Mazda CX-5 nằm trong top SUV dưới 1 tỷ bán chạy

Nam Nguyen11
21/8/2020 8:5Phản hồi: 106
Mazda CX-5 nằm trong top SUV dưới 1 tỷ bán chạy
Mazda CX-5 đang có nhiều lợi thế so với các đối thủ cùng phân khúc với giá khởi điểm 819 triệu đồng, thiết kế đẹp, nhiều tiện nghi kèm chính sách ưu đãi. Bác nào đang lăn tăn bản Signature Premium 2WD thì còn được tặng 1 năm bảo hiểm vật chất. Ưu điểm nhiều thế chắc nhiều bác cũng dự định tậu em nó về lắm đây.
Nguồn: Tại đây
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu vậy thì lấy Santafe ngon hơn
khuongkhii
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em cũng đang tính mua mà đang lo ngại dịch bệnh nên chưa tới showroom xem.
@khuongkhii Ôi trời bác này, lên web hãng hoặc gọi showroom bảo lái đến tận cửa nhà cho mà lái thử.
@khuongkhii Chắc bác này lên đầu cưới vợ 2 rồi. Có chương trình lái thử tại nhà nhé.
@khuongkhii Em cứ tưởng là phải đến showroom mới được lái thử cơ chứ, nay có cả việc đưa xe đến tận nhà để lái luôn. Quá tuyệt trong mùa COVID này. Đại lý Mazda làm e chim ưng thế nhỉ!
khangnguyenn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nội ngoại thất vô đối, công nghệ nhiều quá đến nỗi không nhớ được, gầm cao.
@khangnguyenn Trải nghiệm lái, tiện nghi bên trong nhất là dàn nội thất quá đẹp. Chưa kể hậu mãi sau khi mua rất tốt nữa.
CX-5 ghế sau chật, chòng chành nhé.
@Nguyen Linh NL Chật á, em thấy cùng ổn, em 1m75. Còn chòng chành thì gầm cao nó phải thế thôi. Bác có muốn tự tin qua chỗ ngập nước hay vượt địa hình không? Phải đánh đổi thôi.
@Nguyen Linh NL Chả chòng chành mấy, đi cao tốc vít lên 80km/h có hơi rung tí nhưng không đáng kế, vả lại không vọng tiếng ồn gầm như CR-V và cách âm tốt.
@Nguyen Linh NL CRV động cơ Turbo tăng áp được thời gian đầu thôi bác, chạy không biết giữ kì thì mau nát lắm, bảo dưỡng tốn kém nữa.
@Nguyen Linh NL Khen chê để làm gì khi CX-5 vẫn thuộc dạng ăn khách Việt nhất.
Tuy vẫn có nhược điểm nhưng ưu điểm nhiều hơn và chỉ có CX-5 mới làm thỏa mãn nhu cầu thì tôi chọn. Xe nào chả có ưu và nhược.
@Nguyễn Duy Tùng NDT Đúng thế, trải nghiệm thực sự còn tốt hơn những video review xe trên mạng. Nhưng trên hết sau khi trải nghiệm nhiều xe cùng phân khúc e vẫn thấy hài lòng Mazda hơn, từ trải nghiệm lái lẫn tiện nghi đều làm e bất ngờ.
CX-5 Signature Premium 2WD có gói công nghệ tùy chọn đấy. Theo tôi nên bỏ thêm chút tiền nữa để có gói này. Vì xe giờ phải có nhiều công nghệ trải nghiệm cho thích thú.
@hoangvanninh hv Đúng rồi bác, thi thoảng nó tít tít cảnh báo cho mình tập trung.
CX-5 + nước sơn đỏ thần thánh thì nổi bật cả khu phố như xe sang.
@phamquangminh.pqm00 Nghe vô lý nhưng nó lại rất thuyết phục bởi vẻ ngoài đẹp của CX-5 đó.
@phamquangminh.pqm00 Kiểu giá xe phổ thông nhưng thẩm mỹ lại thuộc dạng sang cao cấp haha.
@phamquangminh.pqm00 Bình dân hạng sang mà bác, đứng cạnh Tucson là có sự khác biệt rõ về ngoại hình rồi. Nhìn phần đầu Tucson không ưng được, phần lưới tản nhiệt nhìn thộn quá.
Chỉ ưng mỗi số tự động thôi, bảo dưỡng ít, đỡ tốn kém. Không như CRV số CVT lợi bất cập hại lắm.
hoangnamhnho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tienduc.thantienduc Đúng thế e không thích số CVT cho lắm, nó hạn chế chạy tốc cao, tải nặng mà dù có êm mà xe gia đình đi xa nhiều hành lý thì CRV hơi đuối đó.
@tienduc.thantienduc CRV số CVT lên dốc hơi đuối nha, đạp cảm nhận sẽ bị hụt một ít vả lại xe nó có độ trễ turbo đó bác, né né loại này ra.
Tucson thì vẫn chỉ thuộc dạng rẻ tiền (nhìn nội thất là biết). CRV thì mới ra bản mới nhưng chẳng gây ấn tượng gì, chắc độ ồn chẳng cải thiện hơn đâu. Vậy chỉ còn CX-5 là có vẻ nổi bật hơn.
hachunghachu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duchuyhuyduchd Giờ CRV chuyển sang lắp ráp nên e ngại thôi. Tucson khá già, không đem lại sự trẻ trung.
@duchuyhuyduchd Tucson hộp số ly hợp kép, CRV hộp số vô cấp. Chẳng bao giờ ngon bằng hộp số tự động 6 cấp của CX-5 đâu, bảo dưỡng số AT nhẹ hơn hẳn, đỡ tiền, ít lỗi.
@duchuyhuyduchd Nên mua CX5 vì mua tucson kiểu gì vợ chả chê xấu.
@duchuyhuyduchd Ý bác là ghen phải không, kkk. Mấy lần bảo chiều vợ hai hơn vợ một nên e hiểu cảm giác này. E đầu tư tân trang cho vợ hai càng đẹp vợ một e càng ghen. Đấy là CX-5 giống bác trên đó.
congtuancotu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ưu đãi và khuyến mãi chỉ là 1 phần gây tác động nhu cầu thôi. Bản chất xe có giá trị khi sử dụng tốt thì mua thôi. Điều này CX-5 làm khá tốt, mấy năm qua. Doanh số tốt.
@congtuancotu Thấy CX-5 đáng tiền đổ vào hơn Tucson máy dầu nhiều, đi bên cạnh mấy lần vợ em chịu không nổi mùi của xe máy dầu, nhất là đi xa nó ồn và có mùi lắm. Bởi thế chạy máy xăng thích hơn.
@congtuancotu Chọn CX-5 là đúng rồi, vì nó luôn vượt trội hơn Tucson ở nhiều tính năng an toàn tiên tiến (mấy các cái cảnh báo điểm mù, cảnh báo chệch làn đường, cảnh báo phương tiện cắt ngang, hệ thống kiểm soát gia tốc, hệ thống Start/Stop động cơ,...).
@congtuancotu Toàn mấy cái hệ thống quan trọng cho xe và đảm bảo an toàn cho người lái mà Hyundai không trang bị, thật chán ghê.
Nội thất CX-5 sẽ khiến nhiều bác không thể cưỡng nổi.
@Hà Hải Phong hp Cũng vì lẽ đó e mới xuống tiền mua CX-5 đó bác. Trong đám Tucson, CR-V, Xtrail thì có mỗi CX-5 là nổi bậc nhất về thiết kế cách bố trí hài hòa, ít sử dụng nhựa trong xe.
Em thấy mức giá vừa phải xứng đáng với những gì nó mang lại (thiết kế, công nghệ, khá sang trọng, tiện nghi đủ dùng). Mỗi tội giờ dịch bệnh kinh tế kém, chưa đủ lúa mua em nó.
@Hoàng Văn Tưởng hv Có nhu cầu thì cứ quất đi bác sợ gì. Như em vừa mua trả góp lãi suất 6.99% cố định cho 12 tháng năm đầu tiên đây.
vinhquangqv
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoàng Văn Tưởng hv Mong rằng sau dịch bác vẫn giữ lựa chọn CX-5, e thấy CX-5 bản 2.5L premium đáng để đầu tư hơn cả.
Mazda có thể thương hiệu không bằng Honda hay Toyota nhưng Thaco luôn tạo ra nhiều chi tiết tiện nghi cho Mazda CX-5 sao cho hài lòng người Việt vì lắp ráp phục vụ trong nước thôi. Quan điểm cá nhân em! Fan cứng Mazda.
@Trần Thái Dương td Tại sao thương hiệu Mazda lại không bằng hở bác? 10 năm trước Toyota hay Honda còn xếp trên chứ 10 năm đổ lại đây thì Mazda đã là một thế lực rồi bác nhé. Cạnh tranh giờ song phẳng, thậm chí là trên cơ ở nhiều phân khúc xe với hai hãng trên.
Vợ con bác có hay say xe không? Nếu có thì nên mua CX-5 có hệ thống kiểm soát gia tốc GVC khi vận hành đó. Khi nào bác bẻ lái người ngồi trong xe ít nghiêng hơn, bác nào không tin lên gg search video về hệ thống này đi rồi test thử xe là biết.
@Nguyễn Bách Mạnh E mới lấy con CR-V 2020 hơi mắc, do xe mới nên buộc phải mua thêm lạc. Mà sử dụng thấy có vẻ rộng hơn CX-5 nhưng mà nó hơi ồn, thấy vợ con e k hay bị đau đầu mỗi khi đi xa, thuốc chống ói thì uống đầy đủ mà vẫn bị. Chắc e phải cân nhắc có tiền bù lỗ qua xe khác qá, chứ kiểu này không ổn.
@Nguyễn Bách Mạnh Đúng rồi bác, mua xe vì người thân chứ không vì mình nhiều. Họ cảm giác thoải mái thì mình mới thấy an lòng mỗi khi chở đi chứ. Mong bác cân nhắc sự lựa chọn khác là CX-5, ít ồn hơn, bảo dưỡng đỡ tốn kém.
Bản 2.5L Premium 2WD cũng được bác ạ, nếu bác không đi nhiều cung đường, chỉ đi dạo phố hay lâu lâu đi phượt thì ổn áp nhất, còn bác nào muốn trải nghiệm nhiều cung đường thì lên bản AWD là ok nhất. Rẻ hơn hẳn CRV bản cao nhất mấy chục triệu luôn đó.
Cùng phân khúc thì CX-5 không dưới thể dưới top 2 được. Giá cả, tiện nghi công nghệ mà CX-5 mang lại đều là điều rất hấp dẫn với khách hàng. Bản cao cấp nhất cùng phân khúc CRV hay Tucson không đủ tuổi đọ lại được..
Giá phải trả cho công nghệ 4.0 hiện đại bậc nhất của Mazda CX5 premium là hoàn toàn xứng đáng, thậm chí còn quá hời. Không như Hyundai Tucson làm xe không tốt, công nghệ cho xe còn update chậm hơn nữa chứ.
Cố lên bản cao nhất AWD gầm cao máy thoáng chạy offroad địa hình phê lắm bác ạ. Mấy em CUV khác không bao giờ có đâu.
Mazda chăm sóc khách hàng hơi bị ưng đấy các bác, cả mấy e bán xe cũng xinh nữa. Bia kèm lạc thì không có rồi, đặt xe ngày nào có xe ngày đó, không có kịp thì đại lý cũng không để mình lỗ đâu, mà thời gian lấy cũng nhanh lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019