Michael Bay xác nhận ngày công chiếu Transformers 3: 1/7/2011

Nam Air
3/10/2009 7:51Phản hồi: 49
Michael Bay xác nhận ngày công chiếu Transformers 3: 1/7/2011
Michael Bay, đạo diễn lừng danh được biết đến với tựa phim hành động khoa học viễn tưởng đình đám nhất hè năm 2007 và 2009: Transformers, vào đầu tháng 10 này đã chính thức xác định sự tồn tại của tập tiếp theo, Transformers phần 3. Theo đó ông đã làm việc với nhà đồng sản xuất bộ phim (Steven Spielberg) và hiện đang chuẩn bị những công đoạn để khởi quay T3, chính thức công chiếu vào ngày 1/7/2011 tới đây.

Đếm lùi thời gian phát hành Transformers 3 trên trang MichaelBay.com

Trích nhật kí của ông trên Website:
1/10: Ngày đầu tiên, sáng nay tại San Francisco tôi đã có buổi họp mặt với cty ILM (Industrial Light & Magic) suốt 5 giờ liền. Hiện giờ tôi đang cùng Ehren Kruger (tác giả kịch bản) bay đến đảo Rhode để làm việc với cty Hasbro về tuyển chọn diễn viên mới cho bộ phim.

Tái bút: Megan Fox, chào mừng cô trở lại, tôi hứa trong phần 3 này sẽ không có cảnh robot nào làm hại cô nữa đâu. Tuy nhiên cô cần có ý kiến tư vấn của bác sĩ khi làm việc với tôi bởi sẽ có những tai nạn nghề nghiệp xảy ra như: chóng mặt, hoa mắt, buồn nôn, suy sụp tinh thần dẫn đến ý nghĩ tự sát, thậm chí là những vấn đề ngớ ngẩn như: mọc lông vùng ngực và bụng (?), xuất huyết dưới da ở nhiều nơi và kèo theo chứng mất ngủ. Âu đó cũng là những nguy hiểm gặp phải khi tham gia các bộ phim, do đó cô cần có sự giám sát của các bác sĩ.
Kết: Chúng ta sẽ thấy mồ hôi, nước mắt và hạnh phúc sau ngày bấm máy Transformers 3.
Michael Bay.

[relate]transformers, phim[/relate]
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trans2 vẫn đáng xem nhất, và lại háo hức chờ đợi ngày ra mắt T3.
Không như mấy phim rẻ tièn G.I.Joe
bạn xem bản cam hay TS hay HD DVD, HD blu-ray... mà nói phim G.I.Joe kỹ xảo như "sh!t" thế, phim transformer là phim viễn tưởng có thể trong tương lai sẽ có thật, còn phim G.I.Joe xem xong thì mới biết Mỹ ra sao chứ:biggrin9gp:
Cả 2 phim tôi đều xem ở Megastar bạn ạ, liệu còn có hạn chế nào về mặt kĩ thuật để review về mặt kĩ xảo nữa ko hả bạn ....? Ở đây, tôi chỉ muốn bày tỏ quan điểm của mình - khách hàng/người xem - bỏ tièn ra rạp xem các phim nặng về tính hình ảnh như thế này đều kì vọng rất nhiều vào cái mình sẽ nhận được. Nếu bản ko tin hoặc chưa để ý kĩ kĩ thuật hình ảnh, thì cứ chờ đợi và down 2 bản HD của 2 phim vè xem vài lần sẽ thấy rõ kĩ xảo của G.I.Joe đúng chỉ là "trò trẻ con" so với T3 mà thôi.
Bác dựa vào tiêu chí nào mà nói G.I.Joe là phim rẻ tiền?:no6xn:
orionviva
TÍCH CỰC
15 năm
bác nói chí phải tính cả về nội dung lẫn kĩ xảo thì G.I.Joe chỉ xếp ở bậc con cháu thôi,mặc dù khúc cuối của Trans có phần hơi nhãm,nhưng dù sao cũng đáng tiền hơn coi cái kia nhiều
duco2
ĐẠI BÀNG
15 năm
cơn sốt lai nổi lên

hay thiệt sắp được coi thân tượng đánh nửa
Michael Bay sắp sửa lên ngang hàng với Peter Jackson và James Cameroon rồi đấy , chỉ cần làm thêm được phần 3 ăn khách là ngon rồi 🆒
zukenhoang
ĐẠI BÀNG
15 năm
bro này nghĩ sao vậy? Michael Bay là 1 tên tuổi lớn từ lâu của Hollywood rồi mà, sánh ngang cả huyền thoại Steven Spielberg, các tên tuổi này đã được cả thế giới công nhận, thậm chí chỉ việc điền tên họ vào bộ phim cũng đủ đẩy phim đó lên hàng "bom tấn"
Báo chí chê điên cuồng chứ ra rạp xem Trans2 vẫn ngon lành cành đào như thường ....
rút kinh nghiệm 2 lần đi xem Trans là phải ngồi ghế cuối, k thì đoạn uýnh nhau của các bác robot nhìn hoa hết mắt, mãi mới biết đc đâu là hàng xịn đánh hàng đểu 😁 :D :D

mong Trans 3 quá nhỉ, hic, những 2011 😔
vinhhip
ĐẠI BÀNG
15 năm
e thì đã rút kinh nghiệp từ hồi xem Spider man 3 :p
cautieu
TÍCH CỰC
15 năm
me oi...cai ống kính kìa...chẳng thế nào mà hình nó nét tới từng sợi lông mặt
Nhìn cái máy quay phim khủng quá, như 1 cổ máy vậy hic..
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
Thích cái máy quay quá. Ước chi có được nó
Phim có nhạc rất hay, hy vọng phần 3 sẽ tiếp tục như thế. Hỉnh nhìn cái máy quay khiếp quá.
PS cho Megan Fox là sao nhỉ?
khacvinhp
ĐẠI BÀNG
15 năm
Trans 1 còn đỡ, Trans 2 làm như sh!t ấy! Xem được nửa tiếng đầu chán không buồn xem nữa, tắt, chuyển qua xem Doraemon còn thích hơn! Kịch bản chuối không đỡ dc! Nhân cách hóa quá nhiều các autobots! Hơn nữa ở Trans 2 là sự xuất hiện dư thừa của các robots, quá nhiều robots, nhan nhản robots, đẩy Trans 2 lên một sự hoang tưởng phi lí. Tóm lại là mình thì có Trans 1 8 điểm còn Trans 2 thì 4! Ko kì vọng ở Trans 3!
tungang89
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xin lỗi bạn, nhưng mà trong film thì MEgatron là nền văn minh có trước cả con người cơ bạn ạ😃thế nên nếu coi Autobots fai ngu si hơn con ng thì bạn nên xem lại film vs phụ đề TA nhé:p...đã là phim giả tưởng thì làm j có khái niệm "hoang tưởng phi lý" hả joi`=)).. theo m bạn không đáng để xem T3 đâu, quay lại doremon hợp lý hơn;))
ông nhận xét quá chuẩn HD, khacvinhp xem phim đoremon đi nhé.....
Sưởng nhỉ 😁 Nói mấy câu bị ném đá vỡ mồm :D . Nhưngcung đúng bạn ak , có lẽ bạn chỉ hợp với xem Doremon thui :rolleyes5cz: . Trans1.2 đều là những phim cực kỳ đáng xem từ kỹ xảo -> nội dung , ủng hộ Trans
:biggrin9gp::p ( nhưng nắm 2011 thì lấu quá 😔 )
Trước bạn đã xem doremon,bay giờ bạn cũng đang xem doremon, và sau này bạn cũng nên chỉ xem doremon thôi. 😁
thegioipin
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác này chắc chỉ hợp xem doremon thôi ...

Mình xem Rap khi P2 có xem cam giác hay nhưng ma rao cam giác mờ oanh nhau ko thay gì ... khi vừa có HD vẫn down ve xem phê thât ...công nhân kỹ xảo của nó cha biết la robot thật hay giả vem quá phê ... nội dung thì đương nhiên phiên viễn tưởng thi ko có gì để nói noi chung vẫn la phim quá đỉnh xem để giải trí mà chứ co phải xem để đâu đầu ma nghĩ đâu ma đòi phim noi dung hay ..... phim nội dung hay thi đã có batman rồi hehehehe ,,,,,

Phần 3 rất đáng chờ :angry6wn:
năm 2011.. hông biết có sống nổi tới đó ko ta........ 😁:D lâu quá đi.... chỉ có 2 tiếng máy mà làm thật cực khổ ha.... :D
lauxanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng là qua 2 phần của phim rất hay và đáng để phim....nhưng ở vn chiếu ở rạp có mấy bửa...lâu ngày nhớ mún đi coi lại mà hok đc...down về xem = projector =))
couldn't wait for trans III
Film transformer 2 đã có HD rồi, tui down về xem 2 tuần nay rồi.Nếu pác nào chưa biết hay chưa có thì vô đây mà down. Bảng này chất lượng 1080. Có gửi kèm file phụ đề bên dưới luôn. Down về xem xong chờ film G.I Joe nữa rồi tha hồ mà kết luận kỹ xảo rồi này nọ thế nào. Cá nhân tui thì thấy cả 2 đều hay đáng đồng tiền bát gạo mua vé xem ở Megastar.
Transformers 2 (Revenge of the Fallen).VN.srt.zip
Bác cho em hỏi paswd là gì thế........

Sở dĩ Micheal nói vậy với Megan Fox là vì trước đó Megan có nói đôi điều dại dột trên báo khiến cô bị đồng nghiệp công kích ác liệt,cô nói "Micheal như là Hít-Le trên phim trường,luôn làm théo ý mình mà bỏ qua ý kiến của người khác".
Nói thật trước mình cũng ghét xem mấy cái kiểu robot bắn laze giả tưởng hay những phim đại củ chuối nhưng Star Wars nhưng từ khi ra Trans1, sau đó Trans2 thì bị thu phục hoàn toàn..Rô bốt là do trí tưởng tượng của con người làm ra, thậm chí có những robot ngày nay là do con người làm ra nên nó phải được nhân cách hóa chứ (con người lập trình mà)..bạn nào chê Robot tranformers nhân cách hóa quá thì cho hỏi bạn muốn nó thế nào.... chỉ kêu bíp bíp rè rè rồi lao vào bụp nhau ỏm tỏi lên à....nên nhớ đây là PHIM....mà trong PHIM thì bất cứ gì cũng có thể sảy ra được ;)..
PS: nóng lòng chờ Trans3 ra quá..biết đâu có thêm vài em Lamborghini hay Ferrari gia nhập Autobots :x
Tái bút: Megan Fox, chào mừng cô trở lại, tôi hứa trong phần 3 này sẽ không có cảnh robot nào làm hại cô nữa đâu. Tuy nhiên cô cần có ý kiến tư vấn của bác sĩ khi làm việc với tôi bởi sẽ có những tai nạn nghề nghiệp xảy ra như: chóng mặt, hoa mắt, buồn nôn, suy sụp tinh thần dẫn đến ý nghĩ tự sát, thậm chí là những vấn đề ngớ ngẩn như: mọc lông vùng ngực và bụng (?), xuất huyết dưới da ở nhiều nơi và kèo theo chứng mất ngủ. Âu đó cũng là những nguy hiểm gặp phải khi tham gia các bộ phim, do đó cô cần có sự giám sát của các bác sĩ.
Kết: Chúng ta sẽ thấy mồ hôi, nước mắt và hạnh phúc sau ngày bấm máy Transformers 3.

---------> ông Mai Cơn Bay này có vẻ ghét nàng Megan Fox nhỉ 😆..có vẻ Fox tính tiểu thư quá
anworm
TÍCH CỰC
15 năm
Trans 2 xem thì rõ hay, xem đến 2h sáng thì lăn ra ngủ tít, ngủ dậy thì trộm thò tay qua cửa sổ nẫng mất em 8700v. giờ nghe đến tên phim là cay hết cả mũi.
lauxanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
xem Transformer I & II này đem ra vs với năm anh em siêu nhân của bọn nhật thì sao nhỉ.....đánh chắc vui lém ;))
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
chờ đợi để đc coi phần 3, mong là sẽ có nội dung hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019