[Infographic] Mẹo đi máy bay giúp bạn thoải mái và khỏe khoắn hơn

BaroTo
10/9/2018 10:30Phản hồi: 74
[Infographic] Mẹo đi máy bay giúp bạn thoải mái và khỏe khoắn hơn
Các chuyến bay đường dài có thể gây mệt mỏi cho cơ thể vì bạn phải ngồi hàng giờ ở một vị trí sẽ khiến cơ bắp bị đau và tê chân. Những điều này đương nhiên không dễ chịu chút nào và nếu cứ bị tra tấn hàng giờ trước một chuyến đi chơi xa như thế thì thật là mất hứng. Vì thế infographic sau đây sẽ đem đến cho các bạn những lời khuyên hữu ích từ việc chuẩn bị, ăn uống trước chuyến bay cho đến những động tác cực đơn giản để vận động tránh mệt mỏi giúp bạn luôn cảm thấy khoẻ khoắn trong cả chuyến bay và sẵn sàng cho những cuộc vui trước mắt, hãy cùng theo dõi nhé!!!

74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
cách đơn giản hơn, mua vé hạng thương gia
@99v9.9999 Đơn giản hơn 1 mình 1 chiếc tha hồ chạy nhảy cho giản gân giản cốt, không bị ngộp do nhiều người
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
@nbqvdp Cái nào dễ thì làm trước. Mua vé hạng thương gia dễ hơn,LOL
@hieuvn12 reported 😃
@99v9.9999 Cũng đúng hahahaha
cu kum
TÍCH CỰC
6 năm
Rất hữu ích cho các mem lần đầu lên đỉnh
ldd1
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy bay chật cứng chỗ nào để duỗi chân mà làm cả đống động tác vậy ?? 😕😕
march3090
ĐẠI BÀNG
6 năm
@batmanletruc Mình đi VietJetAir suốt mà làm j đến nỗi cứng người ?
@batmanletruc t thấy cùng loại máy bay, nếu có hãng giá rẻ đi nữa thì cũng không chèn ép so với các hãng khác, chỉ là cắt bớt tính năng giải trí thôi
warone
TÍCH CỰC
6 năm
@march3090 Mình cao 1m76 nặng 77kg, không quá to nhưng ngồi A320/A321 thấy khá chật, ghế cũng khó mà ngả ra sau nên thấy khó chịu hơn cả ngồi xe bus
@ldd1 Đi giá rẻ thì cũng chật hơn, các ghế cũng được sắp xếp sát hơn. nhưng chỉ một vài động tác duỗi chân thì vẫn thoải mái mà
Kinh nghiệm cá nhân mình là cứ đi Vietnam airlines để ít bị delay. Và hãy ăn thật no trước khi lên máy bay.
Mình không bị say xe, nhưng 2 lần để bụng đói lên máy bay thì người cứ buồn nôn và chóng mặt khó chịu vl o_O
😁 thank mod, rất hữu ích
cảm ơn mod, mình chưa đi máy bay lần nào, mod có thể làm thêm video hướng dẫn đi trực tiếp hong? như đi cửa nào, tới cửa nào thì cần làm gì, rồi hành lý kí gửi thủ tục làm sao
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@nbqvdp vãi bác, lỡ bác trên tưởng thật thì chết 😁
kuluoj
TÍCH CỰC
6 năm
@mrtqt Nhiều người lóng ngóng sau khi qua hải quan ko biết đi đâu. Khi đó thì nhìn vào vé xem chuyến bay nào, mấy giờ, cửa nào, nhà chờ nào rồi đi theo hướng các mũi tên chỉ dẩn đến nơi. Đem theo chai rổng để lấy nước uống ở nhà chờ.
@hiepmu 1/2 đùa, 1/2 thật có sao đâu ai bắt tội gì đươc? Lần đầu đi 1 mình chắc chấn lộn hoăc trễ chuyến bay, hay đi không đúng qui định, kiểm tra an ninh nữa, lớ ngớ .... bị tình nghi vớ vẩn thì rỏ khổ. Gọi wheelchair là chắc ăn 100% vô ra ngon lành mà được ưu tiên
@nbqvdp Vụ đó căng đấy, người ta lại đặt thật
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Nên chọn những chuyến bay sớm nhất - giá rẻ & ít bị Delay nhất !
Cá nhân Delay là vấn đề khiến mình mệt mõi nhất !
nghia.vt
ĐẠI BÀNG
6 năm
mặc quần áo tmai, rộng rãi nhất có thể, vì ra sân bay mng thường ăn mặc đẹp nên là đối với những chặng bay đường dài như châu âu, úc có thể mang 1 bộ quần áo ngủ dài tay đi, lên máy bay xong lúc bắt đầu tắt đèn trong cabin thì đi thay quần áo, trước khi xuống thì mặc lại đồ, vừa tmai vừa ấm vì trên máy bay thường sẽ lạnh. Ngày trước mình hay bay châu âu nên hay xài chiêu này thấy tmai hơn rất nhiều.
khanh1810
TÍCH CỰC
6 năm
@nghia.vt lời khuyên này của bác mới chính xác 😁
em cũng nghĩ như thế
anhql
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kinh nghiệm nên mang 1 ít đồ ăn nhẹ (bánh mỳ, bánh quy, kẹo...) trong hành lý xách tay để ăn khi cần. Phải mang thêm quần áo dài tay hoặc 1 cái chăn (mền) mỏng để đắp chống lạnh. Nếu có cơi hội cũng đừng có làm chuyện ấy trên MB mặc dù rất phiêu :p
vivian862709
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhql chăn va chiếc gối nhỏ trên máy bay thường có sẵn ở ghế ngồi rồi.
Quan trọng là nên nhớ ngồi đúng vị trí số ghế ghi trên vé và luôn thắt dây an toàn nhé 😁
VanThang90
TÍCH CỰC
6 năm
lý thuyết là thế, thức tế khác rất nhiều
nghia.vt
ĐẠI BÀNG
6 năm
có thể xin ngồi ghế lối đi vì sẽ có thêm khoảng không để duỗi chân 😃
Cám ơn mod vì nhiều thông tin hay cho anh em tham khảo!
vxx9x
TÍCH CỰC
6 năm
Mẹo đặc biệt thư giản nữa là bạn săn được vé máy bay giá rẻ ở đây nè: http://bit.ly/app12bay
App bọn mình tự xây dựng phát triển
@vxx9x Đây là lý do vì sao mà mình chỉ dùng traveloka
người dùng quan tâm mức giá cuối cùng phải trả, chứ k phải nhìn cái giá không thuế phí, để rồi đến khi thanh toán phải kiểm tra lại mình có chọn nhầm hay không
upload_2018-9-14_8-5-11.png upload_2018-9-14_8-4-40.png
Cứ cho người ta biết tổng mức giá người ta phải trả của chặng bay đó để dễ quyết định, chứ nhìn thì 0 đồng, đến lúc thanh toán thì 451k, mà mình đặt bên traveloka thì trẻ em rẻ hơn người lớn

Thành ra khi sử dụng 12bay của bạn, nhìn thì mức giá 0 đồng, đến hồi tính tiền thì mắc hơn người ta
Trong các phương tiện di chuyển: xe máy, oto, xe buýt, xe đạp, máy bay
Mình ghét nhất phải đi máy bay, mỗi lần đi là 1 lần mệt mỏi, ù đầu. Làm sao để ngồi máy bay hết ù tai nhỉ? Tai nghe chống ồn bật lên mà vẫn bị 😔
@hackphonehy chắc do cơ địa mỗi người. Bác thử lấy bông gòn nhét tai xem sao
@hackphonehy yêu cầu phi công tắt động cơ đi sẽ hết ồn
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackphonehy Nuốt nước bọt, hoặc bịt mũi rồi thở mạnh ra hai tai có thể thông lỗ tai lại tạm thời nhe bác 😁 em cứ đeo tai nghe nào khít khít rồi bật nhạc hết cỡ là ok hẳn
@quanghuy0604 Nuốt nước bọt thì tạm thời đc xíu thôi à :D
jindo1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Uống thuốc ngủ là ok nhất
đơn giản ít khi dùng tới
Em đi chẳng khi nào thấy khó chịu cả 😁 dứt luôn cả phần ăn của dzợ :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM