Mazda 2 mới sẽ về Việt Nam vào tháng 11: nhập Thái, màu mới, nhiều tiện nghi, G-Vectoring Control
MinhTriND
4 nămBình luận: 83
Mazda 2 mới sẽ về Việt Nam vào tháng 11: nhập Thái, màu mới, nhiều tiện nghi, G-Vectoring Control
Mazda 2 phiên bản nâng cấp sắp được nhà phân phối THACO đưa về Việt Nam là mẫu lắp ráp tại Thái Lan, mang nhiều trang thiết bị tiện nghi cũng như an toàn hơn so với thế hệ trước. Thông tin từ Trường Hải cho biết người dùng sẽ có tổng cộng 4 phiên bản để chọn thay vì 2 như trước, kèm theo đó là bổ sung về tùy chọn màu sắc, một trong số đó chính là màu đỏ Soul Red Crystal. Giá bán lẻ dự kiến của Mazda 2 mới sẽ bắt đầu từ 509 triệu, thời gian giao hàng vào cuối tháng 11 năm nay.

Theo như thông tin rò rỉ, 4 phiên bản Mazda 2 mới là Sky, Neo (Sedan) và Maxx, Style (Hatchback). Về ngoại hình, xe vẫn được thiết kế theo ngôn ngữ KODO và không có quá nhiều khác biệt so với thế hệ trước. Nâng cấp đáng chú ý nhất về mặt công nghệ đó chính là Mazda đã trang bị cho Mazda 2 tính năng G-Vectoring Control, hệ thống hỗ trợ kiểm soát gia tốc giúp gia tăng độ ổn định khi xe vận hành, vừa nâng cao tính an toàn, vừa mang đến cảm giác thoải mái cho hành khách ngồi bên trong.

Ở phiên bản cao cấp, xe sở hữu hệ thống đèn pha LED thay cho bóng Halogen, cảm biến, camera lùi, đèn pha tự động, tự gạt mưa, điều hòa tự động và có đến 6 túi khí. Ngoài ra, người dùng cũng có thể chọn vật liệu da sáng màu trên phiên bản cao cấp. Qua những hình ảnh về nội thất, có thể thấy điểm nổi bật nhất chính là vô lăng đã được nâng cấp tương tự như đàn anh Mazda 3,6 hay CX-5 mới. Liên quan đến hệ dẫn động, xe vẫn dùng động cơ SkyActiv dung tích 1,5 L, vận hành cùng với hộp số từ động 6 cấp.

mazda_2_2019_tinhte_1.jpg mazda_2_2019_tinhte_3.jpg mazda_2_2019_tinhte_4.jpg mazda_2_2019_tinhte_2.jpg mazda_2_2019_tinhte_7.jpg
83 bình luận
Không thấy cải tiến gì so với hiện tại cả
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@leechnao mình thấy mẫu này bán ở nc ngoài lâu r í
@leechnao Facelift thôi mà bác.
ủa hackback vs sedan giá bằng nhau ah . kiểu dáng xe khác nhau hoàn toàn mà ?
@Đặng Vi Phú Giá sẽ bắt đầu từ 509tr . Bác đọc lướt hay s mà k thắc mắc điều phi lí thế.
@Đặng Vi Phú Giá từ 509tr. Tuỳ phiên bản.
Thông thường nếu cùng thông số và tiện nghĩ thì hackback sẽ đắt hơn cỡ 30tr.
xdd51
TÍCH CỰC
4 năm
@thanhthai0195 Tại sao bản hatback lại đắt hơn hả các bác ?
@xdd51 chắc mất công làm cái khung nó to ra :eek:
luyen
TÍCH CỰC
4 năm
vẫn không có phanh tay điện tử nhỉ, chắc để tạo khoảng cách phân khúc với Mazda 3.
Hy vọng không gặp tình trạng như mấy em CR-V hàng nhập
Kusa123
TÍCH CỰC
4 năm
Quan điểm của mình chỉ cần xe đầm chắc, êm, điều hòa mát mẻ là đủ.... mấy cái option khỏi cần, bớt chuyện hư lặt vắt :p
ides
CAO CẤP
4 năm
@Kusa123 Smart key, start stop engine, full led. Còn nữa bền là ok.
wallfire02
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kusa123 Bac co the ve voi doi. Toyota
@wallfire02 Cái này chuẩn 😆 không có gì để hỏng
lecongdon
TÍCH CỰC
4 năm
Em này với Brio em nào ngon hơn?
huboss
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leecongdon Con nầy phải so sánh với Jazz chứ , Brio kg cùng hạng cân
@huboss mazda 2 cùng phân khúc vios, city.Jazz phân khúc khác
hizact
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrthanh213 Jazz phân khúc khác là khúc nào thế bác? Chắc cùng mâm hạng C với Civic Altis à?
@leecongdon Bio hạng A, M2 hạng B.
@mrthanh213 Jazz là em City dạng hatchback chứ có cái gì mà phân khúc khác vậy bác? :eek:
dino_su
CAO CẤP
4 năm
M2 chạy hay phết, riêng cá nhân thấy chạy m2 còn khoái hơn jazz hay city 😃
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@dino_su ý bạn là bmw M2? 😃) mazda chạy phê hơn honda thì lần đầu mình biết 😃
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@tamle_o Mazda 2 thôi cụ, em đang chạy city 2016, đã chạy thử mazda2 của người quen. Em đánh giá cảm giác lái thể thao hơn city, e đi bản hb. City bốc hơn chút nhưng ôm cua tăng tốc kiểu nó nhanh nhưng ko lực như mazda2. Cá nhân em đánh giá thôi nhé
@dino_su em có chung cảm giác như bác, cảm thấy có gì đó chắc hơn city, thua độ rộng rãi thôi.
Việt nam mà vô địch AFF suzuki 2018 năm nay ,tôi mua tặng mỗi cầu thủ vn một con ô tô này .
huboss
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Emranhieulam1990 XXL
@Emranhieulam1990 Xl thượng thừa
D.lord
CAO CẤP
4 năm
Ham xe lắm, có bằng B2 rồi, nhưng với thu nhập hiện nay cố mua xe thì được, nhưng không nuôi xe được 😁
Mazda 2 gọn đẹp, thời trang, phù hợp cho đô thị, chị em sẽ rất thích những em như thế này.
@tuyen_kientruc2013 Ngưng sx để nhập cbu nên có xe đâu mà bán.
Bocubi
TÍCH CỰC
4 năm
@tuyen_kientruc2013 Thaco ngưng lắp ráp để nhập đó.
@tuyen_kientruc2013 Có xe để bán đâu mà. 😆
@tuyen_kientruc2013 Còn xe đâu mà bán ông hai, nó ngưng để nhập bản mới
@samsungwave Tôi thấy ngoài đường từ trước giờ mazda 2 ít người chạy, ko phải bây giờ dừng sản xuất, ngoài đường toàn thấy mazda3, 6, cx5 chạy nhiều hơn.
Khoan lái đẹp, hiện đại và tối giản, hy vọng giá về Việt Nam sẽ ko quá cao
Sao không trang bị phanh tay điện tử nhỉ. Nhìn cái phanh tay cơ chán quá
jlovec
TÍCH CỰC
4 năm
@luutrungkien cơ mới driff đc 😁
@luutrungkien hạng B làm gì có em nào phanh điện tử đâu bác? hạng C còn tùy em mới có.
@KemlyExpress Mình tưởng Hạng B cứ nhiều tiền là có. Hình như Mer nó có mà nhỉ.

Mình đi Civic nó có từ hồi 2016 thấy đẹp lắm. Mấy con khác cứ thấy Phanh tay là nhìn chán, vì cái đó chả bao giờ dùng mà cho vào rất thô
@luutrungkien Mer sao xếp chung mâm đc bác. Nó có xe nhỏ nó vẫn là hạng sang. Mà nói đến honda, anh accord nhà honda còn phanh cơ đó bác 😁
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy mấy anh em cứ nói cho đã miệng. Mazda2 chạy rất mượt và ít hao xăng nhưng hàng ghế sau rất chật chội và khó chịu thua xa con i10.
hizact
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sgvietnam79 Toàn các bác chưa được lái thử ấy mà. Mazda lái rất đã, chỉ bị không gian chật với độ bền không được đảm bảo như Toy Honda thôi.
@sgvietnam79 Mazda 2 chạy ổn mà. đằng sau sao lại thua i10 phân khúc A được. Bạn có nhầm không?
jiji75
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe đồn Suzuki Swift sẽ ra bản mới ở VN.Hóng em này nhiều hơn em Mazda 2
Bocubi
TÍCH CỰC
4 năm
@jiji75 Dự Swiff về vẫn nghèo nèn hơn m2. Tuy nhiên Swiff cá tính hơn, nhưng nam đi nhìn ko cứng lắm!
@jiji75 Cho chạy thử rồi. Chỉ thay đổi thiết kế, thêm chút trang bị thôi chứ máy móc hầu như vẫn như cũ. Giá nhích thêm vài chục triệu. Maz2 vẫn hợp lý hơn. Swift chỉ yếu dành cho người thích thời gian, gọn nhẹ.
@jiji75 Em Swift cho ai thích kiểu dáng thôi, chứ nội thất xấu, động cơ yếu như i10. :p
jiji75
TÍCH CỰC
4 năm
@KemlyExpress Dòng cũ thì máy 1.4 mà mới lên trang Suzuki thì dòng mới máy 1.2 thấy nản rùi.Chắc cắt giảm để dễ cạnh tranh đây.Hi vọng giá mềm tầm 400 ngoài thì ok
@jiji75 Thấy báo chí viết "giá dự kiến từ 499-549 triệu đồng", em nghĩ lại ế thôi.
nininana
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp từ trong ra ngoài đánh đổi lại không gian nội thất chật hơn mấy anh em đồng hương.
Kal-el119
TÍCH CỰC
4 năm
Con này ở úc giá tầm 16k đô úc thôi. Tức tầm 250tr. Sắp tới làm chiếc mới được
tuannv25
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kal-el119 Úc nào bán 16k Mazda2 mới bạn hiền?
ngox_IT
TÍCH CỰC
4 năm
Có 1 kiểu thiết kế nhai quài qua các dòng
@ngox_IT Đồng quan điểm vs bác, nhìn khá nhàm chán. Mới ra thấy đẹp, h nhòm miết chán và thấy nó quê quê mau lỗi thời kiểu gì ấy (có ai giống mình ko?)
jlovec
TÍCH CỰC
4 năm
bjo xe rẻ như nc ngoài nhỉ. bọn nó làm bao nhiêu trạm bot ăn chia mà ko giảm giá xe thu giá phí đường. thật là sai lầm =]]
ntvinh1602
TÍCH CỰC
4 năm
@jlovec cụ nên nhớ giá xe vn mắc vì cõng nhiều thuế phí. Mà thuế phí nói chung ở vn chỉ có chiều hướng tăng và khó có thể giảm được cái nào vị hiện tại nsnn thường xuyên bội chi nặng, không thể giảm bớt được nguồn thu ngân sách nào cả không thì chết cả nút. Nên chuyện xe rẻ ở vn là không tưởng.
jlovec
TÍCH CỰC
4 năm
@ntvinh1602 biết là t hế. nhưng cũng nên hi vọng 1 chính sách mới. hoặc 1 lãnh đạo mới cứng rắn hơn... chứ cụ
bởi từ xưa đến nay ko có j là vĩnh viễn. dù phải 10 hay 20 năm đổi mới. nhưng sẽ thế nào nếu cứ tiếp tục lấy phí thuế đè đầu dân ntn.sớm muộn vn cũng phải theo chân các nước trên thế giới thôi. cụ cứ yên tâm và hi vọng thế 😁
@jlovec Hy vọng vào sự thay đổi của lãnh đạo, chính sách thà tính chuyện làm sao kiếm nhiều tiền hơn để mua thì còn có tý hiện thực !
jlovec
TÍCH CỰC
4 năm
@dualshoсk các cụ bi quan quá 😆)

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019