Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

[Mẹo] Bấm nút gọi để gọi nhanh số điện thoại vừa liên lạc
Mikeknowsme
1 nămBình luận: 111
[Mẹo] Bấm nút gọi để gọi nhanh số điện thoại vừa liên lạc
Đây là một mẹo rất nhỏ nhưng ít người để ý: Khi bạn mở cuộc gọi để thực hiện cuộc gọi và bạn muốn gọi cho số liên lạc gần đây nhất, thông thường chúng ta sẽ vào lịch sử cuộc gọi hay phải vào danh bạ hay tìm tên gì đó rất mất thời gian.

Cách nhanh nhất là chỉ vào cuộc gọi - bấm phím gọi thì số liên lạc gần đây sẽ hiển thị lên và bạn bấm phím gọi thêm lần nữa là xong. Mẹo này vô cùng nhanh, đặc biệt cho những ai thường liên lạc khẩn cấp cho nhau, hoặc chồng gọi vợ, vợ gọi chồng, gọi người yêu,...

Mẹo này khả thi trên iPhone, smartphone Android đều có, bạn hãy thử nhé!

Mở cuộc gọi - bấm phím gọi (màu xanh) - số điện thoại hiện ra - bấm phím gọi thêm lần nữa để gọi!​
Công nhận lẹ thiệt, chưa bao giờ mình làm thao tác như này vì hầu hết vô trình gọi điện rồi vô tab lịch sử cuộc gọi để xem! Mẹo này công nhận nhanh nhưng chỉ áp dụng với duy nhất 1 số điện thoại gần nhất chứ ko xem được nhiều cú điện khác :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
TRK
TÍCH CỰC
1 năm
@luyen BlackBerry haha
Quang.Oliver
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 cardmanhinh version 2 à? cái đ* gì cũng cmt đc, ngứa mắt cả năm nay rồi đấy
@Quang.Oliver Cha này lâu rồi mà....ấn tượng lâu lắm rồi....haha
@nguyenpr089 Cha này màu mè gớm
Hay
Mẹo chả mấy hữu ích trong thực tế cho lắm, thời nay toàn search ngoài home mà gọi, dài dòng vào danh bạ lịch sử cuộc gọi cho nhanh, đỡ phải nhớ số mà bấm, thậm chí bấm số trên iOS là kiểu gọi tù nhất vì phải gõ đầy đủ số chứ không hề có gợi ý, nhưng cách này chỉ áp dụng cho số được gọi trực tiếp từ bàn phím số, chứ cũng chẳng dựa vào lịch sử cuộc gọi gần nhất mà áp dụng.
Chỉ thích hợp cho gọi số lạ chưa lưu trong danh bạ, chứ bày vẽ gọi khẩn cấp các kiểu thì chẳng thấy hữu ích gì.
Giờ mới biết. Thanks
trannam2089
ĐẠI BÀNG
1 năm
cái này biết lâu rồi mỗi lần nhấn nút gọi nó đưa ra cái số gọi trước đó
đã note vào não, tiên ích phết
notlove2402
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chỉ sài được với số bấm trực tiếp bằng các phím số để gọi đi trc đó. Chứ vô danh bạ chọn gọi thì lần sau bấm nhanh thì nó cũng sẽ ra cái số mà mình vừa bấm bằng phím thôi. Ví dụ bấm *101# để ktra tài khoản, sau đó bấm mấy số gọi trong danh bạ mà không quay số. Sau quay lại bấm thao tác nhanh như thớt nói thì nó cũng là *101# thôi.
@notlove2402 Xác nhận là xiaomi mi max 2 của em nó KHÔNG giống như bác nói
notlove2402
ĐẠI BÀNG
1 năm
@ntdieu Cái đó e không rành. E nói trên ios thôi ạ. 😃 trên android có khi nó thông minh hơn. 😃)))
katykiet
ĐẠI BÀNG
1 năm
@notlove2402 chuẩn
Cái này điện thoại bàn chục năm trước cũng có
tab recent ngay bên cạnh :v
namphuong000
ĐẠI BÀNG
1 năm
Vậy mà cũng thành 1 bài viết!?!?!, bó tay!
yingshop92
ĐẠI BÀNG
1 năm
@namphuong000 Đề nghị tạo thêm nút dislike, bài nào vượt quá số dislike giới hạn thì delete luôn! Chứ để mấy bài tào lao tạo like comment qài
minihorse
ĐẠI BÀNG
1 năm
@namphuong000 Mai em viết 1 bài: nhập sdt cần gọi và nhấn nút gọi để gọi đt cho những ae chưa biết cách gọi đt. Ae thấy sao?
namphuong000
ĐẠI BÀNG
1 năm
@minihorse Ủng hộ nhé
@minihorse Ủng hộ nhé
Dòng ip chế độ gọi ngu bỏ mịa
@tranha_honor Chuẩn là ngu nhất so với các loại đt khác.
@flower_cutter Mỗi lần muốn tìm số gọi trước là tìm mệt
yamjc9
ĐẠI BÀNG
1 năm
Ôi zời ơi đến caia này mà cũng gọi là mẹo? Mà nhiều ông cũng k biết ??? Đúng là mẹo năm mới
@bibinguyen Người ta cố tình không hiểu đâu bác ơi =))))
@kEn ViP Tự dưng viết gì cũng bảo cuồng Apple hihihi
@Mikeknowsme Mình nói bạn cuồng Apple hồi nào mà quote mình?
namphuong000
ĐẠI BÀNG
1 năm
@kEn ViP Cuồng quá hoá ngu đó bạn ơi :v
Có Siri rồi nên chẳng phải nghĩ, chỉ cần phát âm tiếng anh chuẩn 😆
@buihai83 Có Google Now rồi nên chẳng phải nghĩ, chỉ cần phát âm tiếng Việt chuẩn 😃)
À quên phát âm tiếng anh chuẩn rồi thì còn phát âm tiếng Việt chuẩn nữa ko 😁
Mẹo hay
Mr. Drill
ĐẠI BÀNG
1 năm
Hey siri... redial. Nhanh gọn lẹ
Hay đó
nhimret
CAO CẤP
1 năm
tưởng ai dùng điện thoại cũng phải biết cái này??? từ hồi dt cục gạch cả chục năm trước đã thế??? ấn nút gọi là hiện ra mà
@nhimret Chủ thớt mới phát hiện ra đấy.
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
1 năm
@nhimret Oh, mình cũng nghĩ cái này ai xài đt là tự biết mà nhỉ
Ayden
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đó giờ ko biết lun
dpcngt
TÍCH CỰC
1 năm
Vãi cả mẹo, tết nhất có khác
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019