McLaren Sabre ra mắt: động cơ V8 4.0L, 824 mã lực, 800Nm, chỉ có 15 chiếc xuất xưởng

Enzo Le
23/12/2020 7:45Phản hồi: 75
McLaren Sabre ra mắt: động cơ V8 4.0L, 824 mã lực, 800Nm, chỉ có 15 chiếc xuất xưởng
McLaren Sabre vừa chính thức được ra mắt tại Mỹ, đây là mẫu siêu xe sử dụng động cơ thuần xăng (không hybrid) mạnh nhất và nhanh nhất từ trước đến nay của nhà McLaren. Mời anh em cùng chiêm ngưỡng em siêu xe thể thao này nhé!

McLaren Sabre được sản xuất dành riêng cho thị trường Mỹ, chỉ có 15 chiếc được ra đời, và tất cả đều đã được bán hết, giá bán vẫn chưa được hãng xe này tiết lộ (nhiều khả năng là phải trên 1 triệu đô). Chiếc xe đầu tiên xuất xưởng sẽ được đưa đến showroom McLaren Beverly Hills ở Los Angeles, Mỹ. Có lẽ là một siêu sao nào đó ở Hollywood đã chi tiền để sở hữu chiếc xe đầu tiên này! 😁

McLaren Sabre được trang bị động cơ xăng V8 4.0L tăng áp kép, cỗ máy này cho công suất tối đa lên đến 824 mã lực và mô-men xoắn cực đại 800Nm. Tốc độ tối đa mà McLaren Sabre có thể đạt được là 350km/h, cao nhất từ trước đến nay đối với một chiếc Mclaren, vượt qua cả người anh em McLaren Senna.

McLaren Sabre sở hữu những thông số đặc biệt mà có lẽ chỉ có thị trường Mỹ mới chấp nhận cấp phép cho những chiếc hypercar như McLaren Sabre. Khách hàng của McLaren Sabre ở Mỹ có thể trực tiếp đến tham quan và tận mắt xem chiếc xe của mình được lắp ráp như thế nào, trao đổi trực tiếp với đội ngũ kỹ sư để tạo ra chiếc xe có những chi tiết độc quyền theo ý thích, đồng thời được lái thử mẫu xe này tại đường đua riêng của Mclaren ở California, một đặc quyền mà có lẽ ít hãng xe nào cho phép.

Thiết kế của chiếc McLaren Sabre này thì mình để anh em tự nhận xét ở phần bình luận bên dưới nhé! 😇

Quảng cáo

Theo Motor1
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aloso88
TÍCH CỰC
3 năm
Đúng là siêu xe, đẹp
Lại thêm sản xuất quá ít, chắc chắn khó tìm linh kiện thay thế.
Thôi, không đáng lựa chọn, bỏ qua đi anh em ạ 🤣🤣🤣
mr.tuanku
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mig29f Có loại gì có 1 chổ ngồi thôi cơ. Khoai thế không biết.
@mig29f Nó sợ bán ế nên làm ra 15 chiếc thôi
@yushikara
Cười vô mặt
Quá đẹp, quá đẳng cấp.
anhlau87
TÍCH CỰC
3 năm
Xe đẹp quá!
Chắc mình sẽ đặt hẳn 2 cái, loại 1:24, để cho hai đứa nhỏ khỏi tranh nhau.
Cười vui vẻ
Metal 3338
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhlau87 Nhớ đặt loại nhựa abs, pp nhé không gây ảnh hưởng đến sức khỏe trẻ em.
anhlau87
TÍCH CỰC
3 năm
@Metal 3338 Cảm ơn bác. Em sẽ lưu ý chọn chất liệu tốt tí. Kk
@anhlau87 xin link để em mua về chơi với , em khá thích thể loại này hihi
anhlau87
TÍCH CỰC
3 năm
@Blade knight Chắc sẽ sớm có thôi. Kk
“McLaren Sabre sở hữu những thông số đặc biệt mà có lẽ chỉ có thị trường Mỹ mới chấp nhận cấp phép cho những chiếc hypercar như McLaren Sabre. “ cụ thể là thông số nào thì bài không đề cập ???
@n.a.v.i.p Nguồn nó cũng chỉ đưa thông tin có thế, mình nghĩ chắc là thông số về khí thải, mấy con hypercar này thì làm sao đủ chuẩn ở mấy nước khắt khe.
Apple Car! sau này có gọi la siêu xe ko nhỉ>
@hoangdiepluong15 Xe điện như Tesla thôi, có thể dùng chip của Apple nên sẽ thông minh và đồng bộ với iPhone, iPad, Airpod ngon lành, chứ tuổi gì gọi là siêu xe.
trieuvhh
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangdiepluong15 Không nhé!!!
Nhìn như xe bê từ Cyberpunk 2077 ra vậy
đẹp ghê, thích siêu xe của mclaren hơn mấy hãng khác
ngầu lòi
Hun cái nè
trieuvhh
TÍCH CỰC
3 năm
Cái gầm kia thì đừng nói đi đường xấu, lên xuống dốc thôi cũng nguy hiểm rồi
@trieuvhh Nó sinh ra là đã k chịu đi mấy đường vớ vẩn r. Đâu phải đường nào nó cũng đồng ý đi vào =)) lấy gái vừa xinh vừa con đại gia về làm vợ thì phải chịu tính tiểu thư thôi
Quá đẹp luôn
hic xe vừa mới hé ra mà các ông đã mua hết rồi, tiếc thật
quá đẹp 😁 .
Tuan catim
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp
em mới gọi đặt xe thì họ báo hết hàng rồi nha ae. Xui ghê luôn á
tuan 95
CAO CẤP
3 năm
con này nhìn xuống ca nô nhỉ :v
Tiếc là năm nay dịch không có giải F1 để chiêm ngưỡng siêu xe
Người viết bài ko có kiến thức về xe
McLaren F1 thời 1990 đã Max 390kmh
McLaren P1 max 370kmh
der_titan
TÍCH CỰC
3 năm
@Enzo Le Trong link nguồn nói là xe 2 chỗ nhanh nhất của Mclaren, F1 là xe 3 chỗ! Mod thiếu chút xíu
@boyhjphop28 Mấy bố kiến thức non đã đi viết bài là không ổn rồi, cái thời anh em biét chơi NFS , thì MC laren F1 nó đã gần chục năm tuổi đời. Tốc 391 km/h cơ mà. Lừng danh như thế mà gặp đúng ông viết bài gà mờ
Mấy bữa nữa kiểu gì cũng có chiếc về VN cho xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019