Mercedes-AMG E43 2017 chính thức ra mắt với động cơ V6 3.0 tăng áp kép, 396 mã lực
El Ku
5 nămBình luận: 28
Mercedes-AMG E43 2017 chính thức ra mắt với động cơ V6 3.0 tăng áp kép, 396 mã lực
Không lâu sau khi ra mắt E-Class thế hệ thứ 5, Mercedes-Benz đã chính thức trình làng phiên bản hiệu suất cao của dòng sedan hạng sang này với tên gọi Mercedes-AMG E43 2017. Trên phiên bản E43 AMG, Mercedes-Benz đã ứng dụng khối động cơ V6 3.0 tăng áp kép mới vốn được họ trang bị cho các mẫu xe thuộc series 43 của AMG. Tuy nhiên, khối động cơ này có công suất mạnh hơn 34 mã lực nhờ sử dụng bộ tăng áp lớn hơn và ECU nâng cấp. Cụ thể, động cơ trên E43 AMG cho công suất cực đại lên đến 396 mã lực, trong khi đó phiên bản C43 AMG chỉ có công suất 362 mã lực. Mô-men xoắn cực đại vẫn được duy trì ở mức 521 Nm.

Hãng xe Đức chưa nói cụ thể về phiên bản mạnh hơn là E63 AMG nhưng nhiều khả năng phiên bản này sẽ xuất hiện cùng khối động cơ V8 4.0 tăng áp kép có công suất cực đại khoảng 600 mã lực. Trở lại với E43, phiên bản này đi kèm với hộp số tự động 9 cấp 9G-TRONIC tiêu chuẩn và hệ dẫn động bốn bánh 4MATIC AMG Performance với tỉ số truyền trước sau là 31:69.

Mercedes cho biết, E43 AMG có thể tăng tốc từ 0-100 km/h trong 4,6 giây trước khi đạt tốc độ tối đa 250 km/h. Tốc độ tối đa đã được giới hạn điện tử để đảm bảo an toàn. Mercedes-AMG E43 2017 còn có những cải tiến gồm hệ thống treo khí nén thể thao AMG AIRMATIC Adaptive Sport, hệ thống lái thể thao hơn và bộ phanh đường kính lớn.

Về ngoại thất, Mercedes-AMG E43 2017 sở hữu những chi tiết ốp khí động học, hốc hút gió lớn, bốn ống xả thể thao, vành 19" và cánh gió sau tích hợp trên đuôi. Trong khi đó, nội thất xe nổi bật với tay lái thể thao đáy phẳng, chỉ khâu đỏ tương phản và các chi tiết trang trí đậm chất AMG.

Hiện nhà sản xuất chưa công bố giá cũng như thời điểm bán cụ thể cho Mercedes-AMG E43 2017.

Nguồn: Carscoops
RIM
CAO CẤP
5 năm
Đẹp và em đang kiếm tiền để mua em nó trong tương lai xa <3
Đẹp quá đe
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
Ờ.... Mình chỉ nhìn thôi
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rộng quá. Mình chỉ thích Merc. Bao h mới có cơ hội chứ...
Cố lên các bác, em cũng thích Mẹc. Đang chạy xe ôm ngoài giờ để bỏ ống heo đây :v
Kenny_Lam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất thể thao, rất mạnh mẽ nhưng mất chất sang của E các đời trước rồi, có thể đó là cách Mer định vị sản phẩm mới. Dù gì vẫn mê Mer nhất
Em AMG này nhìn ko đẹp bằng em standard, chắc do cái màu đen ko vừa mắt
Ước mơ con GLA AMG mà sao khó quá ! 😔
Đéo bằng E 200 và 250
dungsss
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này uống cũng kha khá, dư tiền mới mua, chứ tích cóp mà mua thì nuôi k nổi em nó đâu.
Xem mà thèm quá 😔. Cả List Mer E đây các bác :(

haui2281
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho đến năm 2018 thì mục tiêu cg chỉ là c200 2016 thui, hiz.
kien2810
TÍCH CỰC
5 năm
Đang thắc mắc sao con này lại có bộ taplo giống S mà lại mang hình hài C,tưởng đọc nhầm Title C43 😁 :D

Mer năm nay hết ý tưởng rồi thì phải :D
Quá đẹp nhưng vẫn chỉ là người tình "trong mộng" thôi ^^
volbmt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái đuôi không hợp vs cái đầu lắm, cơ mà cho thì vẫn ăn 😁
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
5 năm
@volbmt Cho một phần rồi ko nói, còn chuyện bác nuôi có nỗi em nó không mà đòi ăn? Ko dễ ăn đâu bác, những người ngồi lên xe này là thu nhập của người tháng cả trăm triệu đó, chứ bác thu nhập lèn quèn 10 đến 20tr trở lại thì chưa đủ đẳng cấp để đến với e nó đâu, khuyên bác nên ngồi mà xem đi cho lành nha. 😃
isa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko biết mấy em E này có bị tiếng cọt kẹt khi đi vào chỗ xóc, gằn, hoặc nhấp nhô như em C class ko? gấu mới lấy C250 mà than quá 😔
@isa Cọt kẹt? không lẻ sườn nó yếu nên vặn vậy sao ta?
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
5 năm
@isa Làm gì có, chắc xe bác có vấn đề j rồi, mới mua thì đem ra hãng nó xem lại cho chắc ăn, chứ mua chiếc xe cả tỉ mà nói như mua hàng tàu vậy..
Huuloc1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thật sự em thấy Mer S đẹp, Mer C đẹp, nhưng thấy áp dụng phong cách thiết kế này lên Mer E thấy sao sao, vẫn thấy thiết kế cũ của Mer E đẹp hơn, cứng cáp, thanh lịch hơn.
Aster Wind
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho em hỏi ! Xe này khi nào bán ở Việt Nam! Vậy ạh
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019