[Mẹo] Cách đưa 2 cửa sổ vào chế độ chia đôi màn hình nhanh chóng trên macOS Catalina

MinhTriND
13/4/2020 14:34Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phức tạp
haiz, cái khoản cửa sổ đa nhiệm này của macos đúng là quá bảo thủ đi :|
zu zù zù
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình dùng app Magnet, cài phím tắt là Option + < > các thứ xong thao tác lẹ ơi là lẹ, nó hỗ trợ luôn việc kéo thả như trên Windows
Screen Shot 2020-04-14 at 6.13.38 PM.png
chế độ fullscreen của mac ngon hơn win
nhưng snap của win thì mac còn thua xa lắm 😆
@bitback win thì chỉ có chế độ phóng lớn thôi, fullscreen thực sự thì chỉ có vài app hỗ trợ.
còn mac có chế độ fullscreen thực sự, tập trung cao độ, tận dụng hết màn hình, cái hay nữa là chỉ cần vuốt nhẹ cái touchpad là sang app khác đc ngay.
mình thì hầu như mở app nào mình cũng bật fullscreen 😆
đặc biệt một số app như vmware khi fullscreen là máy như chạy hdh khác thật luôn, vuốt cái là lại về mac 😃
bitback
TÍCH CỰC
4 năm
@vqt907 Bên win có ẩn taskbar là bác chạy fullscreen hết mọi thứ mà bác, chuyển app cũng vuốt 3 ngón luôn
@bitback Bên mac có chế độ nhiều desktop. Mình rất khoái cái này. Chuyển qua nhanh lẹ mà phân biệt được luồng làm việc, vuốt 3 ngón, 4 ngón quá mượt và lẹ 😁
Screen Shot 2020-04-17 at 09.57.07.jpg
bitback
TÍCH CỰC
4 năm
@friendly14198902 Win10 cũng có bác ạ, vuốt 4 ngón hoặc dùng phím tắt luôn. Tính năng thì chắc 2 bên cũng tương đương nhau, hệ sinh thái mới là cái khác biệt thôi 😁
Annotation 2020-04-17 110244.jpg
Anonymousss
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình như em bị tối cổ hả các bác. Chả biết mac có tự bao giờ chứ cái vụ chia màn hình này em xài từ khi em biết sử dụng Mac OS. bao nhanh bao mượt bao tiện 😃 hay là em tối cổ thật nhỉ ??
Screen Shot 2020-04-14 at 20.22.33.jpg
Cái snap này bên win xài bao phê rồi, trên mac xài vẫn ngượng tay
Có cách nào pin ứng dụng ra cái thanh kiểu như taskbar trên win trong macos ko cả bác nhể? Với lại không biết tính có phải tính năng của macos ko mà cái nút x trên macos của mình không thể nào close được app phải chuột phải quit mới đóng hẳn @.@
Hay quá thanks ad
xài magneto gì đó là xong
chikaro24
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua Magnet mà dùng. e nhớ có mười mấy nghìn thôi
winxp2007
TÍCH CỰC
4 năm
Cho hỏi có phím tắt ko ad? Dùng win có phím tắt rất tiện.
Xài imac mh 27 inch to đùng mà mỗi lần chia cửa sở mắc mệt. Về khoản này mac ngu lắm
không dùng max os nên không biết cách dùng đành chịu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019