Microsoft cập nhật Skype 5.5 cho iOS 8, hỗ trợ tính năng tương tác với các thông báo

bk9sw
22/9/2014 17:4Phản hồi: 24
Microsoft cập nhật Skype 5.5 cho iOS 8, hỗ trợ tính năng tương tác với các thông báo

Microsoft hôm nay đã phát hành một bản cập nhật lớn cho Skype trên iOS. Ứng dụng giờ đây đã được tối ưu hóa hoàn toàn cho iOS 8 với việc hỗ trợ tương tác với các thông báo, cho phép bạn quản lý cuộc gọi và tin nhắn ngay từ màn hình khóa. Bên cạnh đó, phiên bản mới cũng đã khắc phục lỗi crash của Skype trên iOS 8.

Bản cập nhật Skype 5.5 bổ sung một loạt tính năng tương tác, cho phép trả lời/từ chối cuộc gọi và gởi tin nhắn ngay từ màn hình khóa, từ các thông báo hiển thị dưới dạng banner và từ trung tâm thông báo (Notification Center). Để sử dụng tính năng này thì bạn cần kích hoạt Skype trong Settings > Notification.

Khi có cuộc gọi đến, bạn chỉ việc vuốt thông báo cuộc gọi sang trái hoặc kéo banner xuống để trả lời hoặc từ chối. Riêng với cuộc gọi video thì bạn có thêm tùy chọn trả lời bằng tiếng (voice) hoặc video. Với cuộc gọi nhỡ, bạn có thể gọi lại hoặc gởi tin nhắn. Với tin nhắn mới, vuốt thông báo sang trái hoặc kéo banner xuống cho phép bạn trả lời nhanh tin nhắn.

Ngay từ bây giờ bạn đã có thể cập nhật hoặc tải về Skype 5.5 từ App Store, yêu cầu từ iOS 7 trở lên.

Tải về Skype 5.5 hoặc quét mã QR

Nguồn: Skype
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tommyteen
TÍCH CỰC
10 năm
Thích android vì pop up đc tin nhắn reply trực tiếp không cần mở app, h ios cũng có rồi.
Không biết pin thế nào, note 4 với 6+ cái nào đc nhỉ
tuan801
TÍCH CỰC
10 năm
Làm công dân của hệ sinh thái IOS sướng 😃
hanpihoon
TÍCH CỰC
10 năm
Trời,bao giờ facebook cho ios 8 với các hãng khác update cái này là minh lên 8 luôn 😃 sau này coment face vs reply viber zalo sẽ rất nhanh chóng,cuối cùng thì apple cũng đã tới đỉnh,sẽ ít phụ thuộc vào cydia hơn 😃
@hanpihoon Có rồi mà bạn.
speed_demon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Buồn cho skype trên android gửi-nhận tin toàn miss nửa ngày mới nhận-gửi được.
Peryz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@speed_demon Windows Phones cũng khác gì đâu. IOS luôn được ưu tiên. Đã từng dùng wp và nản toàn tập 😁

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Peryz BẠn kiểm tra internet hay chế độ background đí. Tui xài Skype trên WP nè, tin tới tức thì ko hề có delay nhé.
Còn chuyện ưu tiên iOS và Android trước vì với quan điểm khách quan Skype là một cty phát triển phần mềm thì phải tập trung cho nền tảng nhiều người dùng trước (Micrososft sở hữu Skype và M thu lợi từ mỗi máy Android bán ra còn hơn cả tiền lời cùa WP) Nhưng ko có nghĩa Skype bỏ WP. Hãy nhìn kỹ Skype đã tích hợp sâu vào WP còn gì. Khi bạn đang gọi điện thoại khi cần chỉ việc nhấn nút Skype là có thể gọi Video Call còn gì.
Skype ra bản update cho iOS8 là tất nhiên vì nó là OS mới nên Skype phải ra bản update cho tương thích với iOS8 và các OS cũ hơn. đó là chuyện bình thường ở huyện mà.
s.club2
TÍCH CỰC
10 năm
Bảo nhau ra bản cập nhật, skype trên wp thì như shit. Đang sài winphone cũng phải công nhận. Con đẻ mà thua
@s.club2 Ứng dụng cập nhật khi cần sửa lỗi hay hiệu suất và có khi cập nhật tính năng. Chủ yếu sửa lỗi nhiều hơn.

Skype trên WP đang chạy tốt quá còn gì. Chức năng như iOS và Android, có khi còn hơn phần cho phép "share location", tính năng này ko mới với OTT khác nhưng khá hữu dụng.

Chúng ta xài ứng dụng quan trọng nó hỗ trợ tốt nhu cầu mình cần, ko cần so sánh vơi nên tảng khác. Anh em xài Windows PC chắc hiểu, như WinXP giờ vẫn còn ngon đó

Hiện Skype đã và đang chuyển kiến trúc từ Voip sang cloud và hy vọng trong tháng này hoặc sau sẽ hoàn tất và mang kỹ thuật "Active Endpoint" cho mọi nền tảnh thì tuyệt vời hơn

Anh em muốn biết "Active Endpoint" là gì thì xem: http://blogs.skype.com/2014/08/20/skype-chat-notifications-rebuilt-around-you/
Pop-up
TÍCH CỰC
10 năm
đúng mà "Mobile first, Cloud first" có khác, chăm ra bản cập nhất ghê, dù ko phải con đẻ. 😁
bakery00
TÍCH CỰC
10 năm
vậy là k cần lên ios 8, ios 7 cũng sử dụng đc giống vậy à
@bakery00 chỉ có iOS 8 mới hỗ trợ tính năng này thôi
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho e thắc mắc ios 8 ipad có ứng dụng health và sa fa ri có chế độ duyệt web trên pc không e tìm mãi k thấy copy link toàn m.xx chế độ web di động
@yeuquahoaro Bạn tap vào dòng địa chỉ xong kéo xuống

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@barrettroyal Nó như thế này bạn ơi.ios 8 cho ipad cũng không có health chả thấy mặt mũi ứng dụng đó đâu
Peryz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yeuquahoaro Có ai đi tập thể dục mà đem cả cái thớt theo ko 😁

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
lilw
TÍCH CỰC
10 năm
mình vừa thử tính năng reply message, nó vẫn mở app lên bình thường chứ ko cho reply trực tiếp trên notification. Có như ko -_-
lilw
TÍCH CỰC
10 năm
@mandyhades ko biết sao bạn chửi mình dốt 😁 mình đã report post của bạn rồi. ko biết bạn có hiểu điều mình nói ở post trên hay ko 😃
@tw2ts 1. viết có chủ ngữ vị ngữ
2. ko biết cái hỏi luôn , trong topic ai biết sẽ trả lời
3. bạn làm mình nhớ đến câu truyện hài về việc 1 ông quan đi tây về bị vua Nguyễn cho là điên ,khoác lác vì bên tây : đèn treo ngược mà vẫn sáng, xe chạy trên thanh sắt ...
p/s : đã ko biết rõ cái gì đừng dấu dốt 😃) bằng cách chê bai hệ điều hành chưa có cái này cái nọ. Những thứ cơ bản như bật 2g , tối ưu hoá widget cho đẹp mắt ... hãy làm đi rồi hãy phán
lilw
TÍCH CỰC
10 năm
@mandyhades 1. Bạn giống bố đời thiên hạ quá =)) người ta hỏi một đằng trả lời 1 nẻo, và nhất là ko nói liên quan gì đến việc mình đặt vấn đề.
2. Mình ko đặt câu hỏi gì ở đây hết, và mình ko cần bất kỳ ai trả lời hết. Mình chỉ nói nó chưa cho quick reply từ notìfication. giống như iOS 8 đã làm cho app message. Chỉ cần kéo xuống là reply được ngay trên notìfication chứ ko như Skype bấm vào reply thế là đi thẳng vào app Skype để reply. Chưa được gọi là quick reply và tính năng này update lên có như ko! (đây là điều post trên của mình nói, bạn ko hiểu nên mình lại phải giải thích dài dòng)
3. Chẳng liên quan gì từ việc bạn tự hiểu sai điều mình nói. Đừng lôi mấy câu chuyện hài ra để tự bôi nhọ bản thân đọc nhưng ko hiểu

p/s 1: mình chẳng chê bai cái quái gì hết, mình xài ip cũng từ thời ip 2G mới xuất hiện rồi, cũng trải qua bao nhiêu phiên bản iOS và thấy cái tốt cái hạn chế của nó. Bây giờ vẫn còn hài lòng và sử dụng nên bạn ko cần phải ra vẻ ta đây hay là fan "cuồng" Apple (xin lỗi khi nói từ đó). Mình sử dụng ko có nghĩa là mình ko nhận ra những mặt yếu kém của nó. Đừng cuồng lên đến đuôi con mắt và ko nhận ra những hạn chế đó. Chính Apple họ cũng biết họ ko hoàn hào và liên tục cập nhật các tính năng lên. Minh dám nói là copy lụm lặt từ các HĐH khác và từ các nhà phát triển! Và hơn nữa cái bật 2g như bạn nói thì iOS 8 đã bỏ từ beta rồi, và thay thế bằng bật tắt LTE.

p/s cho bạn: Bạn mở miệng là thấy bạn mới là người đã đọc nhưng chưa hiểu thì đã ra vẻ ta đây rồi.
Skype cho iOs chỉ dùng để gọi, nhắn tin bực mình không tả nổi.
Vẫn cùi bắp, ngoài lockscreen trượt trái có Reply nhưng vẫn phải vào Skype chứ ko reply nhanh như BiteSMS đc 😃
Talobin
ĐẠI BÀNG
10 năm
chả chịu update cho WP mà đi update cho táo 😔
Tuân584
ĐẠI BÀNG
10 năm
update còn nhanh hơn wp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế