Microsoft bán 40 triệu bản Windows 8 sau một tháng, Outlook.com có 25 triệu người dùng thường xuyên
Duy Luân
8 nămBình luận: 90

Microsoft vừa tiết lộ rằng hãng đã bán được 40 triệu bản quyền Windows 8 tính đến ngày 27/11/2012, tức sau một tháng kể từ ngày ra mắt chính thức. Thông tin này được cung cấp bởi Tami Reller, trưởng bộ phận tài chính, marketing cho Windows trong hội nghị về công nghệ Credit Suisse 2012. Hãng nhận xét Windows 8 "đã có bước tiến nhanh hơn Windows 7 khi nói về số lượng người dùng nâng cấp" từ bản cũ lên (vài năm trước, Microsoft nói 60 triệu bản Windows 7 đã được bán ra sau hai tháng có mặt trên thị trường).

Công ty cũng cho biết thêm rằng số lượng ứng dụng trên kho phần mềm trực tuyến Windows Store hiện đã cao hơn gấp đôi so với lúc mới ra mắt, tuy nhiên không có con số cụ thể nào được đưa ra. Bên cạnh đó, một số app đã đạt cột mốc doanh thu 25.000$ và lập trình viên được trả 80% trên tổng số tiền mà mình kiếm được.

Cũng trong dịp này, Microsoft thông báo rằng hơn 750.000 chiếc console Xbox 360 của hãng đã được giao đến tay khách hàng Mỹ trong tuần qua, thời điểm diễn ra sự kiện "Ngày thứ sau đen tối". Trò chơi "Halo 4" cũng có doanh số vượt kì vọng, trong khi số thẻ đăng kí Xbox LIVE Gold thì tăng 50% so với thời điểm Black Friday của năm ngoái. Chỉ trong một ngày chủ nhật tuần rồi, đã có hơn 14 triệu người dùng trên khắp thế giới truy cập vào Xbox LIVE và tổng cộng họ đã dành 72 triệu giờ với chiếc Xbox 360 của mình.

Không dừng lại ở đó, Microsoft hôm nay cũng công bố rằng đã có 25 triệu người thường xuyên dùng dịch vụ email này kể từ khi nó ra mắt hồi đầu tháng 8 vừa rồi. Với giao diện mang đậm phong cách Metro, Outlook.com cho phép chúng ta thực hiện tất cả các tính năng như khi đang thao tác trên Hotmail.com, chỉ khác là nó tiện lợi và nhanh chóng hơn. Microsoft đã kích hoạt sẵn tính năng duyệt email theo dạng cuộc hội thoại để có thể cạnh tranh với những đối thủ như Gmail, Yahoo Mail. Theo Microsoft, 4 trên 5 người dùng nói họ sẽ chuyển từ Gmail sang Outlook.com sau chỉ vài ngày làm quen với hộp thư từ Microsoft, và những tính năng chính hấp dẫn họ đó là Outlook.com có nhiều phím tắt, việc tìm kiếm nhanh hơn, gửi mail bằng phím tab, khả năng tùy biến đẹp mắt,... Microsoft cũng đưa ra phần mềm Outlook.com dành riêng cho những người Android để cạnh tranh với app Gmail của Google trên hệ điều hành này.

Tải về ứng dụng Outlook.com cho Android

em cũng đang sài 1 bản. keke. mà MS ko thu dc đồng nào của em
tetekh
TÍCH CỰC
8 năm
Thực ra phải là "bán" mới đúng, trong số những gói W8 của ms thì chắc chắn một số lượng lớn đến từ những người nâng cấp từ các bản W7, W vista với giá cực rẻ=> Ms đã 1 công 3 việc:
1. Người tiêu dùng cũ thấy được hậu đãi nên càng khoái, trung thành
2. Con số bản W8 quá lớn làm choáng ngợp người tiêu dùng mới, họ ấn tượng hơn, giới thiệu nhiều hơn cho W8 và khả năng rất cao là những người khác sẽ mua hàng
3. Những nhà phát triển, hãng máy tính có ấn tượng tốt, sẽ cài W8 trên máy họ, viết phần mềm cho W8
<= cái này gọi là 1 cục đá, trúng 3 con cá! (định viết là nhất tiễn, tam điêu nhưng có vẻ hán Việt lai lai tung của quá nên thôi ^^)
bjboyn00b
TÍCH CỰC
8 năm
@tetekh Chẹp, 1 mũi tên trúng 3 đích nghe hay hơn bác ơi 😁
@tetekh Tán 1 em dính ba chị em cho nó máu bác ạ. quá đã. chờ surface pro giảm còn 500$ múc 1 con
mqking
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tetekh câu cuối hay nha
@tetekh Nhất tiễn xạ tam điêu... Bác đọc truyện Tung nhiều hả? 😁
vianhtu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tetekh I-Fan ^^^^^^ ______ ^^^
đang xài w8 và outlook mail phải nói là nó rất nhanh và đẹp.đang chuyển dần gmail qua outlook
@mR.Rainfall Gmail của mình giờ đã đc forward qua Live rồi. giờ gửi mail dung Live thôi, để một thời gian mọi người biết Live mail của mình là từ bỏ gmail. giờ đăng kỹ Live còn đc tên đẹp, tên gmail của mình xấu quá. akakakakaaaka
HNT24681
TÍCH CỰC
8 năm
Em đang dùng 2 máy; bản Pro; cơ mà em cũng chạ có mất đồng nào 😁
Ko biết 2 bản của em có được MS tính trong số 40tr ấy ko các cụ nhể :D
@HNT24681 không tính đâu bác ạ, MS nói là 40tr bản quyền mà, chủ yếu là bán cho các nhà sản xuất máy tính thôi
HNT24681
TÍCH CỰC
8 năm
@trongvongbankinh Ơ của em cũn là bản quyền mờ cụ 😁
Có điều em ách tí vợ qua phone :D
@HNT24681 Cái đó cũng chỉ là active lậu thôi, ko đc tính đâu.
@HNT24681 tất nhiên là được tiền phát nào MS mới cộng phát đấy chứ bác :D
P.s: E cũng đang xài Pro, full chức năg và cũng không thèm cho M$ một xu :D
meocaphe49
TÍCH CỰC
8 năm
ngon
erictrinh276
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thì sài cái mail sẵn trong win8, đỡ phải cài outlook của office
n.kien
TÍCH CỰC
8 năm
@erictrinh276 Outlook ở đây là outlook.com cơ, ko phải phần mềm outlook trong bộ office
con số nói lên tất cả, Ms mới đúng là là gã khổng lồ có sức mạnh
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
8 năm
1/40m it's me!!!! 1/25m it's me too!! :v
@toanhsgb không hiểu
bboyleeu
TÍCH CỰC
8 năm
chúc mừng MS nhá.độ này nhận nhiều tin vui từ MS và Nokia và Rim quá.hehe
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chúc mừng Microsoft, chúc mừng Win 8.Nhưng mình đang mong chờ tin vui từ Winphone 8 nhiều hơn 😁:D:D
Đại bàng thì vẫn thế... đợi Surface Pro thôi!
Win 8 bán tốt quá nhỉ! Tuy nhiên mình thấy Win 7 vẫn OK mà...:p
kimanbn
TÍCH CỰC
8 năm
40 triệu này ko biết đóng góp bao nhiêu tiền vào doanh thu MS nhỉ? dạo này SS vs AP lãi nhiều quá sốt ruột😁
win 8 mà good thì wp8 cũg sẽ good theo......
Xài win 8 thật tuyệt😁
Chúc mừng bác microsof 😁. Em dùng win 8 từ 1 năm trước :D. Thành công của win 8 chắc cũng có phần mình khi kiểm tra lỗi cho HĐH :D:D:D
quảng cáo rất nhiều, MS đạt niềm tin vào Win 8
Chúc mừng Microsoft, một con số cũng kha khá!
Đang cần dùng máy tính vào nhiều việc nên chưa dám đổi sang win8(còn chưa quen giao diện mới và sợ một sớm phần mềm k tuong thích)
n.kien
TÍCH CỰC
8 năm
@jack1202 Windows 8 = Windows 7 - Startmenu + Modern UI.
Chưa thấy phần mềm nào win7 chạy được mà win8 lại ko chạy nổi
sizuki2011
TÍCH CỰC
8 năm
@n.kien Ko hiểu sao cái driver máy scan Canon LIDE 210 của mình bây h chạy trên win 8 mở mãi mới lên. Hik
hihohi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@n.kien Không hắn thế đâu. Phần lớn phần mềm chạy được trên win 7 thì vẫn chạy được trên win 8, vẫn còn 1 số không tương thích đấy. Ví dụ: D-Com 3G của Viettel hoặc Fast Connect của Mobile.
@n.kien Mình đang bị cái Cisco VPN Client trên Win 64bit nè bạn. Chưa có cách giải quyết, đành dùng lại Windows 7.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019