Mẹo cài đặt FaceID và mở khóa máy khi đeo khẩu trang
/23 người
ndminhduc
4 tháng trướcBình luận: 209Lượt xem: 91.590
Mình đã thử mẹo này và đã thành công. Những thứ anh em cần chỉ là dùng một tờ giấy, vào set lại FaceID 2 lần như bình thường. Chỉ là với 2 lần quét khuôn mặt, anh em lần lượt dùng 2 tay để che một phần tư khuôn mặt là xong. Kể từ lúc đó đã đeo khẩu trang vẫn mở được. Tất nhiên là sau khi set thì việc đeo khẩu trang để mở khóa vẫn không thể nào cho tỷ lệ tuyệt vời như không đeo, tuy nhiên vấn đề ở đây là nó hoạt động (thay vì đeo hẳn khẩu trang lúc cài đặt thì không được)

/23 người
Đã test và không unlock được Mod ạ
@linhnikon Đặt cho đúng 1/4 khung hình tròn, không di chuyển tờ giấy thử xem, mình xài iphone X đã làm được
@Điền Nguyễn 91 xsm của e ko đc. che 1/4 thì khẩu trang che 1/4 mới đc
đeo cả vào là ko đc luon
@linhnikon cái này tùy mặt 😁 mình cũng không được
nhập mật khẩu cho nhanh
@quangbien92 Đeo khẩu trang nhiều cũng chết vì thiếu oxy. Nên tránh đừng gần ai đó, đứng xa 2m trở lên, rửa tay và k đụng tay lên mặt là miễn nhiễm hết. Mình cách ly tốt thì k nên đeo khẩu trang nhiều. Có nhiều người ngu vãi đạn, chạy thể dục có gặp ai đâu mà cũng đeo khẩu trang kín hết, chạy về k khoẻ mà thấy choáng váng vì thiếu oxy 😁
@quangbien92 trời cái lầm má, hay v.l
@tokylo @baotuan, @quangbien92, @thanhlong_321: Mấy thằng thanh niên dạo này xaolon đú đời ghê. Hẳn là chúng nó đẻ ra 1 phát là xài faceid liền hay sao mà giờ ko mở faceid được thế là khóc lóc khổ cực trăm bề.
Con lạy mấy ông nội trưởng giả học làm sang. Bấm pass đi. Mệ kíp đẻ chiếu manh ra hết mà làm như thể đẻ trên nệm kymdan ra vậy ???
@Nhậm Doanh Doanh Like cái avatar 😁 mỗi tội ko xem dc profile.
face id tự học mà, của mình tự mở dc sau nhiều lần đeo khẩu trang
@1hoi1chai Chuẩn rồi bác
@Khang Hee Tự học nhưng mà cả nửa năm á
@kiemhiep030691 Minh mua XR mới 1 tháng. Khoảng 1 tuần nay mới tự mở dc nè
Tội fan ip
@thuong911 Sao bik bik k có tiền. Buồn câu nói .tệ thật.. Trẻ trâu lại ip là hơn...
@AGE-FX Câu bác nên ..đọc vs suy nghĩ đi. ..suy bụng ta ra bụng mình à .
@SagaKiller đơn giản vì iphone sức mua nhiều người ta mới chịu làm trả góp chứ android được mấy mống mua 😆 đầy con android chot trả góp không ai thèm mua kìa 😃)
còn đơn giản đã xác định thích gì xài nấy thì đừng tham gia mấy cuộc đấu đá này bản chất fan 2 bên khịa nhau thế thôi 😁
Theo như lời của 1 mod Tinh Tế thì FaceID mở khóa nhanh hơn vân tay tính từ lúc thò tay vào túi quần và vẫn cãi rằng vân tay người dùng có thể đặt nhầm chỗ
@chavalier Chú còn cha mẹ ko ?
@baotuan Vân tay mà nói cần vuốt là hiểu rồi. Chắc trc khi dùng faceid bác chưa được xài con nào vân tay hết hả 😆. Còn đã cầm đth ra mở bằng cái j thì CA k túm. Đúng là fan não tàn.
@vanbaos1 Vậy thì phải nói là đặt ngón tay mới đúng phải hôn 😁, sai cái động tác k mà cũng làm khó ghê cơ
Đồng chí kia nói đang đi xe thì mềnh nói CA bắt, bác thấy có sai???? =)))))
Tôi đeo khẩu trang và set 2 lần. Vậy là ok
Phải kéo hở hần hết mũi mở đc. Đeo hẳn lên thì vô phương
@pntphong1810 Đeo lên qua mũi vẫn mở bình thường. Mình đang dùng Xs Max, không có set theo Mod này mà mình sử dụng một thời gian dài.
Khẩu trang full ra tai thì ntn
Thanks mod. Đã làm đc rồi. 😂
Tự face nó học đc. Nhưng khẩu trang phải để gần hở mũi . Chứ đeo khẩu trang nghiêm chỉnh có mở vào mắt . Mà ai cận để khẩu trang hở lại mờ tất kính 😆 nhập pass đi cho nuột
@vinhsgt Ip 11 set 2 lần khuôn mặt đc mà
@djbuj sau 1 thời gian nó sẽ mở được nhé. giờ mình đeo nghiêm chỉnh mở vô tư
@NvQuang17 nhưng nếu đổi loại khẩu trang sẽ mất thời gian học lại =.=
Cái này thấy trên redmondpie nên mod cần ghi rõ nguồn gốc nhé.
Em cũng chỉ đc có 60 % đc 😆
Quá hay
quan trọng là mang khẩu trang cho đúng, vì cái faceid mà thò tay lên chỉnh chỉnh khẩu trang rồi cuối cùng cái mũi nó hở tè lè ra rồi ôm hận vô người
E đang dùng vân tay siêu âm, cảm giác phê hơn con tê tê, lần đầu chưa quen phải sờ đúng điểm. Giờ nó như phản xạ vậy lấy máy đặt cái xong, nhanh vkn
Ngon, đã thành công, khẩu trang nên đặt cao hơn chóp muic 1 chút là nhận dạng nhanh nhất.
Mình chỉ kéo khẩu trang xuống mũi là mở được rồi.
Hay vậy ta
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019