Mi Band 5 có giá từ 620 ngàn
Rất hay và hữu ích!/10 người
ndminhduc
2 tháng trướcBình luận: 188Lượt xem: 20.704
Mi Band 5 có giá từ 620 ngàn
Chiếc vòng đeo tay Xiaomi Mi Band 5 đã được bán ra tại thị trường quê nhà của Xiaomi với giá 189 tệ (~620 ngàn đồng) cho bản thường và 229 tệ (~750 ngàn đồng) cho bản có NFC. Con NFC này sẽ giúp Mi Band 5 làm được những thứ như thanh toán,…

Sơ một chút, Mi Band 5 có cảm biến đo nhịp tim, ẩm kế, con quay hồi chuyển, gia tốc kế,… bên cạnh những thành phần cơ bản như màn hình AMOLED 1.1 inch to hơn, kính 2.5D,… về tính năng, chúng ta vẫn sẽ có kết nối với điện thoại và hiện thông báo khi có cuộc gọi hoặc tin nhắn, điều khiển nhạc, camera chụp ảnh của điện thoại, chống nước 5ATM, 11 chế độ chơi thể thao, trợ lý ảo thông minh, theo dõi giấc ngủ và cả chu kỳ kinh nguyệt.
Rất hay và hữu ích!/10 người
tầm giá này thì XiaoMi Mi Band vô đối
@전성득 Mình vừa mua dc con Haylou LS05 (solar) 635k bản có tiếng Anh trông ra dáng đồng hồ hơn
@vsphere nếu so giữa Garmin và Apple Watch thì đo đạc có chênh nhau nhiều không bạn nhỉ
@tkdang Cái đó ko rõ, mình so với 1 ông đeo Garmin gặp trên đường chạy thôi.
Mua cái về theo dõi chu kỳ bạn gái.
@hoangtuna Con Miband này có làm dc như bạn nói không vậy?
@lolzland Vợ chồng trẻ thì cứ pằng pằng đều đặn khỏi phải canh.
Còn muốn canh thì nó có cái que thử đó bác, chính xác luôn.
@lolzland Làm cái topic về cái này luôn đi bác ;))
@noMacLe Um chứ để dính bí met lắm
chờ trên tay thôi 😁
@Didu Mod cho hỏi có loại nào theo dõi được huyết áp không?
@osolemio27tea mình không rõ
@osolemio27tea Không có đâu bạn. Muốn đo huyết áp nó phải có cơ chế éo chặt tay như máy đo cơ.
@osolemio27tea Mấy con samsung gear sắp có tính năng đó đấy. Bản chất đo huyết áp nó phải ép chặt tay rồi nhả dần để đo tốc độ phản hồi, nhưng thằng Samsung nó chơi bằng cách bạn đo 1 mức huyết áp chuẩn bằng máy chuyên dụng làm mốc, sau đó nó sẽ tính sự thay đổi huyết áp bằng đèn hồng ngoài, nếu thấy tăng cao hoặc hạ thấp hơn mức mốc đó nó sẽ cảnh báo, chứ ko đo được con số huyết áp chuẩn xác.
Kiểu dáng như mấy con casio 1200 thêm tính năng của con miband này thì hay. Chứ con này thực sự mà nói nhìn k đẹp giống đồ chơi quá, dùng để đeo hàng ngày k hợp m dùng để đeo lúc thể thao tập luyện thôi thì lại mất công thay ra thay vào. Ý kiến riêng là vậy
@jindowing thích ý này của bác. 1200 + em này thì cháy hàng luôn đó bác.
@binhminh1977 Đc vậy thì e hốt ngay😆
@jindowing Này là kiểu vòng đeo tay, đâu phải kiểu đồng hồ
@ncdangson Bởi vậy nó mới lỡ cỡ bác ạ, dùng mỗi chơi thể thao thì hợp chứ đeo hàng ngày lại k hợp
@jindowing Mình thì chỉ quan tâm tới hiệu năng thôi, xấu đẹp để sau.
ko có cái giá đó khi đến tay ng dùng đâu
Coi qua cấu hình thì thấy cũng ko đáng nâng cấp
Từ Miband 3 lên 4 màn hình màu là bước nhảy vọt
Còn Miband 5 thì chắc ko nên...
@MrNamN Miband 4 mới ra sau 1 tháng mình mua xách tay 450k bản NFC đây 😬
@MrNamN lúc đầu nó đắt vậy thôi, 1 tháng nó tụt ngay ý mà
@sharinran141 bản xách tay thì giá đó đúng rồi!
Hồi mới ra dò giá 1 hồi củng phải 690K mới hốt dc em nó...
@MrNamN Giá thấp mà bền là đc mình xài đc cả năm giờ pin vẫn tốt nên ko có ý định lên con 5 😬
@sharinran141 nếu sau này có mi5 xách tay giá tốt thì hú em với nha bác ơi
với giá này chọn b5 hơn b4
Mình đã dùng miband 2 một thời gian và cảm thấy nó đo nhịp tim không đúng. Đã đối chiếu bằng cách bắt mạch & bấm giờ, sai số có khi lên đến 20 nhịp
@gauto988 Mi band đo cái gì mà chả không đúng. Đi xe máy nó còn đo chạy bộ mấy km cơ mà 😆
@phamthanhhieu178 miband không có GPS, nếu bật chế độ chạy bộ + cầm theo điện thoại thì là GPS của điện thoại, còn nếu chỉ để nó tự đếm bước chân thì sai tóe loe
Chỉ đo khi bật các chế độ luyện tập thì tương đối đúng, vì khi đấy bạn thực tế bạn chỉ chạy hoặc đi bộ, chênh lệch chút chắc vài thao tác tay, GPS dùng của điện thoại giảm sai số nhiều
@gauto988 Mua có mấy trăm mà đòi đo đúng thì cũng lạy bác. Mua mấy triệu nó còn tương đối thôi
@Windy2020 Ầy! Bạn nói thế là bậy, nếu như bạn nói thì xiaomi phải nói rõ ra là cảm biến đo nhịp tim của chúng tôi sai lệch vãi ra, các ông đừng có tin vào nó
Để làm cái về theo dõi bạn gái .
Cái này mình thấy đeo mỗi màu đen là đẹp nhất.
Thiết kế xấu vc ra, tiền tầm đấy là đúng r
Đeo chơi chơi coi giờ cũng ổn còn đề theo dõi vận động tìm con fibit charge 3 cũ tầm 1tr đo chuẩn hơn
Hóng review chi tiết nà!!!
nhìn ngon lành quá, phù hợp đại đa số người dùng không có điều kiện tài chính
Cái giá ko bao giờ làm người dùng thất vọng 😬
Dùng rất tiện khi chơi thể thao, cũng hợp lý với tầm giá
Mong chờ tích hợp GPS mà ko có .. chả hiểu sao cho cái chu kì theo dõi kinh nguyệt vào làm gì ko biết :| thất vọng ghê... haizzz
@AHoangCa thật ra thấy rất nhiều chị em đeo mi band 4 , đợt ra ngân hàng cũng có 2 em đeo , đi tham dự sự kiện bia mấy em PG bia cũng đeo con band4 . vậy nên thêm cái đ1o cũng hay hơn cho chị em
@AHoangCa GPS thì nó phải x2 lần giá này 😁 Mà dân ghiền thể thao có GPS thì họ cũng không chọn Xiaomi đâu ^^
@cellman Giá x2 cũng đc bác ơi 😆 Vẫn mềm hơn Garmin chán. Em cũng ko am hiểu lắm nên nếu bác biết có thế giới thiệu cho em con nào có GPS mà giá mềm chút đc ko :D
mình xài band4. Để báo cuộc gọi và tin nhắn lúc đang đi đá banh, tiện phết.
Mang smartwatch xịn sợ va chạm trầy xước. Mang con này chơi lăn xả tẹt ga.
---
Có điều Band4 + kết hợp Note9, hay bị báo trễ cuộc gọi: ví dụ có cuộc gọi tới, đổ gần hết chuông thì band4 mới báo có cuộc gọi. Không biết có ai bị giống mình không ạ?
@lamtn06424 có thể do Bluetooth khoảng cách của bác hơi xa, của em báo nhanh lắm, em dùng iphone 8 plus
@lamtn06424 Khởi động lại điện thoại xong test lại thử
@lamtn06424 mình dùng 7 nhỏ vs mb4 mà thấy báo cuộc gọi tin nhắn gần như cùng lúc mà
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.595 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156