Mazda MX-5 Miata tròn 25 tuổi
Didu
8 nămBình luận: 22

Mazda mới đây đã tổ chức sinh nhật lần thứ 25 cho mẫu xe mui trần MX-5 Miata mà hãng giới thiệu lần đầu năm 1989. Sau 1/4 thế kỷ tồn tại, Miata trở thành một trong những chiếc xe mui trần phổ biến nhất trên toàn cầu nhờ sự đơn giản và tính kinh tế cao. Trong 25 năm đó, Mazda đã cải tiến Miata qua 3 thế hệ với những thay đổi đáng kể nhưng chiếc xe vẫn giữ được thiết kế vốn tạo đặc trưng cho model này.

Miata những ngày đầu được trang bị động cơ 116 sức ngựa với hộp số sàn 5 cấp. Mazda Miata nhận được nhiều giải thưởng quan trọng bao gồm 14 lần góp mặt trong danh sách 10Best của Car and Driver. Thậm chí, sách kỷ lục Guinness thế giới ghi nhận Miata là chiếc xe thể thao hai cửa bán chạy nhất thế giới. Tại triển lãm xe hơi Chicago diễn ra vào năm 2015 tới, Mazda sẽ giới thiệu mẫu Miata thế hệ thứ 4 hoàn toàn mới.

Nguồn: Autoblog
22 bình luận
HoThien85
TÍCH CỰC
8 năm
25 năm rùi nhìn lại vẫn thấy đẹp
jeansdad
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con nì hồi trước chơi NFS Underground là con mình rất ưng. Handheld rất tốt, hehe 😆
mucelago
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chiếc xe mình thích nhất và luôn chọn khi chơi Need For Speed Underground vì drift rất là tốt 😃
Xe hơi Mazda Nhật bản có kiểu dáng thiết kế thể thao trẻ trung, kinh tế, tiết kiệm nhiên liệu, giá cả phải chăng. Mẫu MX-5 2015 có kiểu dáng Sport hơn.

@tuyen_kientruc2013 Mình kết em này rồi đấy, trông đẹp đâu có kém j một số siêu xe đâu
Không biết về mình bản mới nhất bao nhiêu $
@Evolution X * Mx 5 2.0L : Giá 1.695.000.000 VNĐ
showroom mazda ở Hải Phòng 😁
liamPham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kingdat12 Với số tiền này mua được 3 chiếc như vậy với full options bên Mĩ , dân mình giầu thiệt
@liamPham chịu vậy thôi bạn ơi, chiếc ô tô còn là sản phẩm đắt tiền, xa xỉ ở VN bởi thế nó mới bị đánh thuế Tiêu Thụ Đặc Biệt. Người tiêu dùng khi mua 1 chiếc xe ô tô, phải trả rất nhiều loại thuế trên đó. Nhà nước vẫn kiểm soát và hạn chế việc đăng ký mới xe ô tô khi mà hạ tầng giao thông chưa được cải thiện và nâng cấp. Còn về giàu nghèo, thì ở đâu cũng vậy bạn ạ, đều có phân cấp giàu và nghèo. Người giàu thì giàu thêm, người nghèo thì lại càng nghèo.
Sau 25 năm em ấy vẫn là một siêu phẩm
tuyetson98
TÍCH CỰC
8 năm
KO thể ngờ chiếc xe này 25 năm trc
Nhìn như xe đồ chơi trong Film Cars ! 😃
nhìn đẹp thật 😃
mình đang có 2 em: 1 màu trắng và 1 đỏ. Bác nào quan tâm thì inbox mình nha.
ô nó bằng tuổi mình :p
ubeo
TÍCH CỰC
8 năm
Trông dễ thương.
STYLE_793
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngày xưa chơi NFS lái con này cảm giác rất gì và này nọ,,, chơi vui dã man,,,
RIM
CAO CẤP
8 năm
Em này bán chạy vì là coupe giá rẻ ở nước ngoài. Thế mà về VN lên gần 1.7T thì chịu thật 😔
Mazda trc ba e có con Mazda 6 mà bây h bán rồi chạy C300
Mazda bền lắm nha các bạn
Suisang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con Mazda Mx-5 Miata 1989 ở Việt Nam có K nhĩ ae
angle1088
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cute nhỉ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế