Messenger Desktop cho Windows sắp có tính năng đa tài khoản
vn_ninja
1 nămBình luận: 59
Messenger Desktop cho Windows sắp có tính năng đa tài khoản
Mấy nay thấy anh em rầm rộ vụ app Messenger for Mac quá, viết bài cho anh em nhớ là app Messenger Desktop cho Windows 10 đang bổ sung thêm các chức năng mới nha. Anh em Windows vào đây nào 😁

Xem thêm: Messenger Desktop mới đã hết beta, mời anh em dùng thử

Hiện app Messenger Desktop đã chính thức với giao diện đẹp và rất nhiều tính năng, nhưng vẫn chưa hỗ trợ tính năng đăng nhập nhiều tài khoản Messenger. Đó là về app chính thức, nhưng mình vọc bên app Beta thì thấy đã có tính năng này, nên chắc chắc sẽ được cập nhật trên bản chính thức nhé anh em.

Mở app lên, đăng nhập tài khoản vào. Đây là tài khoản Facebook chính của mình

Để đăng nhập thêm tài khoản, nhấp chuột vào icon Messenger bên góc trái, chọn Profiles, Add a new Messenger user…

Lúc này một cửa sổ Messenger mới nhảy ra, để đăng nhập tài khoản mới nhấn nút sign in With Facebook.

Lúc này sẽ văng vô web, để đăng nhập tài khoản khác chọn This isn’t me, xong đăng nhập tài khoản mới vào là xong.

Lúc này mỗi tài khoản một cửa sổ, anh em chat tha hồ nhé.

Để out tài khoản ra thì cứ ở cửa sổ tài khoản đó, chọn phần Preferences, chọn Log Out là xong

Trải nghiệm nhanh tính năng đăng nhập nhiều tài khoản của Messenger Beta, anh em nào hóng vọc thì dùng, còn không thì chờ bản chính thức cập nhật nhé :D.
Cái app này ngày xưa cũng có cho PC sau dập đi giờ lại cho quay lại nhỉ ?
Vẫn đang xài bản web và hài lòng, chả thấy vấn đề gì to tát lắm :v Bật notification cho trang, đặt shortcut của chrome ra ngoài màn hình nhìn như app thật, cài thêm cái dark mode cho đồng bộ với những app khác.
@alakazam1994 Ủa darkmode cho mess kiểu gì vậy bác ?
@thằng khôn Extension của chrome thôi bác, nhẹ nhàng ngon lành, mời bác xơi https://chrome.google.com/webstore/detail/charcoal-dark-mode-for-me/aaekanoannlhnajolbijaoflfhikcgng
@alakazam1994 Wow thanks bác nhều 😁
@alakazam1994 dị ghê
ngoctrans
ĐẠI BÀNG
1 năm
Ngon quá.
Messegner đang đi đúng hướng rồi. Mà sao không bỏ cái quảng cáo nhỏ trong Messenger đi nhỉ. Nhìn nó cứ rẻ tiền thế nào.
@isNHP Cái đó cái nút báo bug á bạn 😃
@isNHP Bỏ đi ông facebook lấy gì kiếm tiền để trả tiền cổ đông & giúp anh Mark làm giàu bạn ey? Hướng của Mark là làm cho app Messenger kiếm tiền ngang ngửa facebook mà lại dựa trên số lượng người dùng facebook cái chiến lược này rõ ràng từ hồi ảnh tách 2 app facebook & messenger ra làm 2 rồi
@gauto988 Kiếm tiền có nhiều cách chứ 1 cái banner quản cáo nhỏ xíu ảnh hưởng trực tiếp đến trải nghiệm thì thua.
@isNHP Facebook họ nói là họ chỉ có nguồn thu duy nhất là chạy quảng cáo rồi, giờ ko chạy quảng cáo thì họ lấy gì sống?
Trước dùng thử thấy như hạch, giờ không biết khá hơn chưa. Tối cài thử xem sao
SHiNE -n
ĐẠI BÀNG
1 năm
Ảnh che như không che nhỉ :V
nhtphuc
CAO CẤP
1 năm
Chỉ cần nhẹ và chạy mượt, tính năng từ từ thêm cũng được
Hay đó chứ! Sau đợt này chắc phải cài win 10 thoy
zoozsi
ĐẠI BÀNG
1 năm
Nữa hả 😆
Ôi tôi lên đỉnh rồi, tôi ra rồi 😆
win7 vẫn chưa thấy
Mr.D1u_QuAi
ĐẠI BÀNG
1 năm
Không biết đã có darkmode cho app trên Windows chưa nhỉ? Tối nay về tải thử
@Mr.D1u_QuAi Có lâu rùi bạn ơi 😁
Hóng khi có trên bản chính thức
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
1 năm
@thu.trantuan95 Bản chính thức rồi, Hóng gì nữa
https://www.microsoft.com/en-us/p/messenger/9wzdncrf0083#activetab=pivot:overviewtab

(TT lại không có mục rút gọn Link rồi!?)
@vutuanbs Ý mình nói là tính năng đăng nhập nhiều tài khoản, mình hóng cái này nhé
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mới gỡ ra được 1-2 tuần vì lỗi Font, nay cài lại thì lại ngon, Duyệt!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019