua hàng tàu, khuyên thật lòng đấy.
@kienvunb Mình nghĩ phù hợp với nhu cầu mới quan trọng. Bạn để ý sẽ thấy có những món đồ bạn đang dùng ngoài kia có nhiều hàng xịn hơn. Nhưng bạn chọn cái rẻ tiền hơn bởi nó phù hợp
@zozolozozove Mình team đỏ hàng chính hãng ^^
@AllLove Milwaukee xài thử thấy cực ngon, mà nó không có XPT ( chống nước) , motor hơi ồn, makita nghe êm tai hơn. Ngắt lực điện tử ( mình không khoái lắm). Mà ghét nhất cái khe tản nhiệt không có, xài nóng phỏng cmn tay =]]]]. Ngoài mấy cái đó ra thì đây vẫn là 1 cái khoan ngon. Đoán không lầm thì đây là Mil 2804-20 có búa. Dewalt có em DCD999 mà build không cứng cáp bằng Milwaukee, mà mình ghét Tàu khựa nên không bao h mua Mil, Mil của tập đoàn TTI (Hongkong) . TTI sở hữu Ridgid, AEG, Ryobi,,Milwaukee, không là mình mua Mil xài rồi 😆
@zozolozozove c makita này có búa để khoan betong ko bác
@Cu Hiệp xì tin (Bùi Hoàng Hiệp) Có chứ bác mà nên hạn chế dùng, muốn khoan bê tông mua con Makita DHR171 chuyên dụng. Con này mình mua chủ yếu rút lõi bê tông vs mũi Unika, có chế độ khoan búa nhưng xài nhiều dễ hư máy ( do lực búa từ 2 bề mặt nhấp nhô ma sát vào nhau lâu ngày nó mòn là hư chế độ búa). Khoan bê tông ít ít thì vô tư.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019