Microsoft bắt đầu cập nhật Window 10 Anniversary cho điện thoại, hãy kiểm tra ngay

sonlazio
17/8/2016 0:31Phản hồi: 119
Microsoft bắt đầu cập nhật Window 10 Anniversary cho điện thoại, hãy kiểm tra ngay
Hôm nay Microsoft đã bắt đầu phát hành bản cập nhật Anniversary Update dành cho các thiết bị Windows 10 Mobile. So với bản dành cho PC thì nó không có nhiều tính năng mới bằng nhưng vẫn có một số điểm đáng quan tâm như shortcut camera ngoài màn hình khóa, ứng dụng Skype mới, công cụ điều khiển nhạc ngoài lockscreen được thiết kế lại, giao diện settings cũng thay đổi chút ít. Ngoài ra, Anniversary Update còn mang đến cho Windows 10 Mobile khả năng quét vân tay.

Như mọi khi, bản cập nhật này được ra mắt dần dần theo từng giai đoạn và từng thiết bị nên có khả năng máy của bạn chưa nhập được thông báo update. Hiện tại mình không còn điện thoại Win 10 Mobile nào để kiểm tra, anh em có thì hãy thử rồi post lên topic cho mình hay với nhé. Để cập nhật, vào Settings > Update & Security > Check for Updates.

Xem thêm: Thử nghiệm Win 10 Mobile build 14322: nút camera ngoài lockscreen, nhiều thay đổi về notification...

Tham khảo: MSPU
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan trọng phần mềm cho điện thoại ấy! Khi nào messenger face của wp như android thì mình chuyển qua. 😃
w32
TÍCH CỰC
8 năm
@phanhuy5491 hiện tại app mess của facebook trên wp như trên ios nha bạn, chỉ thiếu gọi thoại
@w32 Giao diện như iOS còn hiệu năng chưa được như iOS :v
@phanhuy5491 Bây giờ thì messenger của wp mượt như ios và đương nhiên là hơn cả android rồi, chuyển qua đi!
canhmap
ĐẠI BÀNG
8 năm
@j_cage Facebook mình dùng vẫn như hạch, không biết mọi người dùng thấy sao
Mới lên trên máy tính thôi, đt dùng android
Lại cập nhật nữa à, sao không để cho nó yên nghỉ luôn cho rồi, còn ráng giãy dụa nữa 😃 , mà cái 1020 của mình có lên không vậy ta.
@minhcuongpro1234 bạn nên cho nó yên nghĩ để ng ta lên.
hiepmu
CAO CẤP
8 năm
@minhcuongpro1234 ko được bác ơi 😁
640xl được kg vậy?
đẵ lên và vừa dùng tool recovery về lại 8.1 . không thể vào setting hay bất cứ ứng dụng mặc định nào của windows 10 mobile
canhkhoai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vọc Windows phone Có tổ hợp phímđể Hardreset Lumia đó bác. Chịu khó search trên mạng là có
http://www.winphoneviet.com/forum/threads/khoi-phuc-cai-dat-goc-hard-reset-bang-phim-cung-cho-lumia.133163/
@vọc Windows phone Dùng phím nóng mà reset, làm như nào thì search hard reset trên gg đi
@sagittarius1312 xong hết rồi mới chỉ nhọ vl mất cả buổi sáng
@vọc Windows phone Reset bằng phím cứng nhé. Bấm đồng thời nguồn +volum -. Sau đó rung nhẹ thì nhả nút nguồn. Sau đó hiện chấm than thì nhả volum -. Sau đó bấm volum + nhả. Volum - nhả. Bấm nút nguồn nhả. Và bấm volum- nhả
đang tải xuống trên lumia 930 gold edition.
noupfix123
TÍCH CỰC
8 năm
@ncdangson bán 930 ko bro 😃 ... hay có nhã hứng xuống 830 ko máy cũng ken xà ben
@noupfix123 ahihi
@noupfix123 Inbox mình thông tin 830 đi nếu bạn có nhã hứng..
Càng cập nhật thì máy nó càng giật lag. App làm cho giống kiểu của ios rồi thì vào mở 5 phút mới chạy lên. Chạy giữa chừng thì out, giật lag tứ tung. Cái danh hiệu mượt nhẹ nay còn đâu...
ldhieu8th
TÍCH CỰC
8 năm
@king_of_mar1311 Máy bác máy gì thế, mình xài Lumia 532 rồi lên 830 xài apps Face beta rất ổn, không bị out lần nào. Apps load chập do tải về lưu bên thẻ, bạn chuyển về bộ nhớ trong sẽ load nhanh hơn.
minhsuke
ĐẠI BÀNG
8 năm
@king_of_mar1311 Chẳng biết máy bạn thế nào máy mình dùng bình thường, mở app nhanh chứ không chậm.
Thiencl
TÍCH CỰC
8 năm
@king_of_mar1311 Chậm kinh luôn
w32
TÍCH CỰC
8 năm
@minhsuke mấy máy chạy chip S200 cực kì lag dùng rất bực mình. mình dùng 730 chip S400 thì ổn
hiepmu
CAO CẤP
8 năm
@king_of_mar1311 tốt nhất là chờ con HP Elite X3 ra rồi quất nha bác, cài sẵn bao giờ cũng tốt hơn bản upgrade 😁
chucuong31
ĐẠI BÀNG
8 năm
chưa có nha bác, mình xài IP4 kiểm tra nãy h ko có
@chucuong31 Bác rãnh quá
Thấy càng làm ngươi dùng cang chê. Ung dụng thì it quá, nản cái win mobi này
minhsuke
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Timkelvin Không dùng thì đừng có phán bừa bạn ạ. Game không bằng 2 hệ điều hành kia còn app cơ bản chẳng thiếu.
@minhsuke Dạ. E có con 830 đây. App thì trên trời dưới đất, nhiều app của ms còn không có mà sài, COC thì ngậm ngùi. Pokemon thì chờ. Đồng hồ thông minh thì chẳng kết nối được, có được thì cái đôngf hồ chẳng ra hồn gì
730 đang kéo......... 😁
up
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá vip, a e lu 1520 lên thôi, bao nhiêu ngày trời chờ đợi cũng chỉ có cái đó, mình xài 3 máy 3 cái hdh khác nhau nên thằng nào ra mình cũng đều vui hihi 😃
@Ongnoi15 hahhahâh..giống em. sài cả 3 hđh cảm giác thật sướng,được nhận cập nhất nhiều gấp 3 lần những ng dùng khác. khoái cảm giác nhận cập nhật ghê
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ongnoi15 Dùng wp cũng ko vui lắm may mà màn hình với camera của 1520 gỡ gạc dc chút ít
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tinhchemte bởi vậy mình mới xài 3 máy đỡ chán, chứ cầm iphone với sony hoài cũng chán...mỗi hãng đều có mỗi cái hay, bây giờ wp có facebook chính chủ nên cũng đỡ chán hơn, nhưng công nhận cái camera với pin của thằng lumia 1520 quá tuyệt vời, cái khoản này mình nghĩ ko có thằng nào địch nỗi.
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ongnoi15 Camera mấy dòng sau này như G4 htc 10 s7 thì có phần thua thiệt rùi nhất là auto,còn pin thì mình dùng qua nó cũng Chút ít so với 6s+ hay s7e nhất là lên 10 dc mỗi quả màn của nó là mình thấy nó ngon nhất chưa có con nào địch nổi,dù là fullhd màu sắc với độ sang hay màu đen của nó thể hiện thì đúng là tuyệt vời màn 6' nữa nên nhìn phê.
WhiteGhost
TÍCH CỰC
8 năm
Lên từ 5h sáng nay cho em 950XL, nói chung là ngon, xài W10M đc cái là bất ngờ đc update khi ko ngờ tới ahihi
fhgg2009
ĐẠI BÀNG
8 năm
dùng song song em lu730 và android, tham gia cả insider cho lu730 nhưng công nhận hdh winphone dùng chán thật... hóng update là vui
Sáng mở mắt thấy thông báo có update đang lên cho 930 rồi. Chờ mode Duy Luân cảm nhận xem có gì mới để anh em nghịch. Nhiều bác lên dùng ko có được ah, kêu như vạc thế. Máy mình update bao lân chả thấy lần nào lỗi gì nhỉ. Chỉ thấy khi nào chuẩn bị có cập nhật sẽ có 1 vài hiện tượng khác lạ xuất hiện. Mỗi lần thấy wifi kết nối mạng nhà không được mà phải reboot lại mới được hay mở bàn phím quay số gõ được vài số nó lại ẩn bàn phím là biết ngay sắp có update 😁
hylan_metal
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nụ cười đôi mắt Vãi thật! Em 930 của mình lúc tối không vào được Wifi nhà phải reboot, sáng ra thấy update thì cho lên ngay. Bán phán đúng như thánh! :D
@hylan_metal Không hẳn là vậy đâu b, nhưng mình để ý thấy lúc nào điện thoại có gì đó khác khác là y rằng chuẩn bị có update, kiểu như wifi đang bt lỗi kết nối này, hay bật camera bị out, những cái mà ngày thường không bao giờ bị, tự nhiên bị thì mình thường thấy là có update. Ko biết các dòng khác có bị không nhưng 930 của mình là thấy vậy. :p
Review BCN lần này, trình duyệt edge có chút thay đổi ngon hơn, cuộn trang mượt hơn, camera thì vẫn thế cùi hơn hồi 8.1, thay đổi 1 chút trong setting nữa. Còn gì nữa thì phải dùng mới biết được. :D
Lại lôi cái Lu1520 ra nghịch 😁
canhmap
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LuckyZu Bác này giống em, Lu1520 chỉ đùng để chụp hình, quay video 4k và lôi ra để cập nhật HDH
RIM
CAO CẤP
8 năm
Đang download, bản này là 14393.67 😃
ldhieu8th
TÍCH CỰC
8 năm
10.14393.67 nó đây, mới cập nhật cho Lumia 830 đêm hôm mấy bợn ạ. Có chút thay đổi nhưng chưa nhiều.
mới reset xong trên 930 😃 chưa cảm nhận được gì mới 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019