Microsoft cần làm gì để đưa Windows Phone cất cánh?

Duy Luân
8/12/2014 0:15Phản hồi: 446
446 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

htcone
TÍCH CỰC
9 năm
wp là 1 cái hệ điều hành khá tệ. Đặc biệt là giao diện đồ hoạ , trong khi thế giới càng ngày càng tiến tới sự trực quan ở giao diện thì MS lại đi ngược xu thế ấy với hàng loạt icon hệ thống đơn sắc, menu thì nền đen chữ trắng trông quá ư nghèo nàn. MS là Ông vua phần mềm trên PC nhưng ở mạng di động anh í chỉ là 1 con kiến
voi_beo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htcone mình thì có cảm giác như androi người ta bán cho mình một công cụ để mình nêu bật cá tính và làm những gì mình thích, còn WP là bán cái cá tính, đặc trưng của họ cho người khác dùng và phải thích những gì họ làm.
philong84
ĐẠI BÀNG
9 năm
định mua em lumia 535 lăn tăn WP không có game hay day với COC . thế là chuyển sang em zen 5 . Nói chung bác nào ăn chắc mặc bền thì chơi mấy em đấy
bài này chuẩn quá
hưng p.a
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng cứ thấy tù tù
anhanh119
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc trước trên này có bài khảo sát pin điện thoại, post lên toàn thấy facebook, chat chit linh tinh chiếm gần hết thời lượng pin. Với mình dùng WP từ thời HD7 bây h đang dùng 1520 và cảm thấy cực kỳ hài lòng với em nó, mình gọi rất nhiều, trong danh mục pin trình gọi điện luôn chiếm gần như hoàn toàn, wifi, 3g không bao h tắt, cũng ko bật tiết kiệm pin, mà dùng thoải mái 2 ngày (rút sạc 7h sáng hôm trước đến 9h tối hôm sau còn 10% pin), công việc thì mail, office, ghi chú...rất hài lòng,máy chạy rất nhanh, ổn định. Mình đặc biệt thích sự đơn giản và cá nhân hóa của WP. Ai dùng thật sự thì mới cảm nhận được, còn dùng kiểu đi qua hàng nước thì miễn bàn, còn một số kiểu nữa là không tìm hiểu kỹ trước khi mua, không dùng được chê đt ngu, không biết đt ngu hay mình ngu nữa thì càng không cần bàn tới.
@anhanh119 tôi đang dùng 1520 đây, dùng hơn nửa năm nay rồi, ngu ở đây là so sánh với ios, android, đừng thần tượng nó quá
anhanh119
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iphone368 Cũng đang dùng kèm nexus đây, đừng tự ti như vậy chứ.
baokymigia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng Nokia Lumia 830 xài sướng lắm nha. Chụp ảnh đẹp, nghe nhạc hay, lướt web nhanh... Mong Microsoft sớm tung ra bản update Lumia Denim final. Hóng thôi.
Vincent Vo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mặc dù là fan WP nhưng phải công nhận là mấy cái ứng dụng nào xài dc dc là nó tính phí hết, phương thức thanh toán thì lằng nhằng..... muốn xài tiền cũng éo xong. Giờ mà có dk đổi chắc chắn sẽ wa iOS
@Vincent Vo Tùy cách dùng và sở thích mỗi người, màn hình home Windows Phone ngay cả những ứng dụng trên đó đã thể hiện cá nhân người đó rồi. Với t thì các icon nhìn chán rồi, nhìn suốt từ ngày đầu biết dùng máy tính, bh nhìn màn hình của Windows Phone là bị hút hồn ngay, nhưng t có bh nói giao diện Android, ios xấu đâu, với người khác thì lại hợp với họ
anhanh119
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vincent Vo Wp thanh toán trực tiếp qua tài khoản đt rồi bạn nhé( chỉ áp dụng viettel).
khoaho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bán nó đi
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoaho Bán nó đi thì lấy gì bước vào thị trường di động.
Tinh tế trở thành chiến tranh giữa các OS rồi. Vậy tốt hơn ai dùng OS nào về Forum OS đó mà thắp hương.
Ảo tưởng sức mạnh.
Em nghĩ nên sửa lỗi cho từng máy và tối ưu hóa đầy đủ cho các máy mới . Ví dụ như Nokia Lumia 730 chẳng hạn, nhìn thế thôi nhưng phải ai dùng rồi, hay vọc vạch và để ý một chút thì mới thấy là có nhiều Trò chơi / Ứng dụng chưa được tối ưu để phù hợp với màn hình 4.7 inch, vậy nên có nhiều thứ phải nói là nhìn xấu tệ trong khi dùng có cảm giác rất khó chịu . Điển hình trong đấy là cái Store, ứng dụng thì Facebook của MS, Messenger, MixRadio . Game thì có iStunt 2, Assassin Creed, Plants vs Zomies, Gravity Guy 1, Mirror Adge toàn chưa được tối ưu ... Chưa kể còn bị một số lỗi vặt như Double Tap không ăn, quay Video bằng Camera trước thì màu như kiểu đen trắng, chụp Camera trước ở điều kiện thiếu sáng bị ám đỏ . Lại còn cái vụ vào Store để cài ứng dụng thì hay bị đơ ( Lỗi chung trên 8.1 ) . Với nếu được thì mong là sẽ hỗ trợ nhiều định dạng phim hơn, chứ như hiện tại nhiều trang web trên IE phát phim toàn không được 😔
Con gà múp nó là fan khùng của nokia và milu đó bạn oi,bạn đừng có đụng vào nó không nó cắn chạy nọc thì chết đấy
@Myheart1984 ừ. đúng r. cái thằng phán nokia đc mua lại bởi ms vs giá 3 tỷ thì thông minh r. chả có j chê đi chê cái nút home nó đểu đểu. bảo 15 năm dùng win mà 1 năm dùng mac bỏ luôn win thì kinh r. nhà có điều kiện mua đc con gà về bị ăn gạch cho u hết cả đầu lên lại còn phán cái zè. quote thẳng xem nào? sao p giấu giấu diếm diếm thế cuồng táo member
phucmaster
TÍCH CỰC
9 năm
Wp mà tốt đẹp hết thì thị phần đã k thấp thế này, mấy bạn dùng wp nên nhận ra những điểm yếu của nó để ms khắc phục
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Người ta biết thừa những thứ đó các "thiên tài" ạ! Cái giao diện Material Design là học hỏi từ giao diện phẳng của WP đấy.
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói tóm lại các "thánh thiên tài" đừng có vào đây ném đá. Em không phải fan cuồng nhưng đừng có nghĩ đến ném đá gây chiến. Đọc mấy bình luận dìm hàng thấy ức chế lắm.
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói tóm lại, chúng ta cần những đánh giá khách quan công bằng. Các "thánh thiên tài" đừng có ném đá ở đây, nghe chán lắm.
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều "thánh thiên tài" trong cái diễn đàn này đúng là giỏi chọc tức người khác. Các "thánh" làm ơn biết ăn nói ứng xử một chút đi. Cứ vào đọc là thấy điên hết cả người. Không thích cãi nhau nhưng cũng chẳng biết trả lời sao cho khách quan công bằng.
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi em đi ngủ đây. Mong các "thánh thiên tài" sáng dạ ra tý. Hôm sau đừng có gạch đá gì nữa. Em không phải fan cuồng đâu. Em thích WP ở chỗ nó không phân mảnh như Android và nó chạy mượt trên các máy cấu hình thấp. Chủ yếu là vây. Dùng lâu dài được, không bị bỏ rơi như Android. Giá cả hợp với túi tiền của em. Em đang dùng Lumia 520.
Chả hiểu sao toppic này rất nhiều cm rác rưởi của nhiều thằng chả biết gì hoặc chả dùng WP nhưng chém gió thì không sao, cm của mình lại bị xóa ???
eeninay
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn đang dùng lumia 920, không gì phàn nàn cả...
kingston_lee
ĐẠI BÀNG
9 năm
thực s
thực sự thì em không chơi game bác ah.
@kingston_lee thì e bảo sẽ có ng ns thế chứ e có ns đâu hihe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095