Microsoft cập nhật Bing apps cho Windows 8: hỗ trợ RSS, đọc tin offine ...
vuhai6
8 nămBình luận: 75
Vừa qua, Microsoft đã tung ra bản cập nhất mới cho các phần mềm trong nhóm Bing apps, bản cập nhật bao gồm nhiều thay đổi với mục đích giúp cho người dùng tuỳ biến tốt hơn, cá nhân hoá phù hợp với nhu cầu bản thân. Bing apps bao gồm 6 phần mềm cơ bản được Miccrosoft tích hợp sẵn trong Windows 8 đó là News, Maps, Finance, Sports, Travel và cuối cùng là Weather. Nếu bạn đang dùng Windows 8 thì có thể vào Windows Store để kiểm tra cập nhật với, riêng bản cập nhật mới cho Weather hiện tại chưa có, nó sẽ sẵn sàng trong vài ngày tới.

Điểm qua một vài những thay đổi có ích như: News - phiên bản mới hỗ trợ RSS và đọc tin offline. Chính vì thế bạn có thể tuỳ biến tin tức theo ý thích, lấy tin từ những nguồn tin bạn muốn, ngay cả với tin tiếng việt. Maps - cải thiện khả năng tìm đường, ngoài ra bạn có thể pin địa điểm ra ngoài start screen để lần sau truy cập nhanh cho dễ. Travel với các nguồn tin được cập nhật từ Lonely Planet, Frommer và Fodor. Nếu bạn thường xuyên di chuyển thì đây là phần mềm rất hữu ích.

Nguồn: Bing
meocaphe49
TÍCH CỰC
8 năm
không ấn tượng lắm
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@meocaphe49 thế thì không phải dùng đâu
Windows 8 càng ngày càng thân thiện :X
Search mình chỉ dùng mỗi Google là đủ. Có lẽ do nhu cầu phổ thông.
tonion
TÍCH CỰC
8 năm
Windows 8 hay dùng mỗi app weather để xem thời tiết 😁
unsigup
TÍCH CỰC
8 năm
Chưa đc trải nghiệm Win 8 chính thức 😃
sao cái weather của e nó ko chạy live đc nhỉ, mấy bác biết chỉ e với
favor_thien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lê Thanh Lâm Đầu tiên bạn click để mở app Weather lên , chờ tới khi app hiển thị đầy đủ nội dung

Bạn bấm nút Start trên bàn fím để way ra màn hình Start , rùi click phải vào ô app Weather và nhìn xuống thanh dưới cùng màn hình để coi nó đang On hay Off Live

Nếu nó đang là Off Live thì bạn click vào chọn On live
Còn nếu đã On Live rùi thì bạn bấm vào chữ Smaller , chờ 1 tí , rùi lại click phải vào ô Weather và chọn Larger

Thường thì mình làm như cách trên , 1 tí app sẽ Live lại binh thường
Còn nếu k dc thì bạn check lại coi máy tính co kết nối với Internet ổn định chưa
@favor_thien nó ko có chữ live gì hết, lúc trc cài có, do máy bị lỗi mình cài lại zờ thì ko chạy đc luôn 😔
favor_thien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lê Thanh Lâm Các app khác có Live dc k?

Bạn vào fần Change Windows Settings , rùi vào Windows Update để update thử
Nếu sau khi update mà tất cả app vẫn k Live dc thì chắc lỗi Win rùi , cài lại Win thôi

Còn nếu chỉ có mỗi mình app Weather k Live thì bạn lên Store search Accuweather for Windows 8 , rùi cài cái nì vào

Mình k pin app weather mặc định nữa , chỉ dùng app Accuweather thui
Giao diện có hiệu ứng mây mưa đẹp hơn ^^
@favor_thien
thanks bác nhé, gỡ ra cài lại đc rồi, cái account weather 8 mình thấy hk đẹp lắm 😁, vẫn thik cái này hơn, mà sao mình đâu tháy bản cập nhật nào như ad nói đâu ta, máy bạn có cật nhập hk
@Lê Thanh Lâm bác uninstall nó đi rồi lên store tải lại
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
Cài Windows 8 vào vào remove thằng Bing apps không chừa một thằng nào, nói chung chả dùng được cái app nào

Nếu mà giao diện của Windows Phone mà cũng rực rỡ và tươi sáng như thế này thì chẳng phải sẽ đỡ nhàm chán hơn sao 😔
@Biệt Động Quân Ý bạn ấy muốn nói Người dùng có thể tùy biến màu nền (xanh, đỏ vàng, tím...) của live tile chứ ko cùng một màu như WP8. Mặt khác, mình thấy các live tile Win 8 đẹp hơn khá nhiều so với WP8.
@Biệt Động Quân cái nền + mỗi tiles 1 màu
kimanbn
TÍCH CỰC
8 năm
mới dùng thấy hay hay, sau thấy mấy cái apps nó pending suốt ngày chán quá quay lại win 7
Vừa cập nhật cái maps giờ vào cái là crash luôn =))
Trước cái Bing News em không share facebook, twitter được. Giờ đã sửa chưa, vẫn chưa thử 😆
cài win8 nhưng chỉ dùng đúng 2 ứng dụng là mail & thời tiết
mới cài được win8 ngày qua, mà win8 bản nào tốt nhất cho người dùng cá nhân nhỉ
Cài xong Win 8 là cài soft tắt luôn Metro UI. Cứ cái màn hình desktop cho lành, khi nào có máy tính có tích hợp touchscreen thì tính sau 🆒 .
win8 hay mà. Hôm trước còn phát hiện ra thằng LIne có bản cho win8, thế là từ máy tính có thể ntin cho đt thoải mái 😆
@tienhainguyen Đký tài khoản bằng điện thoại vậy bác? Em down, cài vào đt trước rồi mới cài vào win8 nên k cần đký. Mừ key bản quyền cũng k đắt đâu bác ạ, hồi cài em mua có 100k nè.
@trananh239 mình dùng win 8 pro gõ không có bạn ah
trananh239
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangducphong có thể phải để location của máy là US mới thấy đc 1 số apps
@trananh239 uh mình chọn Việt Nam nên không có
pucoi12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trưa từng được trải nghiệm , dù chỉ là xoa xoa lên em nó
cu cap nhat nhieu vao, nghe cap nhat la thich
nhthien-pp
TÍCH CỰC
8 năm
Thích cái Bing Translator 😁
maivannam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm sao thêm tinhte vô vậy mấy bác?
@maivannam Cái đó chỉ là email từ tinhte thôi mà bác? 😁
favor_thien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maivannam Bạn đang nói tới cái ô Email màu xanh lá cây ở góc trái trên cùng dó hả?
Cái dó là hộp Mail thui! Có mail gửi từ Tinhte.vn thì nó hiển thị
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019