Mẹo đăng xuất từ xa tài khoản Google và Facebook trên các máy Surface

hoangcamtu12345
3/2/2021 3:33Phản hồi: 2

Xem nhanh

1. Facebook

2. Google

Mẹo đăng xuất từ xa tài khoản Google và Facebook trên các máy Surface
Việc để lộ tài khoản google hay facebook của bạn có thể bị đánh cắp thông tin và bị kẻ xấu sử dụng thông tin của bạn cho mục đích xấu. Một trong những nguyên nhân gây lộ tài khoản là do người dùng đăng nhập trên các thiết bị lạ hoặc trên thiết bị công cộng mà quên không đăng xuất. Mình muốn chia sẻ cho bạn mẹo đăng xuất từ xa tài khoản google, facebook giúp bảo vệ an toàn quyền riêng tư cho người dùng.

Facebook

• Facebook có tính năng hiển thị tất cả những thiết bị đã và đang đăng nhập trên máy Surface của bạn.
  • Đầu tiên, bạn vào tài khoản facebook mình sử dụng, sau đó tìm đến mục cài đặt và quyền riêng tư (Settings & Privacy).
  • Ở mục này, bạn click vào cài đặt (settings). Ở khung hình bên trái, chọn bảo mật và đăng nhập (Security and Login).
  • Tại đây hiện ra mục nơi bạn đã đăng nhập (Where you’re logged in). Bạn ấn vào xem thêm (see more) để hiện ra tất cả các thiết bị đã đăng nhập vào tài khoản của bạn.
  • Bạn nhìn thấy dấu 3 chấm dọc này không, bấm vào đây và chọn vào đăng xuất là xong (log out).

Google

• Đầu tiên, bạn đăng nhập vào tài khoản gmail của mình. Tại đây, bạn click vào ảnh đại diện gmail, chọn Quản lý tài khoản Google. Ở giao diện bên trái này, chọn vào bảo mật.
  • Kéo xuống mục Thiết bị của bạn, nhấp vào Quản lý thiết bị .
  • Ở đây, hiện ra thiết bị bạn đã đăng nhập và thiết bị bạn đã đăng xuất tài khoản. Nếu bạn thấy có thiết bị lạ đăng nhập vào tài khoản của mình thì chọn vào biểu tượng 3 chấm dọc này, chọn đăng xuất.

Bạn có thể tham khảo một số mẹo về sản phẩm Surface tại đây:

2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu chẳng may mất máy có thể dùng để tránh tài khoản bị hack
thông tin rất hữu ích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095