Microsoft: 42% máy WP được mua bởi người dùng nâng cấp từ feature phone, 23% chuyển từ Android sang

Duy Luân
26/6/2013 21:0Phản hồi: 313
Microsoft: 42% máy WP được mua bởi người dùng nâng cấp từ feature phone, 23% chuyển từ Android sang

Trong một bài thuyết trình ở BUILD 2013, Microsoft đã tiết lộ vài thông tin về "xuất xứ" của các máy Windows Phone. Sam George, một quản lí của Microsoft, cho biết 42% thiết bị Windows Phone được bán ra là do người dùng nâng cấp từ điện thoại phổ thông lên điện thoại thông minh. Vị này nói rằng chính nhờ sự đơn giản trong giao diện và cách sử dụng mà Windows Phone thu hút được khá nhiều người dùng khi họ muốn chuyển sang trải nghiệm smartphone. Hiện trên thế giới vẫn còn 4 tỉ điện thoại phổ thông và đây sẽ là lĩnh vực màu mỡ dành cho thiết bị giá rẻ như Lumia 520, 620. Chưa hết, 23% số máy Windows Phone được mua bởi những người dùng muốn "nâng cấp" chiếc điện thoại Android của mình, và George nhấn mạnh vào chữ "nâng cấp". Đây là một con số khá cao, cho thấy rằng người dùng Android đang có xu hướng đổi sang các nền tảng khác.

Nguồn: WPCentral
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn mấy phần trăm lại là của cái gì. Chuyển từ ios và mới sử dụng điện thoại à
@blueseaN9 iPad mà bé gì.
@vnstockguru Ipad nghe gọi được k? Ipad có gọi là điện thoại ko? Ipad có chữ phone ko?
@blueseaN9 Thì có chữ iPhone rồi. Bàn phím số, contact trên iPhone hiển thị to, rõ lắm.
Với mình, cái điện thoại từ 3 đến 6 inch ko khác nhau mấy. Chủ yếu nghe gọi và thỉnh thoảng check mail khi ra ngoài thôi.
@vnstockguru Dừng dừng dừng....Mình ko tranh luận với thành phần cực đoan như bạn....o_O! Bibi
Đơn giản vì điện thoại phổ thông người ta toàn dùng nokia. Nên nâng cấp lên lại dùng nokia nữa. Vì nghĩ nó "bền và dễ dùng " nhưng, "đời không như là mơ "

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@anh_pc_14123 Tuỳ người thôi bác, như mình khi xài iOs thấy nó rất dễ dùng, gần như chẳng có gì để vọc. Android thì mang lại cảm giác hao hao như các dòng symbian xưa nên cũng quen thuộc khi bắt đầu khám phá. Còn wp chẳng giống ai trước đây. Mới nhìn qua chỉ thấy toàn những ô live tile và không biết là nó đã đưa ra đủ hết các chức năng và phần mềm trong máy chưa hay chỉ là mấy cái chính thôi. Phải ngồi mò 1 hồi thì mới hiểu sơ sơ nhưng cũng ko dám chắc còn bỏ sót cái cơ bản nào chưa phát hiện ra ko nữa.
@nguyenqthin chưa dùng mà cứ ngồi phán
@nguyenqthin cho bác nói lại đi hok như mơ là như thế nào chưa ai phủ nhận dc điện thoại nokia bền VS giờ ra các máy dòng giá rẻ chất lượng cũng có thua gì ngày sưa đâu nokia vẫn tiêu chí bền đẹp pin trâu Vẫn có Fan trung thành mà giờ chuyển sang WP rùi thị phần thì đang tăng lên chứ có thụt suống đâu Điển hình như việt nam WP 520 đã vượt xa các đối thủ khác trong cùng tầm giá rùi
@nguyenqthin Thì lên windows phone vẫn bền và dễ dùng mà!
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này gọi là xảo thuật của từ ngữ.

42% của bao nhiêu máy. Tương đương bao nhiêu máy.

23% của bao nhiêu máy. Tương đương bao nhiêu máy. Từ đó suy ra:

Bao nhiêu người - số tuyệt đối nâng cấp từ Android LÊN WP?

Và bao nhiêu đã hạ cấp từ WP quay lại với Android?

Sent from my SH930W using Tinhte.vn
xmen533
TÍCH CỰC
11 năm
@lhlan + 1 cho thím
Xảo thuật từ ngữ 😁
@lhlan cái này gọi là óc rỗng nói chữ. 42% của số đang xài stupid lên mà ko hiểu thì pó tay. Muốn có số tuyệt đối thì cứ lấy thị phần hiện giờ trừ đi thị phần trước đây rồi nhân % nhé em hay nó vẫn có ghi đã bán đc bao nhiêu máy trong tháng trong quý nhé em em lấy thẳng số đó nhân % cũng đc em à. Nếu em kêu ko hiểu thì em xài bb là tốt nhất rồi. Nhưng mà bb vẫn có % nhé =)) % người dùng ở canada mà ko ghi thế giới nè chẳng hạn =)) Và sâu hơn có lẽ em ko hiểu đc % nó có ý nghĩa thế nào trong định hướng chiến lược phát triển em àh.
@lhlan vãi bác nay bác không có đi học à khi mà người ta muốn bào cáo số lượng hay gì đó thì người ta sử dụng đơn vị là % nhé nếu bác nào học hay môn Địa với Công Nghệ thì sẽ biết, người ta đăng như vậy là đúng rồi ở đó mà bắt bẻ, nên nhớ người ta là quản lí của Microsoft đó bác ơi bác học không nhiều = người ta đâu đừng có bắt bẻ như vậy người ta cười cho đấy🆒
Android chỉ dùg cho nhữg cu rãnh ko biết làm gì nên ngồi vọc vạch thôi,còn WP mới phục vụ cho người dùg,chứ ko phải ng dùg phục vụ cho nó.
@trinhsathcm M nghĩ c b kia chắc cuồng WP quá rồi chấp làm gì ,hãy để cho time nó trả lời .Nhớ ngày xưa windowmobile với O2 làm điên đảo giới trẻ việt nam mà bây giờ nó đã ra sao ai cũng đã rõ
Với cái cách mà MS đang làm + với việc Nokia đã gần như là hết thời ,thậm trí còn bị mấy công ty nhăm nhe mua lại =>sớm hay muôn mấy fan cuồng WP cũng sẽ trắng mắt thôi
-Android có google 1 công ty có tiềm lực tài chính quá là mạnh + với việc google tập trung nhiều cho nó nên nó sẽ ngày càng hoàn thiện
-ios thì apple cũng đang phát triển nó rất tốt
-WP chỉ có nokia sản xuất là nhiều 1 công ty đang kiệt quệ + với việc MS hầu như chỉ tập trung vào nền tảng PC.lap,Net, thì tương lai của WP8 cũng đã dự là mờ mịt rồi
Việc WP8 ra đời cũng chỉ là để cắm vào cái win8 trên PC cho nó đủ bộ mà thôi,nhớ ngày nào WP7 ra đời các thánh cũng tranh luận rồi cũng ngu si cuồng và rồi kết quả ai cũng đã rõ , WP7 đã bị bỏ rơi vào dĩ vãng
nijerrys
ĐẠI BÀNG
11 năm
@katauri Nói câu thừa thải, một bên dc free(ko phải hàng ..... nhé, free hoàn toàn), một bên phải trả tiền(vừa mắc mà tính năng lại ko bằng cả bản free bên kia) thì ai chẳng hậm hực. Nói như bạn biết là bỏ tiền mua với giá cao một cách ko đáng mà vẫn cứ mua à.
@angle_squall Ý bạn ấy chê mỉa mai WP đó bạn.😃
@MyGalaxy Nhưng rút cục lại vẫn là phí thời gian...
Ngày trước xài symbian vài ngày lại up rom mới ...nhìn lại là phí
Học hỏi ai cũng cần nhưng đừng lạm dụng nó quá đáng là dc
Thật sự thì đã có quá nhiều ng tự chi mình là giỏi coi cái mình làm dc mà ng khác k làm dc là cả thế giới
ypmv2
TÍCH CỰC
11 năm
42% máy WP được mua bởi người dùng nâng cấp từ feature phone, 23% chuyển từ Android sang. % còn lại của nhân viên Microsoft và lập trình viên.
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì từ feature phone -> WP -> Android -> feature phone😃
đang xài ăn roi cũng đang muốn qua WP thử :"> nhưng mà chưa có tiền.
@gagalovegood Wp đắt qúa mua ko nổi . Nghe thì hấp dẫn nhưng tiền thì ko có đẻ xài....nếu cấu hình máy dc như ăndoi Lte II của LG và cả gía nữa thì ok chuyển sang Wp ngay :d

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
mãi mà m$ không thèm ngó ngàng tới wp? cập nhật thì lâu mà mỗi lần có tí ti...cho nokia làm chắc không bị chỉ chích ác vậy...
m$ chỉ đc cái "mồm"....
Nói thế là xong rồi hả,chả còn j để nói về wp trong lần build này hả ms
kaka_nt09
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình từ android sang wp rồi về lại android
@kaka_nt09 lận đận nhỉ 😃
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Biết làm chiêu ghê, bái phục Microsoft.
Thông báo là hiện tại WP đã có 160.000 ứng dụng
@vietkii Nhưng 20% còn lại là những app mà mọi người rất cần.

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@ngqnamanh nếu hỏi vậy thì câu trả lời là App Store hay.
@Nguyễn Lê Trung Minh xl bạn,mình chỉ nhìn những thứ hiện hữu và đã xuất hiện,đừng nói với mình tương lai vì tương lai ko ai biết.Mình ko hỉu sao khi mới ra mắt thì Android 512mb đã chạy vèo vèo rồi,lại free nữa.Nếu so ra về giá cả thì wp là nền tảng có giá đắt nhất
@liltjkay mình biết cái lỗi trên store giúp ram 512mb chạy được,nhưng quan trọng ngay từ đầu nsx đã định mức ram 1gb rồi,như games gun bros lúc đầu 512mb chạy được nhưng sao đó lại giới hạn ram
42% đó mua WP chỉ vì cái giá của 520.
23% kia chắc nâng cấp từ Galaxy Y.
@thanh_nhan 23% kia là từ hk.phone bác à, Y ko tuổi :sosad:
@thanh_nhan Sao ko kể đến khả năng chụp ảnh của 920 nữa 😃
Mình nằm trong số 23% mà có xài galaxy Y đâu.hehe
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
@thanh_nhan Giá và chất lượng sản phẩm của Nokia chứ 😃
newman2005
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một hình ảnh tiêu cực cho cả MS và Nokia, suốt ngày chỉ biết che dấu cái dở của mình một cách thô thiển, qua VIETNAM mà học nè "có lỗi thì cứ nhận lỗi dân sẽ tha thứ" ...hê heee
23% từ Android sang nhưng bao gnhiêu ngược lại?
k hiểu lắm :|
Ta từ wp qa android đây

Sent from my MT27i using Tinhte.vn
Ông nè chém gió ghê wa ! Biết được cụ thể số % người dùng mua điện thoại vì lý do j nữa...vậy mà % còn lại thì ko nói luôn đi??? Nếu WP mà ko mượn danh A Nokia thì có mà chết yểu rùi! Ước ao có 1 con Nokia chạy Android !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019