Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mazda hé lộ ra mắt Mazda 3 2019 vào tháng sau

su béo béo
18/10/2018 7:14Phản hồi: 60
Mazda hé lộ ra mắt Mazda 3 2019 vào tháng sau
Mazda đã giới thiệu một video teaser về một chiếc Mazda 3 2019 thế hệ mới, dự kiến chiếc hatchback này sẽ được ra mắt vào tháng 11 năm 2018 tại triển lãm Los Angeles Auto Show.

Những hình ảnh của Mazda đưa ra của chiếc Mazda 3 2019 nhìn rất giống như chiếc Kai Concept đã được giới thiệu ở triển lãm Tokyo Motor Show vào năm 2017. Điều đó được thể hiện qua việc trụ C có một dải chrome bao quanh cửa sau như những gì được thấy trên Kai Concept. Đèn hậu đã được tinh chỉnh lại không còn đường sáng cắt ngang giữa đèn như bản concept.

Phần đầu Mazda 3 2019 lấy cảm hứng từ Mazda 6 bản nâng cấp facelift hiện nay tại thị trường Mỹ. Tuy nhiên, có một khác biệt nhỏ là nắp ca-pô của Mazda 3 2019 bản thương mại không dính liền với lưới tản nhiệt và cụm đèn trước.

Trong video ngắn của Mazda 3 2019 được công bố không đề cập tới nội thất. Tuy nhiên trong những tấm hình nội thất lộ ra, bảng điều khiển trung tâm của Mazda 3 thế hệ thứ 4 đã thay đổi hoàn toàn, nổi bật là màn hình hệ thống giải trí thông tin có kích thước lớn hơn, các cửa gió máy lạnh chuyển sang dạng thanh mỏng. Các của gió máy lạnh ở vị trí tài xế được dời lên hai bên của bảng đồng hồ tốc độ loại kỹ thuật số. Còn bệ tì tay trung tâm thì không còn lệch về phía người lái giống như thế hệ trước.

Mazda3_2019_4.jpg Mazda3_2019_3.jpg Mazda3_2019_2.jpg Mazda3_2019_1.jpg

Nguồn: Paultan
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhomo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giống kiểu " mặt trơ trán bóng" nhỉ!
@minhomo Kiểu "dày trán" giống bphone của bác Quảng ấy bác
ChuChien
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn nó cứ thiếu thiếu sao ấy 😆
huybm
TÍCH CỰC
5 năm
@ChuChien Mình lại thấy nó hợp nhãn, từ hồi madaz3 2005 là đã thấy đẹp hơn so với cùng phân khúc giá tiền em nó rồi.
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ChuChien Thiếu tiền chứ còn thiếu gì nữa :V
Đầu nhìn đẹp mà sao cái đuôi vẫn bầu bầu vậy
@anhlucky2 Đề nghị bác phân biệt sedan và HB ^^
@anhlucky2 Hatchback mà thím
Đẹp đầu nhưng đuôi thì 0 thấy đẹp
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
nhìn con MD3 2019 vậy là hài hoà rồi các bác àk.

các bác chê nữa thì thua đó, MD3 nó đập đi xây lại đó..
Quá đẹp. Màu cam ko thể nổi hơn
Hatchback đuôi nó kiểu thế, mấy ông nhìn sedan quen lại chê 😁
Hatback đẹp quá .
Cái đuôi giống SUV hơn, cái đầu thì dạng sedan. Hatchback này lai 2 thứ.
@Cuộc sống tốt HB nào mà đầu khác sedan bác 😃
@thuoclao2222 Hatchback thì đầu ngắn hơn sedan nha bác. Đa số là như vậy, nhìn cái đầu là biết hatchback hay sedan.
@Cuộc sống tốt 😃 bác đùa hả ^^
Ở Việt Nam 90% những chiếc HB là bản không đuôi của những chiếc seddan. Đa số là hạng B và C. Chiếc nào đầu ngÁn hơn bác ^^
Ví dụ bác tìm sự khác biệt phần đầu giữa SD và HN như : i10, rio, m2, m3, vv
i10,
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
wow dòng tầm trung mà giờ nhìn sang đẹp gần bằng dòng cao cấp rồi, các bạn Hàn làm tốt ghê. Edit: hãng Nhật, cảm ơn các bạn đã sửa sai 😃
@Penn Mazda dời trụ sở qua Hàn hồi nào sao mình ko hay biết vậy nhỉ . 😁:D
@Penn Mazda của Hàn à, quỳ =))
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
@Methylamine xin lỗi các bạn 😔 sáng dậy đầu óc chưa tỉnh táo :(
lại hót bạc rồi
Rachels
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết bản sedan sao nhỉ...
😁 nhìn đầu đẹp mà đuôi cứ tù tù
12minhduc.
TÍCH CỰC
5 năm
Dòng md3 này khá ổn, điểm trừ là cách âm quá tệ. Có thể nói cách âm tệ nhất trong dòng xe hạng C.
@12minhduc. Xe dưới 1 tỏi thì con nào cách âm cũng tệ như nhau thôi bác 😁
Nội thất Mazda chật chội quá, cần thu ngắn cái phần đầu lại để mở rộng buồng lái ra.
@QXPro Mazda tính hết cả rồi. Nếu mở rộng M3 thì sẽ đụng M6. Cho nên nếu ai thấy M3 chật thì chỉ còn cách mua M6 thôi 😁
Huu90bk
ĐẠI BÀNG
5 năm
thấy ko đẹp như bản cũ
Đang chờ mazda2 facelift ờ vn
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp quá 😁
Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp quá!!!!
mrHz
CAO CẤP
5 năm
Hôm qua chạy em Elantra 1.6 mà thấy sướng hơn em Mazda 3 của mình, lần sau có lên đời cũng k mua Mazda nữa
@Mr HUzG Tôi dang chạy m3 và chưa thấy e hạng C nào sướng hơn m3..! Nói đúng hơn là thích thú hơn.. Trừ e civic..
Tuỳ cá nhân thôi bác..
@Mr HUzG Mình đang đi elan đây nhưng hôm trc đi lái thử m3 lại thấy m3 nó đẹp thế, xong nhìn xe mình chán thật. Đã xấu hơn rồi nhìn nó lại ko sịn như đồ m3. Chạy thì thấy m3 êm hơn lái chất hơn hẳn, máy êm. Có điều tiếng lốp nó hơi to hơn elan.
mrHz
CAO CẤP
5 năm
@trong_hang2007 Có lẽ là bác đi Elantra lâu rồi, đời trước, nên so sánh với M3 model mới thấy nó thua kém. Cũng giống mình chạy M3 cũng lâu rồi, giờ chạy em Elantra model mới thì thấy sướng hẳn ra 😁. Giờ phải so sánh 2 Model mới công bằng, nhất là em Elantra Sport Turbo
@Mr HUzG Xe Hàn nhiều option hơn nên thấy lái sướng hơn là đúng rồi :D, nhưng chạy được vài năm là sẽ biết mặt nhau liền :D.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019