MẸO GIỮ BÍ MẬT CHO USERNAME GMAIL
Rất hay và hữu ích!/21 người
cuhiep
2 thángBình luận: 166
h2n2102
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Sao không dùng esim hoặc là đặt Sim Pin

Thì nó cũng đâu có dùng dc số dt để mà nhận otp forgot password
Nên đặt mật khẩu thẻ sim.
Ljke !
Hay quá. Mình đang xài hotmail cho tất cả.
quysuphuho
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thêm một mẹo nữa là đừng dùng gmail cho những thông tin quan trọng
Cười vô mặt
@quysuphuho tại sao ?
Cái . Này xưa mình chơi game hay làm để lấy giftcode haha. 1 ngày lấy cả ngàn cái code
bxv5238
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tui dùng @icloud.com
No.1.new
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Khoái vụ dấu . của username gmail rồi đó!
Smowtion
TÍCH CỰC
2 tháng
Gmail có nhiều kiểu như
mặc định [email protected]
thì có thể đổi thành
[email protected]
hoặc
[email protected]
ducdl2
TÍCH CỰC
2 tháng
Dùng esim khá an toàn 😃
lilw
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình ko hiểu sao chứ mình toàn bị mail rác vì dấu . này. Hồi tạo email, mình thêm dấu . là nó đã ra email khác rồi, vẫn đăng nhập bằng 2 mật khẩu cho 2 email với vị trí dấu . thay đổi. Dạo này thông tin của người nào đó cứ suốt ngày được gửi đến email của mình.
nicoben
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Trò này mình đang sử dụng, Củng là được chỉ bảo mới biết mẹo này. Hóng cái mẹo kia của bác Thớt, Thanks mod
tuanit0209
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Trò này mình cũng đã remind user bên mình.
1. Đặt mã pin sim, nếu esim thì không sao.
2. Tạo tài khoản icloud khác vs email hay sử dụng mà tài khoản Gmail dùng cho icloud đó là ko đăng nhập trên điện thoại.
3. Đặt số lần nhập pw sai. Quá 10 lần thì tự động bay màu 😁
Thực sự mình không hiểu đoạn này: "Sau khi có số, tụi nó sẽ tra gg để ra những thông tin cần thiết để forget pw: gmail???
Làm thế nào từ google mà bọn nó tra ra được?
@NguyễnXuânBằng ý là khi có số sdt liên kết với gmail, tụi nó sẻ cố gắn bằng cách nào đó để tìm ra email rồi quên mật khẩu và dùng sdt đó lấy OTP đăng nhập gmail, đôi khi thông tin mình vẫn có trên mạng đi kèm sdt email này kia
cuderth
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@NguyễnXuânBằng thử google sdt của mình xem có ra gì ko 😆 chứ đầy người đăng tin mua bán này nọ trên mạng đầy đủ sdt tên tuổi địa chỉ 😁
@cuderth chuẩn đấy, rất nhiều người lộ từ cách đây vài năm, chục năm vì thời đó nó chưa "phức tạp" như giờ. càng ngày tính riêng tư như: ngày sinh, địa chỉ, sđt, email chính nó càng quan trọng vì nó liên quan tới an toàn cá nhân, an toàn tài chính (bank bủng mọi thứ). như mình cách đây chục năm cũng khai tất tật trên 1 topic ở tinhte này, sau phải nhờ mod xóa đi hộ vì bài đó của người khác quote lại 😂
iCloud thì mình dùng mail của Apple luôn cho khoẻ, Gmail thì để chơi với GG, Outlook thì chơi với Microsoft. Thế là đủ bộ 3 cái mail 😁
Nếu đã đặt mã PIN cho SIM thì có ngăn được bước rút sim ra, gắn vô đt khác rồi gọi đi để lấy số điện thoại không @cuhiep ?
Còn "Mình có thêm 1 trò nữa cho vụ username gmail nữa, nhưng mình xin giữ lại cho bản thân nhé" cay thật,
Cài pass của sim thì sao cuhiep
ồ cái này hữu ích quá,phải note lại mới được
Nhớ hồi mất điện thoại, lấy cái điện thoại cùi bắp tài khoản còn có vài ngàn đồng gọi lên tổng đài trình bày sự việc và nhờ khóa SIM vì trong điện thoại mất có mấy app ngân hàng xác thực OTP qua số điện thoại, gặp con nhân viên tổng đài Mobifone hãm vl, nó kêu cung cấp 5 số điện thoại liên lạc gần nhất, làm đ.é.o gì nhớ mà cung cấp cho nó, giờ nhớ lại còn nóng máu
Ngầu đấy
[PD]
CAO CẤP
2 tháng
@locthuyforever♋ Nó làm đúng đó, nếu không cấp thông tin này thì sao xác minh được người gọi tổng đài là chủ sim, lỡ khóa sai thuê bao đang hoạt động thì sao?
@[PD] Nó hỏi thông tin chủ thuê bao, mình trả lời đúng chính chủ họ tên, CMND, ngày tháng năm sinh, ngày cấp CMND... Lúc sau mình gọi thì gặp một nam nhân viên, nói chuyện rất lịch sự là trường hợp này sẽ linh động khóa sim giúp.
kaoaye
TÍCH CỰC
2 tháng
@locthuyforever♋️ Người ta làm đúng còn bị chửi! Đúng là thằng khách hàng hãm lờ. Giờ thằng nào đấy biết sdt của mày, nó lên xin khoa sim lại được thì mày chửi ai?
@kaoaye tất nhiên là mày phải khai thông tin cá nhân với nhân viên xem có trùng khớp trên hệ thống hay không cái đã thằng óc bò, chứ tự nhiên kêu khóa ai khóa cho mày? mày trong tình thế cấp thiết cần khóa ngay SIM nếu không tài khoản ngân hàng của mày mất sạch mày mới thấy ức chế ntn
@locthuyforever♋ Số tau bị bắt khai 10 cuộc nhé, ko phải mỗi 5 cuộc.
Họ làm đúng cmnr còn chửi
deocoten
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cài pass cho Sim thì lắp vào máy khác làm sao gọi đc nhỉ?
@deocoten cùng thắc mắc, nhưng mình nghĩ cài PIN cho sim nó chỉ ngăn đổi SIM mới trên chính con máy đó thôi, chứ cái sim không bị khóa, như máy của mình đặt PIN cho sim, mỗi lần khởi động lại hoặc đổi sim khác trên máy là phải nhập PIN mới vào được, không rành vụ này lắm
@locthuyforever♋ pin của sim nó cũng giống như đặt pass cho máy thôi. bác mang cái sim đó cắm vào máy khác nó hỏi pass, nhập đúng thì cái sim nó kết nối với mạng, hoạt động, sai 3 lần nó lock. cái này để tránh bị mất máy xong thằng nhặt đc nó đưa sim vào máy khác lấy số rồi từ số điện thoại nó mò ra mail rồi đổi pass mail. giờ mất cái sđt mà số chính là thôi xong đấy, có thể mất hết tất cả luôn!
@Heisenb3rg thế thì tốt quá rồi, mình đợt mất máy xoắn cả lên; giờ đặt PIN cho sim luôn rồi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019