Meizu ra mắt MX2: CPU bốn nhân 1,6GHz, màn hình HD 4,4", chạy trên nền Android Jelly Bean

Duy Luân
28/11/2012 2:36Phản hồi: 433
Meizu ra mắt MX2: CPU bốn nhân 1,6GHz, màn hình HD 4,4", chạy trên nền Android Jelly Bean
500px.png .​
Hãng điện thoại Trung Quốc Meizu vừa ra mắt sản phẩm mới nhất của mình mang tên MX2. Chiếc smartphone này sử dụng SoC "MX5S" do Samsung sản xuất với công nghệ 32nm HKMG, bên trong có bốn nhân Cortex-A9 chạy ở xung nhịp 1,6GHz. Meizu trang bị cho thiết bị này RAM 2GB, máy ảnh chính 8MP với khẩu độ f/2.4 và tuỳ chọn bộ nhớ trong 16/32/64GB. MX2 còn sở hữu máy ảnh trước độ phân giải 720p, hai micro khử nhiễu, cổng microUSB xuất được hình ảnh qua MHL, cổng âm thanh quang S/PDIF, Bluetooth 4.0, pin 1800mAh.

Meizu cho biết màn hình "super-retina" của MX2 có kích thước 4,4", độ phân giải 1280 x 800 (347ppi), viền mỏng chỉ 3,15mm. Lớp hiển thị của màn hình được ép dính với lớp kính trên cùng như những smartphone cao cấp hiện nay, khiến cho hình ảnh nổi và đẹp hơn. Công nghệ Content Adaptive Brightness Control (CABC) có khả năng chỉnh độ sáng màn hình theo nội dung đang xuất hiện, hứa hẹn tiết kiệm 20-50% năng lượng sử dụng.

MX2 sử dụng cụm camera 8MP với 5 thành phần, trong đó có một thấu kính được tráng 4 lớp phủ màu xanh. Nhờ đó, ánh sáng hồng ngoại sẽ được giảm thiểu tối đa, giúp nâng cao chất lượng hình ảnh. Cảm biến BSI cho cả máy ảnh trước và sau cùng khẩu độ f/2.4 sẽ giúp việc chụp thiếu sáng được tốt hơn. Bên cạnh đó, camera này còn hỗ trợ chụp ảnh liên tục ở tốc độ 9fps, quay phim HD và chụp ảnh ngay trong lúc ghi hình.

Về mặt phần mềm, MX2 chạy một bản Android 4.1 Jelly Bean được Meizu tuỳ biến có tên là Flyme 2.0. Một trog số 3452 cải tiến mà Meizu tích hợp lên hệ điều hành này đó là Smart Bar. Thanh này nằm ở cạnh dưới màn hình và đảm nhiệm tính năng của thanh nút ảo (trên Android 4.0 trở lên) lẫn menu phần mềm giúp tiết kiệm không gian màn hình. Tuy nhiên, nút Home không xuất hiện ở đây vì Meizu đã tách riêng nó thành phím cảm ứng. OS này còn có tính năng sao lưu Flyme Cloud, theo dõi vị trí điện thoại và tích hợp một nền tảng video, nhạc lossless miễn phí của Trung Quốc.

Meizu MX2 sẽ được bán ra tại Trung Quốc vào giữa tháng sau, với giá cho model 16GB, 32GB, 64GB lần lượt là 2499 NDT (tương đương 400 USD), 2999 NDT (480 USD) và 3999 NDT (640 USD).

Cấu hình của Meizu MX2:
  • Mặt sau và nút chế tạo bằng quy trình đúc Double Injection (ghép hai mảnh vật liệu cùng lúc), giúp đem lại vẻ sáng bóng và đẹp mắt hơn
  • Màn hình: 4,4" độ phân giải 1280 x 800, mật độ điểm ảnh 347ppi, viền mỏng 3,15mm, độ tương phản 1000:1, độ sáng tối đa 450 nit
  • CPU: MX5S, 4 nhân Cortex-A9, xung nhịp 1,6GHz, sản xuất bởi Samsung trên dây chuyền công nghệ 32nm HKMG
  • RAM: 2GB LPDDR2 1066
  • Có chip khử nhiễu âm thanh, hai chip quản lí pin, chip giải mã âm thanh và xử lí ảnh độc lập
  • Camera trước: 720p, cảm biến BSI
  • Camera sau: 8MP, cảm biến BSI, quay phim Full-HD 1080p@30fps, chụp liên tục 9 khung hình/giây, panorama lia được bốn phía, góc nhìn 74 độ
  • Mạng: GSM/GPRS/EDGE/WCDMA/HSPA+
  • Băng tần: 900/1800 MHz (2G), 2100 MHz (3G)
  • Kết nối: Wifi, DLNA, Bluetooth 4.0, GPS, GLONASS, la bàn số
  • Pin: 1800mAh
  • Kích thước: 124,9 x 64,9 x 10,2mm
  • Trọng lượng: 142g

433 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Này mới gọi là Copy Iphone 😁 Thằng này nguyên khối = nhôm thì bá cháy rồi. Sẽ sang và tinh tế ngay ;)

P/s: Nhìn thiết kế này cảm giác Ip6 sẽ gần giống thế này. Kết hợp thiết kế Ip4 + Ip2G ! :D
@hsdhnh anh đố cả nhà chú timcook kiện đc bọn này đấy:D
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@hsdhnh cái sm này đáng ra la phải ip5 mới đúng chứ....rất đẹp..mà thêm nắp lưng nguyên khối poli nữa thì chuẩn men..
@bachhaiduong29 "Anh" ...Apple mà dám kiện thì đã làm từ khuya. Cả đống nhà máy của nó nằm trong tay bọn Trung cộng thì muốn "nói" cũng phải nể cả tỷ thuợng đế và cái thị trường rất lớn này thôi. Theo tôi thì cái này nhái chả bỏ bèn gì thằng Hắc ca phone. Nhưng sao nó không bị kiện nhỉ ???? Nên biết rằng cả thế giowsoi bây giờ vẫn sợ cái thói ngang như cu.. và xấc láo của bọn nó. Nói 1 đàng làm 1 nẽo.
ko biết con này đút túi quần rung có biết ko, mình xài qua 1 số hàng khựa thì con nào cũng rung yếu
@NguyenH78 Rung yếu nhưng mà loa nó to nên cũng chẳng lo. Đã dùng con Kangaroo, phải nói chưa từng thấy con nào có nhạc chuôn củ chuối mà khủng long như thế.
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình được #1 rồi, đẹp quá. nhìn nana IP nhỉ
@nhocvjp92 này thì #1
@nhocvjp92 iphone đek gì, giờ đt nào chẳng hình hộp chữ nhật bo tròn 4 góc.
Trung của
Mình thì chỉ đợi N4 hạ nhiệt là múc thui ^^
Meizu MX2 = Iphone 5S
manh.nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phong cách iphone......
Ghét bọn tàu khựa này quá nên ghét luôn cả đồ tàu.
P/S : bọn này không những thâm nho từ cái lớn như " in đường lưỡi bò " trên hộ chiếu mà cho đến cả cái áo lót của phụ nữ cũng cho các chất độc hại. Pótay.com
@THMaster Bạn sống ở cái xã hội này mà cứ như ở trên mây vậy, suy nghĩ cứ thẳng tuột, ko biết quan sát và động não tí nào cả, bao nhiêu vụ việc nhan nhản ra mà ko thấy sao? Bạn muốn chứng minh có độc hay ko, bạn gặp tôi, tôi mua cái áo đó cắt ra bôi lên người bạn nha, chịu ko? Thế mới biết đất nước mình sao kém phát triển thế, sao toàn bị tàu khựa chơi sỏ,.... Bạn thích thì bạn cứ xài thôi, mua thật nhiều hàng tàu khựa về mà dùng. Tùy bạn suy nghĩ thôi, tôi potay.com với bạn. Thôi stop tại đây, ko nói nữa.
THMaster
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhthairus Bạn mới là người suy nghĩ thẳng tuột... Mình không nói mình cao siêu hơn ai. Nhưng ít nhất mình cũng nằm trong 1 cơ quan chịu trách nhiệm về những gì xảy ra trên đất nước VN này. Nên mình thừa hiểu không ít thì nhiều những chuyện bạn không bao giờ được hiểu. Miệng chửi tay đánh bàn phím xỉ vả TQ trên khía cạnh nhìn và nhận của bạn còn quá kém. thậm chí còn thấp. Chắc bạn còn chưa được cầm vào 1 văn bản, công văn nói về TQ và các mặt lợi và bất lợi cho VN trên mọi phương diện Chính Trị, Xã Hội, Đời sống nên bạn chỉ nhận thức được những gì đang xảy ra và không bao giờ đi sâu vào được tất cả mọi chuyện bên trong 😃.
Suy nghĩ như bạn còn quá non trẻ 😃 thấy 1 chuyện gì đó tham nhũng thì vận dụng kiến thức đó để nhận xét tất cả đều có tiền là có thể qua. Bạn sai lầm hoàn toàn.
Thân gửi bạn.
Nhìn giống giống iphone....
thanthai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấu hình ngon

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
nhái Iphone từ trong ra ngoài luôn, từ bo mạch chủ cho đến thiết kế bên ngoài,y chang con ip3gs chỉ khác mỗi chữ Meizu. đẹp thì đẹp thiệt, nhưng mà là vẻ đẹp của Nhái.
CyraxTC
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn giống giống......
@CyraxTC giống giống nhìn.....
vãi khựa. hết con ip4 :|
Cái gì mà 4 nhân 5 nhân chơ.MEIZU ..Thôi về đại lộc chơi đi ngoại ,trả lại biển cả cho hải Âu..

Sent from my SGH-T999 using Tinhte.vn
guxila28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới có hơn một năm mà chíp lõi kép đã bị lỗi thời rồi ,đúng là công nghệ thay đổi mỗi ngày mới hôn nào còn 10/10 [​IMG] giờ thì chỉ 5/10 thôi 😔 chạy theo công nghệ mãi rồi ta cũng xẽ phải già và khai tử thôi .:eek: hai từ " công nghệ " em sợ quá rồi .
quochung83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@guxila28 nhưng vẫn đủ thoả mãn đam mê mà bạn😁 S2 vẫn đẹp"D
@guxila28 Bạn vô trang của bác fijisaki mà đọc để hiểu rõ hơn 2 từ "công nghệ".
http://aikoku2027.wordpress.com/2012/11/14/technology-cong-nghe/
@guxila28 Chỉ mới 1 năm mà lõi kép lép bép rồi, nhớ cái thời S2 mởi ra thật om xòm...... ôi công nghệ
@guxila28 tử gì mà tử, lõi kép vẫn dùng tới hết năm sau (2013) nhé 😃
em này nhìn có vẻ được đấy.
tronghai54
ĐẠI BÀNG
11 năm
công nhận là Tàu rất thik copy các hãng lớn
ndacthien
TÍCH CỰC
11 năm
@tronghai54 Nó có nghĩ được cái gì mới đâu mà biểu sao không bắt chước. Mà Apple nó cũng biết đụng với mấy thằng TQ là không ổn nên cũng không kiện cáo làm gì. Mà công nhận con này đẹp thật, không biết hoạt động nó như thế nào chứ nếu OK thì mua nó cho bà xã thay con iphone 4, bây giờ chỉ thích Android thôi, không thích iOS nữa.
con này ngon hơn ip nhiều
mx1 của nó đã làm ip nghiêng ngả rồi còn gì
các bác trên đừng phán tàu khựa kiểu khinh bỉ
hàng cao cấp của nó hơn nhiều lần cái các bạn đang nghĩ đấy
@KYMPAO_301 Bạn nói gì thì nói chứ mình chẳng ưa gì người như bạn.ghét.chắc bạn ở Trung Quốc được dùng đồ xịn.còn dân Việt ta bị nó xả hàng giả hàng dởm vào làm náo loạn thị trường kìa.trái cây độc hại.áo ngực cũng độc.hộ chiếu lưỡi bò.đồng ý cũng có đồ tốt.nhưng có thấy đâu.toàn đồ độc hại.bạn qua Trung Quốc mà sống là đẹp rồi đó
@nakocloudhn Nhìn cái điện thoại cũng phải có đánh giá chứ.rứa bạn thấy ông mà bạn khen là đánh giá sản phẩm ...mang tính xây dựng đã dùng cái điện thoại này lần nào chưa.ông ấy ko phán à?nhìn cái điện thoại này mình muốn ....... Vào
@tranbaoqui hì hì
nói thì nói vậy thôi, tớ cũng đang thất nghiệp đây chứ có fai đại gia đâu mà sang TQ dùng đồ xịn
nhưg cái gì hay thì phải tiếp thu chứ ko được bảo thủ.
ngay cả lúc tở đang comment này thì: cái laptop của tớ có cái main cũng made in china, cái sạc cũng made in china và cả .... con chuột cũng made in china và ngay cả cái cáp mạng cũng .... made in china nè.
bạn xem xung quang bạn có ít nhất mấy thứ ko dai china, bạn thử cầm khoảng 10 thứ xung quanh bạn và ngẫu nhiên xem mã vạch của chúng xem có phải là bắt đầu bằng đầu : 69 .... không
😁:D:D:D
nói chung cũng khó để vietnam hoá đồ đạc bạn ah
mình cũng ghét trung quôc chứ ko như bạn nghĩ
:D
@hoalang về khoản này trung quốc nó bảo hộ hàng của nó ghê lắm
mà thậm chí nó cho đặt hàng trước tên miền ip4. ip5. và cả cái tên ip5 cũng được đăng ký bảo hộ đấy
hixxx
nhìn thông số,mua xong về ôm hận 😁
@nhoccavali91 Ko hiểu bạn ôm hận cái gì, hay chỉ vì nó có cái mác là hàng trung quốc ???

P/s : đừng bao h đánh giá máy qua cái nhìn, khi nào đc cầm trên tay rồi thì hãy nhận xét nhé, h hàng trung quốc nó mà thêm cái mác của Apple vào chắc là mua tuốt ngay nhỉ....o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019