Microsoft chính thức giới thiệu Windows 11, có quá nhiều thứ để mong chờ!

bk9sw
24/6/2021 16:47Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết khi nào mới phát hành nhỉ?
lamthanhle
ĐẠI BÀNG
3 năm
khi nào lên đc vậy các bác ?????
Thích nhất vụ cài được ứng dụng android trên window 11. Khỏi phải cài bluestack.
Theo truyền thống thì sẽ có bản dành cho các OEM (các NSX thiết bị như Dell, HP, Acer, Asus...) trước, sau đó nửa năm mới có bản retail.

Với Windows 7 và Windows 10 thì bản phát hành cho NSX sẽ cùng vesion với bản retail. Khả năng cao là lịch sử sẽ lặp lại.
@nonut ai thích lên sớm thì tải files iso về lên trước
nhjmiurua94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vậy là MS đi trước Apple trong việc bán laptop lai máy tính bảng rồi,
Laptop lai MTB vừa chạy Windows, vừa cảm ứng để xài Android
Cặp đôi hoàn hảo trong 1 thiết bị duy nhất
Yêu quá
@nhjmiurua94 ko đơn giản như vậy, windows khá nặng khi chạy 1 đống dịch vụ đi kèm nên ngốn tài nguyên và pin hơn cho mtb
teamqili
TÍCH CỰC
3 năm
@nhjmiurua94 Chính xác, đây mới là cái đáng giá của việc cài Android lên Windows 11
mình dùng Flow X13 2-in-1 thật đúng là rất mong chờ
Y như "mạc ô ếch".
Screenshot 2021-06-25 012422.png
Thành FLKN
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ối dồi ôi. Windows 11 này. 😆
Screen Shot 2021-06-25 at 01.42.03.png
Quan trọng là tới khi nào ra chính thức thì không thấy nói 😔
@pham.kelvin tuần sau beta, cuối năm release
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
Thế mà tg mod nào nó dám phán là win11 ko có j mới😒
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Đáng để mong chờ.
app android chạy được ở win11 là điều tuyệt vời, khỏi phải cài app giả lập nặng nề
Yêu quá
Hot.Buns
TÍCH CỰC
3 năm
@demonhunter.sat Thì nó cũng chạy giả lập thôi bạn, kiến trúc nó vậy rồi
raindal
TÍCH CỰC
3 năm
@Hot.Buns Giả lập nhưng kiểu WSL thì nó tối ưu hơn vì tích hợp sâu. Trong livestream cho developer họ gọi nó là Windows Subsystem for Android.
minhmoc0710
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hot.Buns Hình như không phải giả lập đâu, mình đọc ở đây: https://www.engadget.com/intel-bridge-windows-11-android-apps-181527847.html nó bảo dùng công nghệ intel bridge chạy native ứng dụng android luôn.
Hot.Buns
TÍCH CỰC
3 năm
@minhmoc0710 uhm, mình nhầm, nó convert mã arm qua x86 như rosetta của apple vậy
Ước gì Win chạy mượt như MacOS.
@angle_squall Mới rờ 7 năm thôi.
@Hot.Buns Uh mình biết, nhưng chỉ với máy cấu hình cao thôi.
@Chau Duc Dung vậy con mac cấu hình cũng đâu phải tệ. chứ con air cũ nó chạy cũng lết lòi. do cấu hình chứ ko phải là do windows
Mình so sánh có cơ sở hết đó chứ. Mình dùng con Macbook pro đời cuối 2013 đến giờ vẫn rất ok cho các tác vụ văn phòng, lướt web, và xử lý đơn giản với PTS. Nhưng với con máy tính Windows cấu hình cũng tốt cùng thời thì không được như vậy (cho dù sau này mình đã upgrade lên ổ SSD).

Một ưu điểm của MacOS so với Windows là máy ít chạy chậm sau một thời gian sử dụng. Ở Windows, mình thường cài lại Windows sau mỗi năm sử dụng để máy chạy nhanh hơn. Mình dùng Mac 7 năm mà chỉ cài mới lại 1-2 lần gì đó thôi.

Nhưng mình vẫn thích cách tổ chức thư mục và quản lý file và kho phần mềm phong phú ở Windows hơn. Do đó mình mới ước là Windows chạy mượt như Mac là vì thế.
Ông bạn @bk9sw có hiểu mình đang viết cái j ko nhỉ? Direct Storage với Resizable BAR chả liên quan gì với nhau
Screenshot 2021-06-24 154628.jpg
Toản BBC
ĐẠI BÀNG
3 năm
phải test xem so với chạy emulator trên android studio như nào. nếu mà mượt đỡ ngốn ram hơn thì ae dev lại ngon quá
Có ios 15 beta2 rồi, lên luôn cho nóng anh em ơi.
@user1623022715990 lỗi sẽ đầy ra đó, ham hố gì mà lên làm tester free.
[[-Zoro-]]
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có vẻ win 11 này tối ưu cho màn hình, laptop cảm ứng còn để chạy làm việc hardcore trên desktop thì mình nghĩ giao diện cũ đã là tối ưu rồi
Rất nhiều thứ mới mẻ nhất là giao diện và cài được ứng dụng bên androi
Cười vô mặt
hnmdiep
TÍCH CỰC
3 năm
Chuẩn bị lên windows cho Macbook.
Win 10 với e là 1 sự thất vọng, hy vọng 11 tốt hơn
App android luôn. Quá ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế