Microsoft BUILD 2017 diễn ra vào tháng 5, sẽ có Windows 10 với giao diện mới?

Duy Luân
7/12/2016 22:43Phản hồi: 52
Microsoft BUILD 2017 diễn ra vào tháng 5, sẽ có Windows 10 với giao diện mới?
Microsoft thông báo sự kiện BUILD 2017 sẽ diễn ra từ ngày 10/5 đến 12/5 năm sau. Đây là sự kiện dành cho nhà phát triển nhưng Microsoft cũng thường giới thiệu các bản update mới cho sản phẩm của họ. Năm sau có thể chúng ta sẽ được thấy bản cập nhật Windows 10 Redstone 3 tại đây. Nghe đồn Redstone 3 sẽ có một giao diện hoàn toàn mới theo phong cách Moden Desigl Language 3.0. Đây sẽ là thứ mà chúng ta có thể thật sự thấy và cảm nhận được chứ không chỉ nâng cấp về tính năng và hệ thống ngầm bên dưới như đa số các bản update trước. Hãng cũng được kỳ vọng sẽ chia sẻ thêm về kế hoạch của mình cho cloud, thiết bị di động, HoloLens.

Nguồn: Microsoft
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ cần MS lượt bỏ bớt ứng dụng chạy ngầm ko cần thiết là đã rồi!
mEnO 22
TÍCH CỰC
7 năm
@th3s3v3n Tắt được mà bạn!
Cả tháng mới đụng Windows nửa lần.
@BietSoSoThoi Nói chung là không đọc. Thấy tiêu đề về nội dung là đủ nản rồi. Có comment ý kiến không được à?
@Bạn và 500 Anh Em Bác hiểu cái tiêu đề không mà kêu nản
@Bạn và 500 Anh Em Muốn ý kiến thì cũng phải hiểu được vấn đề nói cái giống gì chứ :p
@BietSoSoThoi Nhưng nói về MS là nản chí anh hùng thiệt.
Chả thích giao diện win10 tý nào, kể ra giờ có bản mod nào về giao diện windows 1.0 thì sướng nhỉ, nhìn đẹp mà chả đụng hàng ai:
neich_it
ĐẠI BÀNG
7 năm
@king_of_mar1311 Đẹp VCL
@king_of_mar1311 Vậy màn hình độ nét cao trên dòng Surface vứt đi à bạn 😃 Với lại bay giờ giao diện quá nhiều đối tượng, mụcn setting đơn giản quá sẽ dễ nhầm lẫn icon, chữ nhiều gây dối.
Mong sao đừng hao ram nữa là được
Hi vọng một ngày không xa MacOs cân Windows nnư ios cân android
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
7 năm
@Kho Phim Chấm TV Ra cùng thời vs Win chả ma nào xài, suýt phá sản. Không nhờ ipod, iphone cứu...và ăn hôi theo ios thì giờ ngủm rồi. Cả đời cũng chả cân được.
Thiệp Vũ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kho Phim Chấm TV Tuổi gì
KytoSai
TÍCH CỰC
7 năm
Hy vọng là đồng nhất các app vào store, chung những tiêu chí về thiết kế.
Chứ hiện tại loạn hết cả lên, hỗ trợ màn 4k nquá tệ =__= .
Nói chung cứ làm 1 cái hoành tráng như từ XP lên Win 7 vậy, quá chất luôn. Nhưng mấy bản sau chả thấy tí hứng thú
BBW
TÍCH CỰC
7 năm
"Moden Desigl" =))
xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon
truongan18
ĐẠI BÀNG
7 năm
win10 ổn mà sao cứ thấy bị chê nhỉo_Oo_O
Quan tâm cái dt Win mới mà không thấy tăm hơi...
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Win 10 càng ngày càng ngon là điều không thể chối cãi.
casperpas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn còn Linux mà 😆
Mình cũng thi thoảng mới vào Windows để chơi điện tử 😁
@casperpas Mình rút tiền ở nhiều ngân hàng, hầu như toàn dùng Win 😃 Lúc máy lỗi nó hiện nguyên màn hình desktop mà không biết ấn vào đâu để nó vào app rút tiền. Trên Task bar vẫn thấy nó hoạt động 😃
Nguyenn611
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Do Xuan Tuong Tui thích cách xài windows của bác quá :rolleyes:
@Do Xuan Tuong ATM toàn dùng win mà
casperpas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Do Xuan Tuong chuẩn, nh cây nó xài Windows Embedded. mấy lần rút tiền thấy nó có cái thông báo lỗi to vật vã ngay giữa, may mình thuộc chỗ bấm rồi nên vẫn rút đc 😃)
Hóng xem .NET Core có thêm những cải tiến mới thôi 😁 Đang ghiền thằng này :D
@bango123 giống tui, nhưng client mình xài javascript Aurelia/angular với mongodb. Từ sql sẻrver sang mongo thấy sướng hẳn:D
@congthanhgiong à, mình là dân nghiệp dư thôi và mọi thứ vẫn đang học. Mà minh thấy MongoDB là hệ theo kiểu Document Store chứ ko phải Relational.
Cho mình hỏi là document store vậy thì có ưu điểm gì nhỉ.
(mình hỏi thật chứ ko có ý xoắn, mong bạn có thể chia sẻ tí xíu - kiểu như là Linix thì ổn định, Mac OS thì đẹp, còn Windows thì phổ biến, ví dụ thế)
@CrystalShield mình cũng tự học ko thôi, mongodb gọn nhẹ, free, cộng đồng lớn, dễ tìm nguồn hổ trợ. Nó dạng json phù hợp với xu hướng dùng javascript ngày nay như Nodejs, Google AngularJS, Facebook React, Aurelia.io (durandal cũ), Meteor.... do dễ tiếp cận dễ học. Bạn thử cài Mongodb vào xem, siêu dễ học, hầu như 1 buổi là cơ bản biết sạch, đủ làm web ngon lành.😁
Do nó ko có quy định cấu trúc như Relational, vd bạn define cấu trúc cố định coi như chết cả đời, muốn đổi phải vào thêm field, .... json thì thoải mái, ko có biên giới, ko cần cấu trúc cố định chết từ đầu, tất nhiên để tối ưu ko nên sử dụng bừa bãi sẽ khó truy xuất về sau.

Sql bạn cần có nhiều kiến thức về database hơn để vận hành tốt, đôi khi viết cái stored procedure tôi ưu cũng khá mệt. Nếu là cty lớn thì cần những người có bằng professional DBA, như oracle hoặc ms db để vận hành thông suốt, tất nhiên giải pháp bọn nó đòi hỏi cao hơn cái mình cần cơ bản.

Mongodb ăn thua theo mô hình cần mà phân tích mối quan hệ cho phù hợp, có thể xem thêm Lead Techinical của Mongodb http://blog.mongodb.org/post/87200945828/6-rules-of-thumb-for-mongodb-schema-design-part-1 tốt cho cả người đang xài sql, mối quan hệ tables/collections one to few, one to many, one to squillion khá thú vị.:D
Swift
ĐẠI BÀNG
7 năm
giao diện đổi mới liên tọi làm ji mất công user phải thay đổi thói quen của họ, improve cho tốt performance đi mấy anh ới
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
Update đi nào. Đang chờ đợi đây 😁
Ngon mua con macbook pro 2016 cài win 10 là chẹp luôn
@Lumisur IMG_0255.JPG
Me 866 đang định bán đây
@Lumisur Đệch
lỗi taskmgr ngớ ngẩn...chép lại cái đó từ đĩa cài mà vẫn thế
giữ 10p thì cái taskmgr vẫn đứng im nhé, chỉ có resource monitor vẫn chạy bình thường
lockhomes
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kungfu9999 Có thể TaskManager bị Paused rồi.
@lockhomes thank guy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019