MeeGo 1.0 cho N900 chính thức phát hành - Ai bảo N900 không lên MeeGo?

Didu
26/5/2010 23:1Phản hồi: 147
MeeGo 1.0 cho N900 chính thức phát hành - Ai bảo N900 không lên MeeGo?

MeeGo phiên bản 1.0 dành cho N900 và netbook vừa chính thức được phát hành, ai bảo N900 không được lên MeeGo? Điều này dập tắt mọi tin đồn trước đó cho rằng N900 đã bị Nokia bỏ quên và sẽ không có MeeGo dành cho N900. Đây sẽ là một tin rất vui cho người dùng N900. Ngoài MeeGo dành cho N900 thì phiên bản MeeGo dành cho các netbook sử dụng BXL Intel Atom cũng đã xuất hiện. Bộ SDK hiện tại của MeeGo mới chỉ tập trung phát triển cho netbook, trong tương lai nó sẽ hỗ trợ các thiết bị có màn hình cảm ứng như smartphone, tablet... để giúp các nhà phát triển viết các ứng dụng cho những thiết bị này. Còn bây giờ, hãy tải bản MeeGo v1.0 - cài lên N900 - và trải nghiệm.

Link tải về MeeGo v1.0 cho N900 | Link tải về MeeGo v1.0 cho netbook (sử dụng BXL Intel Atom)

Tại thời điểm hiện tại, MeeGo v1.0 mới chỉ hỗ trợ các netbook sử dụng BXL Intel Atom, trong tương lai sẽ mở rộng ra các nền tảng khác. Các netbook có thể cài MeeGo v1.0:

• Asus EeePC 901, 1000H, 1005HA, 1008HA, EeePC 1005PE, Eeetop ET1602
  • Dell mini10v, Inspiron Mini 1012
  • Acer Aspire One D250, AO532-21S, Revo GN40, Aspire 5740-6025
  • Lenovo S10
  • MSI U130, AE1900
  • HP mini 210-1044
  • Toshiba NB302
Nguồn: MeeGo
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁đang đợi 😔mà cài sao các pác
thank pác
vuitinh_hp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đây thực sự là tin không thể mừng hơn được nữa cho cộng đồng sử dụng N900 Mong chờ lâu nay. Mong chờ thông tin từ các cao thủ update lên MeeGo nào.
nokia! I love you! Em đã giúp các anh em n900 lên đỉnh 2 lần liền trong một đêm! Sướng quá!
Vừa flash xong new firmware tối qua, sáng chưa kịp trải nghiệm đã có phân mềm mới! Không tả nổi! Thank nokia
Hay quá, lần trước còn lăn tăn vì tin đồn ko lên đc meego. lần này đã có xác nhận là đc😁 để tải về test thử xem thế nào :bounce:

1 tay N1 android 2.2, 1 tay N900 Meego 1.0 là vô đối :p
trinhha
ĐẠI BÀNG
14 năm
Pro này giống mình! thêm 1 em 1200 để côp xe nữa! kaka
vấn đề là không biết up lên như thế nào?
trong đó chỉ có link tải về thôi, không có hướng dẫn và cũng chưa thấy ai làm nhỉ
😔đang đợi cao nhân chỉ giáo giúp em up lên thế nào
vuitinh_hp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cao nhân post bài hướng dẫn update lên cho anh em dùng N900 nào 😁
các bác cho em hỏi, hdh meego có hỗ trợ màn hình dọc không vậy các bác. nếu có là quá good luôn, vì mình thấy nếu chỉ sử dụng ở màn hình ngang thì cũng rất bất tiện.
😔 ai chấp nhận dùng máy của chính mình làm chuột bạch lào, thí nghiệm xong chỉ anh em phát
😔biết cài cũng thử nghiệm rùi đằng này hok biết cài sao hết😁
JOE COLE
ĐẠI BÀNG
14 năm
dù không có tiền dùng n900 nhưng từ trước đến h em vẫn quan tâm đến con này, h đc nâng cấp lên MeeGo rồi đỉnh quá. Chỉ cần nâng cấp BXL lên 1GHZ nữa thì N900 hoàn hảo rồi. Giá cả lại phải chăng so với các smart phone cao cấp khác nữa

Nokia Nokia Nokia, em là fan của NoKiA ....!
hieudd
TÍCH CỰC
14 năm
N900 ép xung lên 1.15GHZ chạy vẫn mượt bạn ơi
ua vậy theo cac pac mình nên lựa chọn sử dụng HDH nao la tốt nhất đây Maemo hay là Meego, hay có cách nào sử dụng luôn 2 cái cùng lúc hok hehee😁
Tuy ko có N900 nhưg có con netbook HP mini của thằng bạn thử up xem cái meego này ra sao hehe
Ha ha. Hôm qua tìm mọi cách mà ko úp được PR1.2. Hôm nay lại có MeeGo luôn. Không hiểu ý đồ của Nokia là gì mà bắn liên tiếp hai phát thế này nhỉ? Các đồng chí cao thủ ơi, mau up lên đi rồi làm 1 bài chỉ giáo cho anh em với. Tin vui nhất trong ngày làm việc hôm nay. He he!
chắc phải để tiền mua N900 quá nhìn mà thèm
gucio
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nghe tên Topic kìa! ^^ như là giải tỏa được 1 khối ấm ức trong lòng bấy lâu nay ấy! 😁:D:D
chúc mừng các bác dùng N900!
Intel Atom và Intel Core 2 đều được, miễn là hỗ trợ SSSE3
Quá ngon... Điều gì đến cũng phải đến...

Thân!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019