Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MDict v3.2 - Từ điển Anh, Pháp, Nhật, Nga, Trung, Việt miễn phí trên

maianhtungsten
4/11/2007 8:52Phản hồi: 1.352
1.352 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducmu
ĐẠI BÀNG
11 năm
1. Mình có cài qt để nâng cấp lên symbian 3 và có vẻ cũng ko dùng đc?
-> giả sử nó ko cài đc luôn còn ra nhẽ, đằng này cài đc, vào đc xong con trỏ cứ nhấp nháy ở ô "search từ" và đơ ko ấn đc gì tức thật

2. Thật ra mình search "mdict pro s60v5" thì ra topic của bạn. Qua tìm hiểu thì mình biết Mdict có 4 bản là: 1.5, 2.0, 3.0 và 3.2 (topic này)
-> có phải 1.5 và 2.0 là dùng đc cho s60v5 còn 3.0 và 3.2 thì HĐH khác?
Có thể bạn nhầm sang phần mềm này, mình thấy có vài phiên bản cho Symbian như MDict Pro, MDict của Xã Hội và nhân văn... phiên bản này của rayman có trên Windows Mobile, Android, iOS, Bada
ducmu
ĐẠI BÀNG
11 năm
à, tức là topic này là Mdict, còn dành cho s60v5 là mdict pro?

và sau khi thử hàng loạt các file cài đặt thì mình lại cài đc cái mdict pro 3.0 (trước đó có cài bản này từ các nguồn khác nhau mà ko đc), mà file cài đặt nó ghi là mdict pro s9

bạn có key bản này ko cho mình với 😁
imie: 356267048864370
ducmu
ĐẠI BÀNG
11 năm
vấn đề là ko có key?
Thanks bác Lê Nguyên Du, bộ từ điển Hàn - Việt - Hàn của bác rất hữu ích. Năm mới chúc bác sức khoẻ và có thêm nhiều từ điển cho anh em.
kwonpv
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào up giúp em file sound.mdd đc k ạ? link mediafire die hết r ạ. có 4shared thì càng tốt ạ. em cảm ơn nhiều. từ ngày mediafire xoá link hàng loạt cạch mặt hẳn bọn này:|
@kwonpv đợi nhé, đang up lên 4shared, không biết bạn tải có nhanh hơn MF ko.
kwonpv
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn bác nhiều ạ😃 đợi link của bác
Cài như nào vậy mấy bác 😔
@__Lonely_nb__ Đây là phần mềm cho Windows Mobile bạn nhé 😃
1. Bạn down file Mdict 3.2 ở bài 1, giải nén ra file cab roài cho vào máy, dùng File explorer tìm đến & cài nhé
2. Bạn down tiếp file từ điển *.mdx ở bài 1, chép vào thẻ nhớ roài vào chương trình chọn Search All để load các file dữ liệu & chọn 1 loại từ điển bạn cần sử dụng là được thôi
@LIENHUONG Cảm ơn bác.Mình dùng HTC surround. Vậy thì ko cài đc rồi 😃
@__Lonely_nb__ Vậy bạn vào khu vực Windows Phone thôi bạn 😃
rutinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào rành có thể giúp em convert 2 bộ từ điển này đc không
1. Bộ từ điển Thuốc. Bộ từ điển nầy rất là hay, dùng đễ tra cứu các loại thuốc, side effect, cách chữa trị và liều dùng..van van..
http://www.mediafire.com/?80desbxx0ievi
2. Bộ còn lại là từ điển Y Khoa
http://www.mediafire.com/?f1avzm5tu68su

Cảm ơn nhiều nha!
mdict này thông dụng phết, thấy cũng có cả trên android phone và iphone nữa. mà cũng có nhiều thứ tiếng nữa
kun.aries
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai có data Eng-Vi, Vi-Eng mới nhất ko vậy cho mình xin với!?
Các bác cho em hỏi. Máy của em không có File Explorer thì cài thế nào được ạ? file này phải mua mất 25k mà qui trình mua rất phức tạp.
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
thật sự rất cám ơn bác chủ topic đã dày công xây dựng lên nhưng e nghĩ bác nên cho phần hướng dẫn chi tiết cách cài đặt chút để cho những ng dùng mới như e hay những ai đó qtam có thể dễ dàng hiểu hơn. ví du như là cần chuẩn bị những j đầu tiên là tải cái j, giải nén, kết nối với điện thoại khi nào, vào đâu để tìm file.
thank bác nhiều.😁. e dùng Lu720 mà chẳng biết vào đâu để chạy file cả.@@
@nhanhemoi Bạn sang đây tham khảo các thảo luận nhé:
http://www.tinhte.vn/threads/ung-dung-wp-mdict-va-silverdict-2-phan-mem-tu-dien-dang-dung-tren-wp.1178778/
tks bạn nhiều.mình tìm mãi mới có ở đây.cảm ơn nhìu nhìu ^^có từ điển dùng rùi
Link down dữ liệu die rồi bạn ơi.

Link down dữ liệu die rồi bạn ơi.
@bloodheartvn Ko biết bạn cần bộ nào, mình còn anh việt 4 trong 1 & hán việt - có gì mình up & gửi cho bạn 😃
@LIENHUONG Mình cần data của phần Nga-Việt. Cảm ơn bạn trc nhé.

Sent from my D5322 using Tinhte.vn mobile app
còn vietnhat khong bác, up lại cho anh đi ạ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019