MẸO GIỮ BÍ MẬT CHO USERNAME GMAIL

cuhiep
1/12/2021 17:25Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tethien
CAO CẤP
2 năm
Sim của mình luôn để mã pin. Tắt máy hay gỡ sim đem qua máy khác là vô dụng ngay.
Ae nào dùng sim của số ĐT ngân hàng, khai báo mail các kiểu nên ngay lập tức đặt pin cho sim nhé.
Sé ngăn được trò reset pass này. Không chỉ gmail mà cả app ngân hàng các kiểu nữa.
google chơi ác lắm xếp một tên ví dụ minhtran123@gmail.com họ sở hữu luôn minh.tran123@gmail.com hoặc m.i.n.h.t.r.a.n123 bla bla
Còn 1 trò nữa @cuhiep chắc không share. Đó là thêm dấu + vào. Ví dụ cuhiep+tinhte@gmail.com
không xài authenticator hay sao nhỉ. Mình giờ ko còn dùng pass nữa chỉ dùng authenticator.
@congthanhgiong xài thì xài, nhưng nếu vẫn để số đt trong gmail thì vẫn reset được. Trừ khi gỡ số đt ra khỏi
sflower9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hãy đặt sim pin 😃
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
2 năm
cái dễ nhất thì ko thấy nói mà nó lại là gốc của mọi vấn đề: chuyển sim thành Esim hoặc nếu dùng sim thường thì nhớ đặt mã pin cho sim. chuyển sim chính thành esim thì bố hacker chắc cũng khóc.
thêm nữa, phải tắt cái xem thông báo với truy cập thanh điều khiển từ màn hình khóa --> ông nội hacker cũng bó tay.
tvu732
TÍCH CỰC
2 năm
@Heisenb3rg Bạn cho hỏi tắt cái xem thông báo có tác dụng gì hả bạn? Còn tắt truy cập thanh điều khiển thì mình hiểu là để hacker không thể tắt 4g, do đó mình có thể định vị từ xa được được đúng không?
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
2 năm
@tvu732 chuẩn rồi bạn. tắt thông báo thì phải có mặt của bạn mới xem đc thông báo trên màn hình khóa, cái này nhiều người ko để ý ko set thì coi như dâng mỡ cho mèo. tắt thanh điều khiển thì nếu có esim của bạn trong máy bật lên cái nó tự động kết nối mạng, ko tắt đi được thì đương nhiên bạn định vị được, reset phone hay báo mất máy đc. Nói chung sim chính nên dùng esim, an toàn tuyệt đối, chỉ mất công chút khi đổi máy mới, giờ đổi esim cũng qua app đc nên đơn giản.
chưa thấy crazy kun 81 vào thớt này nhỉ. đá lên cho anh tôi vào .=))
mình đang dùng mã pin cho sim, chắc là an toàn 😁 mọi người có dùng cách này để bảo mật không nhỉ
tvu732
TÍCH CỰC
2 năm
Các bác cho mình hỏi là nếu đặt Sim pin trùng với lock pin của máy thì có nhược điểm gì không (trừ việc trường hợp thằng trộm mò được cả pin máy).
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
2 năm
@tvu732 chả vấn đề gì bạn. trừ khi thằng trộm nó khôn đến mức dò được pass máy thì chịu rồi.
Thường thôi
Rất hữu ích cám ơn bác
beluxubu
TÍCH CỰC
2 năm
Bác biết, hacker họ cũng thừa biết. Họ biết còn nhiều thứ hơn bác nữa =))))
tdduong17
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trò này có lâu rồi, nó dò rũng ra, chỉ cần đổi vài vị trí dấu "."
Tốt nhất là bật mã PIN cho SIM nhé
piksal
ĐẠI BÀNG
2 năm
xài sim vật lý thì cái PIN cho sim là cũng an toàn
@nampd
CAO CẤP
2 năm
Cám ơn chủ tịch 😍
thaikool
TÍCH CỰC
2 năm
Theo mình nghĩ quan trọng là đặt mã bảo mật cho sim vật lý. Nó có mục sim pin, khi nào khởi động lại máy hoặc cắm sim sang máy khác thì phải nhập Pin mới dùng được. Không thì coi như vứt sim.
Mà giờ có esim rồi, anh em chuyển hết sang esim là ez. 😆
sontm12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đơn giản hơn là: làm lại sim ngay khi mất phone 😁
thường ít ai đùng mail khác, mình tin 99.9% chỉ dùng mail chính chủ, mấy cái đề cập (icloud, paypal, fb hoặc crypto...) đều quan trọng và chỉ có 1 tk nên dùng 1 gmail thôi. và bảo mật gmail chính chủ tốt thì không phải lo, còn ko bảo mật tốt thì làm thêm 2-3 cái mail phụ thì cũng bị mất hết kể cả mail chính.
Đặt PIN cho sim chứ chủ tịch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019