Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

MeeGo sẽ được sử dụng trong hệ thống thông tin giải trí của xe hơi
Didu
11 nămBình luận: 18
Hình chỉ mang tính chất minh họa

Những xe hơi hiện đại và sang trọng hiện nay đều được nhà sản xuất tích hợp cho hệ thống thông tin và giải trí rất tiện dụng và nhiều tính năng. Để giúp người dùng điều khiển hệ thống này một cách dễ dàng và linh hoạt hơn, mới đây liên mình GENIVI gồm một số nhà sản xuất xe hơi nổi tiếng trên thế giới cho biết họ sẽ sử dụng HĐH MeeGo cho những hệ thống thông tin này, một số mẫu xe có sự xuất hiện của MeeGo có thể sẽ trình làng cuối năm nay.

Liên minh GENIVI tập hợp một số nhà sản xuất xe hơi danh tiếng trên thế giới như BMW, GM, Mitsubishi, Hyundai, Peugeot... Trong tương lai thì các hãng xe này sẽ sử dụng MeeGo cho hệ thống thông tin bên trong xe của họ. Như vậy, sau smartphone, tablet và một số thiết bị di động khác sử dụng MeeGo thì xe hơi sẽ là sản phẩm tiếp theo mà HĐH của IntelNokia này hướng tới. MeeGo được cho sẽ xuất hiện vào cuối năm nay.

Nguồn: Engadget
Cho hỏi tý mấy pro ? Tại sao cứ phải tạo ra hệ điều hành mới nhỉ?!
Giả dụ nha.Mới - có nghĩa là mọi người chưa quen,ít phần mềm...tại sao................
kt200707g11
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn có thích tạo ra cái gì mới mà của riêng bạn không ?

Bạn có thích dùng đồ của người khác để bị lệ thuộc không ?
Nokia có 2 cái "riêng" như bạn nói rồi mà !
Symbian thì ko tốt cho cảm ứg, Hết.
vjrus
TÍCH CỰC
11 năm
symban đâu phải của Nokia đâu ! vì vậy cần ra meego :wavespin:
Symbian thuộc về Symbian Ltd , nhưng Nokia mua luôn Symbian Ltd rồi , nói Symbian của Nokia cũng ko sai , cái này giống như Sun Micro tạo ra Java , Oracle mua lại Sun Micro nên bây giờ người ta nói Java là của Oracle .
Đó là quy luật để tồn tại và cạnh tranh.Cuối cùng ng tiêu dùng có đc nhiều sự lựa chọn.
hpgover
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi ng ai cũng muốn tìm đến cái mới lạ nên các nhà cung cấp cũng phải tạo ra những cái mới lạ thôi.
jing
CAO CẤP
11 năm
sang năm có lẽ android hay meego sẽ chạy dc trên TV, lúc đó nằm ườn ra xem tivi & lướt web 😁
CIRCLE H
TÍCH CỰC
11 năm
Tạo ra những đột phá cho ngành công nghệ hiện đại
Rồi sẽ có phong trào mua xe hơi về vọc HDH, up FW, cài theme... sau khi đã chán vọc điện thoại :p :p
umumti
CAO CẤP
11 năm
Tại sao phải tạo ra cái mới? mình nghỉ vì con người đam mê sự sáng tạo, thích khám phá và đó là nguyên do tại sao phải tạo ra cái mới. Còn cái mới có tồn tại được hay không đôi khi người làm ra nó không quyết định được.
huntergun
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài lên cả xe moto nữa chứ hehe
bạn ý nói cái riêng đâu có nói đến SYM mà là nói đến MAEMO 😃 nhưng MEEGO thực ra là sự phát triển của MEAMO và MOBIN nên đây có thể coi là mới và cũng ko hẳn là mới 😃
Con người cần có sự sáng tạo cần phải tạo ra những cái mới tốt hơn cái cũ 😃 ngồi im 1 chỗ ko suy nghĩ ko phát triển đó chính là thảm hạo dễ dẫn đến những hậu quả khó lường sau này 😃
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Meego muôn năm hihi, xin lỗi các bạn tại đang xài N900 😁
có gì phải xin lỗi ? TRước sau gì cũng chạy trên N900. Không phải lăn tăn:D
Hay à nha .... Cái meego này bắt đầu đa năng rồi đây 😆 ....!
tại vì cty nào cũng muốn thống trị chứ sao , tạo ra chuẩn của riêng mình buộc mọi người (kể cả đối thủ) phải đi theo mình , dù cạnh tranh cở nào mình cũng là kẻ có lợi , cái này giống Sony với Toshiba đấu đá vụ HD DVD với Bluray , Microsoft IE vs Chrome vs Firefox , Mac OSX vs Windows ,
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019