Microsoft bắt đầu cho phép đặt hàng trước Windows 8

Didu
12/10/2012 15:3Phản hồi: 98
Microsoft bắt đầu cho phép đặt hàng trước Windows 8
Screen Shot 2012-10-12 at 10.42.16 PM.jpg

Ngày 26 tháng 10 là thời điểm Microsoft chính thức phát hành Windows 8 nhưng từ hôm nay, khách hàng đã có thể đặt hàng trước hệ điều hành Windows 8 thông qua hệ thống cửa hàng Microsoft hay các đối tác bán lẻ như Newegg, Amazon, Staples, Office Depot hay Best Buy. Sớm nhất là nhà bán lẻ Newegg đã liệt kê bốn gói Windows 8 với các mức giá khác nhau bao gồm Windows 8 Professional Upgrade (giá 69 USD), Windows 8 Pro Pack (mã kích hoạt, không đĩa giá 69 USD), Windows 8 (99 USD) và Windows 8 Professional (139 USD). Riêng Windows 8 và Windows 8 Professional đều có hai phiên bản 32-bit và 64-bit với giá như nhau do Microsoft cung cấp.

Như vậy, giá cho việc nâng cấp (từ Windows XP/Vista/7) sẽ là 69 USD như Microsoft công bố trước đây. Trong khi đó, nếu muốn nâng cấp trực tuyến, mức phí người dùng phải trả là 39 USD nhưng họ phải đợi tới ngày 26 tháng 10 tới. Việc nâng cấp trực tuyến lên Windows 8 Pro hỗ trợ 140 quốc gia với 37 ngôn ngữ và 23 loại tiền tệ. Microsoft không liệt kê chi tiết danh sách này. Hai ngày trước, vỏ hộp đựng đĩa cài Windows 8 đã bị rò rỉ trên Amazon và vỏ hộp mà Newegg liệt kê không có khác biệt nào. Chi tiết xem thêm tại đây (đặt hàng tại Newegg).

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrSad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Win7 mình còn chưa xài hết mà win 8 đã ra rồi. Chạy theo công nghệ đúng là mệt thật
QPR
TÍCH CỰC
12 năm
W8 có tương thích tốt với các PM cũ như XP các bác?😁

using Tinhte.vn
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@QPR Tương thích tốt gần hết với các phần mềm - khoảng 80%
Riêng game thì số chưa tương thích nhiều hơn 😃
Có bản ..... ko? Cho mình đặt hàng với.;)
@thanhpk123 giờ bạn tải về, bạn cài rồi active by phone, không cần crac
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
Chuẩn bị tinh thần nhá các pac.... Việt nam sẽ có bane ..... nhanh thôi.. Con này đổi giao diện chứ có khác gì win 7 đâu... Mac os thì ko đôi giao diện, nhưng tích hợp nhìu chức năng thêm vào os😃
MrDob
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chicoptm Người ta cài win8, active chạy ầm ầm rồi bác còn chờ gì nữa, mấy cái sự sung sướng thế này không nên trì hoãn :D
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@MrDob bác chỉ mình link với tối nay down về cho destop sài 😆 coi vui ko????
@chicoptm Đừng phán kiểu như đúng rồi thế bạn!
Mà cũng nói thêm, giao diện không phải là cái quan trọng nhất sao, UI luôn là thứ có quyết định lớn nhất tới quyết định của người dùng, nhìn vào iOS kia sẽ thấy!
Không phải ngẫu nhiên mà người ta tốn công mất sức để tối ưu hóa giao diện UI đâu bạn à!
@MrDob Nói kháy phải không, đúng thì để tớ còn like!
Wjn 8 xàj cảm ứng thích hơn. Vẫn đang dùng wjn 7 và ko có ý định up lên wjn 8 :-D
tuank53c
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy cùi, an phận với XP thôi
safa08
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuank53c Bác up máy rồi up win luôn đi.;)
Kaolu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự thì bất kì thứ gì đc đưa ra từ Ms vs Nok đều làm mình thấy hứng thú. Nó thật sự cuốn hút từ những chi tiết đơn giản nhất.
Sản phẩm của cả 2 luôn làm cho mọi thứ khi kết hợp lại sẽ tạo ra 1 sản phẩm hoàn hảo về tổng thể.
Chứ ko như ai kia lỗi tùm lum, đc cái này mất vài cái khác rồi đổ vạ cho người dùng và sau đó lấy 1 tính năng nổi trội nào đó và khoe mẽ về nó như thể nó là bố đời.
@Kaolu những cái trội kia nó lấn át cái lỗi bác ạ.còn như nokia.ừ ngon.ừ hoàn hảo về tổng thể.ừ bán lẻ công ty
detno29
TÍCH CỰC
12 năm
hic, alienware up lên không biết có mất đèn bàn phím ko nhỉ....😔
k theo nổi các bác ý. nói thật h mình vẫn xài office 2003 cho công việc vẫn ổn chán
kutj'
ĐẠI BÀNG
12 năm
haizzz nhanh quá sao màk theo nó kịp đây
đang dùng thử win8, khởi động nhanh, máy chạy mát hơn win7, nhiều cái mới lạ, chờ update online
Sắp tới rồi cũng phải quen dần sử dụng phần mềm bản quyền thôi, mỗi lần windows ra bản mới lại háo hức chờ mong .... Bản c.r.a.c.k hoặc k.e.y....

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Key giá mềm bên dưới chữ ký em, không cần đặt hàng sẽ có ngay key cho các bác dùng.
@traithaibinh1610 tội nghiệp mấy thằng lập trình win, mất 2 năm để hoàn thành 1 cái win, mấy bác nhà mình chỉ mất 2 pht1 dể cờ rắc😁
vẫn sẽ trung thành với win7 vì nó là hệ điều hành ổng định, tương thích, bảo mật cao nhất mà mình từng dùng
@ninhcongthanh bác sẽ thay đổi nếu ngồi cạnh máy e đấy! tư duy như hồi xp vậy
mà thong báo là hồi e cài bản cp thui thế mà lên lớp vẫn kết nối với máy chiếu ở trường bt😁
fanmaytinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ninhcongthanh Bác nói chí phải nhưng mình thấy em windows 8 này có le sẽ hay hơn em win7 rui, rùi bác lại lên đời em win 8 thui. 😃
@ninhcongthanh thế win 8 ko ổn định , tương thích, bảo mật cao hả bác :sexy:
mấy nữa có bản chính thức là nâng cấp thui
k có tiền 😁
Chờ Cờ-rờ thôi
Hero 13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn bị chờ link tốc độ cao thôi 😁
@Hero 13 giờ thì bạn có thể tải về rồi mà, mình xài cả tháng nay, xài key xịn luôn
Hero 13
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thecuong_87 Đó là hàng RTM mà :eek:
Đành phải chờ những cao thủ ra tay giúp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019