Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Menu chuột phải của Gmail nền web sẽ mạnh mẽ hơn, giúp bạn tiết kiệm rất nhiều thời gian

Duy Luân
11/2/2019 23:25Phản hồi: 36
Menu chuột phải của Gmail nền web sẽ mạnh mẽ hơn, giúp bạn tiết kiệm rất nhiều thời gian
Những người anh em thường phải xử lý hàng đống email sắp tới sẽ có nhiều công cụ hơn từ Gmail để làm việc, tất cả đều thông qua menu chuột phải. Hiện tại menu này chỉ cho phép bạn di chuyển, lưu trữ, xóa, đánh dấu đã đọc. Còn sắp tới, bạn có thể reply, reply all, forward thư cho người khác, di chuyển thư sang một folder khác, gán nhãn (label) hoặc thậm chí là tắt luôn thông báo của cuộc hội thoại đó cũng được. Ngoài ra bạn còn có thể tìm kiếm email có tiêu đề tương tự như email mình đang xem hoặc email được gửi từ người đang trò chuyện với bạn.

Menu chuột phải mới này sẽ giúp bạn tiết kiệm được rất nhiều thời gian và hiện đã bắt đầu update cho các công ty sử dụng GSuite làm email. Sắp tới sẽ áp dụng cho tất cả mọi người dùng Gmail vào ngày 22/2 tới đây, cần 3 ngày để cập nhật cho mọi người dùng.

Nguồn: Google
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chưa từng biết là Gmail có menu chuột phải cơ đấy =))
Screen Shot 2019-02-12 at 6.01.41 PM.png
@spamspam Me too
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
Quá lợi luôn.
@sdawhai1 ngày xưa yahoomail nhưng bi giờ gmail, mình vẫn giữ cả hai
Hê hê, mình cũng vừa đăng bài này, ra trang chủ đã thấy #DuyLuan đăng rồi 😁
@dangvietdung Việc đăng bài là của các mod & ad. Mem chỉ đọc thôi. :p
mt9011
TÍCH CỰC
5 năm
Gmail xưa nay ổn định, giờ thì thêm thuận tiện thêm.
mEnO 22
TÍCH CỰC
5 năm
Trên outlook web có lâu lâu rồi nhưng cũng chả mấy khi sử dụng
Mình thấy phần mềm outlook ngon hơn, gmail trên web làm việc không đã bằng.
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Thông Ngố Outlook gửi email toàn chui vào spam của người nhận là sao nhỉ?
@Vinhhm Do mail mà bạn add vào outlook nó không chuẩn thôi, chắc thiếu trust certificate gì đó nên mấy bộ lọc mail nó loại ra chăng.
Spirit_Love
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vinhhm Nếu mail domain thì bạn nên thêm record DKIM và SPF để tránh bị rơi vào spam nhé.
@Duy Thông Ngố Gmail hơi nặng nề
Hấp dẫn. Trước giờ đa phần xài mail client nên cũng ít khi vô web mail như thế nào. Để vô dùng thử nào
Quá kinh
denhun
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đang dùng Gsuite nhưng toàn duyệt mail bằng Outlook trên desktop và app Gmail chứ chẳng dùng web bao giờ.
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiêu đề gmail nền web chiếm nhiều diện tích quá. Làm cho phần nội dung thể hiện ít đi
Mình có gmail nhưng toàn duyệt bằng Outlook, chỉ thích mỗi Outlook 😁
NamLePhysics
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt vời!
Tốt quá rồi, tốt quá rồi 😆
sẽ rất tiện đây.
bingo02
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần lắm sự trở lại của "find mail from..."
phuchung11a3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bingo02 có bác, trên thanh tìm kiếm trên cùng đó, nhấn vào mũi tên sổ xuống là có find from mà
bingo02
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuchung11a3 Ý mình là hồi xưa vị trí trong hình là "Find mails from this contact". Giờ mất rồi.
phuchung11a3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bingo02 Giờ bạn có thể vào đây, mình thấy còn nhiều chức năng hơn là chỉ mỗi Find email from ... mà 😁
bingo02
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuchung11a3 Lâu hơn, phiền hơn bạn ơi. Vụ này Gmail ko bằng Yahoo, lúc trước thì tốc độ hiện lên khi rê chuột vào mail cũng ko bằng.
napoly26
TÍCH CỰC
5 năm
cần lắm điều này, vì theo thói quen. e thình thoảng cứ nhấn chuột phải khi dùng Gmail, nhưng chợt nhận ra nó k như trong win 😁
MantiCore1
TÍCH CỰC
5 năm
Cái menu chuột phải y chang giao diện DMS của Synology
Vẫn thích giao diện Inbox của google hơn. Giờ bắt chuyển sang giao diện Gmail khó chịu quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019