Mẹo Nhận Biết 8800 Thật Giả Cho AE ....!
vnwanderer
11 nămBình luận: 45
Tình hình là thấy anh em nhu cầu mua 8800 second hand cao.Nếu chưa bao giờ cầm 8800 thì dễ bị lỡm.Sau 1 thời gian mua con máy 8800 mình có ít kinh nghiệm chia sẻ cho anh em để nhận biết khi mua.(Ở đây ko bàn về mấy cái 8800 có tem thẻ bảo hành Nokia heng😃 )
Đầu tiên đi mua máy check dàn cơ trước:
+ Trượt màn hình lên lắc màn hình theo các phương thử coi có bị lắc ko....(Hàng Nokia dàn cơ ngon ko bị nhúc nhích tí nào,china bị rơ theo 1 phương nào đó)
+ Trượt ầm ầm coi có ngon ăn ko(kêu cách cách như zippo😁)
Check dàn phím:
+ Ko bị tróc sơn cho dù máy 4-5 năm.Ko liệt (dàn phím máy mình mua 5 năm okie như mới)
Check dàn main:
+ Tháo pin check màu của Main (Nếu có máy 8800 thật của ai quen thì mượn để coi màu main coi có giống ko)
+ Cực nối với pin của 8800 thật có cái tút nhọn ở đầu.TQ thì 1 khối liền.

Quảng cáo

Check Imei trên
http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

International Numbering Plans, © 2001-2021

International Numbering Plans provides a variety of tools in the field of telecommunication for businesses, law enforcement agenncies, governmental organisations or regular users. The services are centered around (mobile) numbering plans, billing...
numberingplans.com

Rồi gắn pin vào check firm ware thôi:D
Dùng số imei của máy lên trang sau để kiếm Master Code
http://nfader.su/index.php
Security Master-code calculator for Nokia mobile phones
nfader.su

Bạn generate số imei để lấy mastercode.Đổi mã security máy thành bất kì.Xong vô lại security code nhập Mastercode mới nhập vào xem thử máy có cho đổi security ko(nếu có thì đúng 8800 thật,ko cho đổi security tức fake)
Tiếp tục sử dụng secret code check cái wallet :
Ấn *#7370925538# coi nó báo delete dữ liệu wallet và change pass.(Thật mới có cái này)
+ Check tiêp mấy cái code *#0000#
*#92702689#......và các code khác bạn biết.
+ Khóa bàn phím rồi ấn 911 hoặc 112 xong gọi thử coi có chịu emmergency call hay ko?

Nếu đúng như trên thì con máy bạn mua có 99,9% là thật (0,01% còn lại nếu tụi Hồ Cẩm Đào làm được thì mình chịu)
Khuyến cáo nên mua hàng "Made By Nokia"
Lần đầu mua 8800 mình cũng nhắm mắt làm liều thôi.Tin tưởng người bán là chính.May mà đc hàng okie.
Mua hàng rẻ tiền phải biết chấp nhận rủi ro(Nhưng phải biết làm sao để tránh rủi ro:bounce😃

Quảng cáo

1 ít kinh nghiệm chia sẻ cho anh em chung sở thích.Ai thấy sai sót hoặc có kinh nghiệm gì hay thì nhắc mình để bổ sung cho anh em nha.
PS:chỉ check được software có phải máy thật hay ko,còn chất lượng hardware với sửa hay ko thì bạn hỏi người bán có bao bung và test máy ko nhé:D
Chúc anh em vui vẻ và có con 8800 ngon lành cành đào:smug:
44 bình luận
drnothing
ĐẠI BÀNG
11 năm
ô em có lần mua 8800 arte ngon lành, mang lên Nokia check là hàng xịn, co mà là hàng ngoài...được gần năm thì loa trục trặc...mở ra dây đồng từa lưa bên trong...vụ này check liệu có biết không nhỉ?
vnwanderer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chỉ biết check coi hàng Nokia thật giả thôi chứ còn sửa hay chưa thì mình sợ người bán ko cho bung máy.Nếu bao bung máy,bao test thì kiếm thằng bạn nào quen làm sửa di động nó bung cho coi😁
Mà cũng nên chọn người bán bao test nữa.Nếu 8800 giá rẻ đem bán khả năng có lỗi cao nên cứ bảo họ bao test 1 tuần coi sao😕
các anh e giúp đỡ
mình vừa dùng cái nokia 5800,không hiểu sao,vào cài đặt thời gian thì ok,nhưng mà không làm thế nào để ngày hiện lên màn hình điện thoại được,chỉ hiện được đồng hồ ở mà hình nền,còn muốn xem ngày,lại phải kích vào hình đồng hồ,không biết có phải do phần mềm thiếu không,vì mình nghĩ,ở phần cài đặt ngày giờ,chẳng thấy có chỗ báo ẩn ngày và hiện ngày,để mình điều chỉnh. Ae nào biết thì xin trả lời giúp m nhé,cám ơn các anh e nhiều.
ngapruoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng dang dùng 1 con 8800 thường , mình đã kiểm tra , mọi thứ đều ổn , tuy la hàng xách tay nhưng con này rất tốt , cho mình hoi tý nhé , bây giờ ngoài cửa hiệu họ cũng bán 8800 thường mà giá của nó từ 2400.000 đến 2800.000 thì hàng này có chuẩn không bạn. Mặc dù mình vẫn biết nó là hàng xách tay của Đức bạn ạ
vnwanderer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật sự Germany ngưng sx 8800 lâu rồi bạn ơi.Trong khi máy về Vn mới tinh😕
8800 mình lụm đại bên 5giay 1tr5 hơi cũ xíu nhưng đc cái máy đúng hàng
kukun
TÍCH CỰC
11 năm
hàng thường là sao....?mấy tiệm thường hay nói là hang thường hay hàng liên doanh nhưng thực ra là china cả thôi,muốn biết có fix hay chưa thì chịu khó nói tiệm nó mượn đồ mà mở ra kiểm tra thôi
ngapruoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh mua của người trực tiếp mang từ Đức về bạn ạ
So Serial no của mình là 356641003279313
Information on IMEI 356641003279313

Type Allocation Holder Nokia
Mobile Equipment Type Nokia 8800
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

>|<
Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q2 2005
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 356641-00-327931-3
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35664100
Serial Number 327931
Check Digit 3

Master Code của mình là :IMEI: 356641003279313
Security Mastercode: 7572225530

Ấn *#7370925538# coi nó báo delete dữ liệu wallet và change pass (ok nó báo delete )
Check : *#92702689# ( phần Made :122005 )
Bạn giúp mình xem con này hàng thế nào nhé
Mà con của mình là Made in Germany
hay quá nhỉ..... vui quá nhỉ
bác này pro quá,dùng nhiều và mua nhiều nên biết rõ thật...thanks
vnwanderer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn mua của người quen thì dễ chịu rồi.
Firmware của bạn ngapruoi vậy là ổn rồi.Giờ nếu máy ko có lỗi phần cứng gì về loa,phím,camera....thì hàng chất rồi.
Còn việc check main coi có phải hàng Nokia hay dựng thì mình ko giúp đc tại ở xa.Chứ còn như ở TP thì mình có thể bung check giúp bạn.Main TQ có nhiều điểm khác lắm,coi sơ sơ có thể biết.
@hva: mình có mua nhiêu đâu,chẳng qua có hội bạn xài 8800 cùng sở thích,bung hết máy ra coi nên ngộ ra nhiều điều😃
dinhvuhiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cám ơn bác nha, may quá, đang định mua một em mà hàng chính hãng không còn sản xuất nữa 😃
ra care nó có phát hiện được không các bác
suonbicha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ae chỉ giúp mình ở HCM chỗ nào bán 8800 hàng zin với, thanks!
dhsieunhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình lam theo bạn rất nhiều lần dòng lệnh mà bạn bảo để thay đổi lai security nhưng đều không được với rất nhiều máy của nokia
trungduc1208
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào biết ko giúp e với
http://www.tinhte.vn/threads/1340637/#post-19824044
thanhbk
TÍCH CỰC
8 năm
Giờ mới biết đc chút ít!các bác cho e hỏi 8800 co tất cả bao nhiêu loại(giống ip ấy ạ).Khi mua nhìn bề ngoài thì sao phân biệt đc nhỉ?
@thanhbk có 4 hay 5 loại gì đó .khi mua bạn cứ gưỉ game java sang mà nó chạy đc thì là ok. Tất cả những chiếc face mình cầm qua đều không thể chaỵ đc java .âý thế mà gõ tất cả các lệnh đều đc nhé.
thanhbk
TÍCH CỰC
8 năm
Giờ mà kiếm 1 e còn chất hơi khó 😔
có ý nghĩa đấy
thanhbk
TÍCH CỰC
8 năm
đà nẵng bán 8800 hiếm quá
Có bác nào biết nở Hà Nội chỗ nào sửa Nokia 8800e uy tín ko?

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019