Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft chính thức ngừng hỗ trợ cho Windows Vista và Office 2007

vuhai6
10/4/2012 10:4Phản hồi: 116
Microsoft chính thức ngừng hỗ trợ cho Windows Vista và Office 2007
Cách đây 3 năm, Microsoft ngừng hỗ trợ chính thức cho Windows XP và Office 2003 đồng thời chuyển qua giai đoạn hỗ trợ mở rộng kéo dài trong 5 năm. Nếu bạn vẫn đang dùng hai phần mềm này thì hãy chuẩn bị để chuyển sang những phiên bản mới hơn vì theo thông báo mới nhất thời gian đếm ngược chỉ còn 2 năm mà thôi, đến năm 2014 bộ đôi này sẽ kết thúc dòng đời của nó. Cùng với thông báo này thì Microsoft nhắc thêm rằng ngày 10 tháng 04 này cũng là ngày cuối cùng họ hỗ trợ chính thức cho Windows VistaOffice 2007, hai sản phẩm này sẽ được chuyển sang giai đoạn hỗ trợ mở rộng đến tháng 4 năm 2017.

Microsoft chia việc hỗ trợ sản phẩm thành hai giai đoạn chính là "chính thức" và "mở rộng". Trong giai đoạn hỗ trợ chính thức, phần mềm nhận đầy đủ các bản cập nhật bảo mật miễn phí, cải thiện sự ổn định, sửa lỗi và cập nhật các tính năng mới nếu có. Còn trong giai đoạn hỗ trợ mở rộng thì người dùng sẽ phải chấp nhận trả tiền thì mới nhận được một số dịch vụ hỗ trợ nhất định - có thể hiểu họ sẽ phải trả tiền cho những cuộc gọi tới trung tâm hỗ trợ khách hàng của Microsoft. Tuy nhiên trong giai đoạn này, mọi bản cập nhật bảo mật vẫn được cung cấp miễn phí nhưng riêng các bản cập nhật sửa lỗi không liên quan đến bảo mật thì sẽ bị thu phí.

Nguồn: Arstechnica
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
cái gì cũng sẽ phải thay đổi thôi, phải làm thế để cho người dùng chuyển qua phiên bản mới hơn chứ.
nmmvnnnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huu_dat07 Hãy thực tế chút xíu đi bạn, đối với MO 2007 của MS thì đa số người dùng có cần thiết phải lên đời nửa không ?
@nmmvnnnet có đó bạn, nâng cấp đi sẽ không hối tiếc đâu
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
@nmmvnnnet bạn đã dùng MO2010 trong bao lâu và thấy đc gì từ MO2010.
có thể đối với bạn ko đáng để nâng cấp, nhưng với mình nó rất đáng giá đấy và mình cũng đã sử dụng ngay từ ngày đầu còn beta. cá nhân mình luôn ủng hộ cái mới(nằm trong giới hạn cho phép như phần cứng đáp ứng tốt)
anhkutj
TÍCH CỰC
12 năm
có bao giờ updated gì đâu mà cần hay không cần hỗ trợ
heheheh...........
@anhkutj ..... nên sợ update
cũng giống như win xp 1 thời lừng lẫy !
Hoc công ty em vẫn office 2007 mà em ghét cái excel. Cứ mở lên là treo nhưng office của MS là nhất
Bản Office của Microsoft mình vẫn còn sử dụng Office 2003 và vẫn còn cảm thấy hài lòng về nó
2012 mà còn xài Office 2007 nè 😃 .
zhangziyi00
ĐẠI BÀNG
12 năm
H các trường DH đều dạy là 2007.... H chắc phải sửa hết lại giáo trình cho update thời đại quá
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zhangziyi00 trường em dạy 2003 nè bác
về nhà nghịch 2007 chả bít cái qué rỳ
bản 2010 cũng same 2007 thôi mà
Chắc tập trung vào phát triển Office 15 với Win8 đây mà.
@trungpro office 2010 cài và chạy được trên win 8 cp đó, mình đang xài nè
aaabbb112
TÍCH CỰC
12 năm
Win Vista thì mình ko dùng bao h nhưng bây h vẫn xài office 2007.
phải chuyển qua 2007 thui...chuyển đổi công nghệ..😁
Ngừng đi để người dùng nâng cấp nên W7 và Office 2010
không biết win 7 bao giờ thi ngừng hổ trợ nhi .30 ky tự chưa
chắc làm vậy để KH mua bản 2010 của MS đây mà
có bản quyền update gì đâu mà cần hỗ trợ, toàn chơi ..... không, mà vista thì xoá bỏ luôn đi, nặng chết
Lehaixd28
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm xây dựng nên office 2003 là quá tốt & quen thuộc!
Mình chỉ chuyển sang phiên bản office mới nếu office mới đó không cho save xuống phiên bản 2003 :oops:
devil-ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cyber-shot Office 2007 (word,êxcel, pp...) đều cho phép save về định dạng 2003 nhé.
ví dụ: word 2007 có định dạng docx--> 2003 là .doc...... VÔ TƯ
Đặc biệt là nếu ai hay dùng Powerpoint thì thấy khác biệt khá nhiều.
ko cần nói đến đồ họa, chỉ là dung lượng (mình có 1 file pp2007 có 900kb --> pp2003 thành 30Mb; :eek::eek: CHết nhục trong việc Gửi file)
mình chẳng còn quan tâm vì dùng Linux rồi hihi
hehe. những ai k cần update thì có hỗ trợ hay không thì kệ tụi nó chứ 😁 nhưng xài cái mới vẫn đã hơn, xài lại xp với 2003 chán kinh hồn luôn
@spirit1989 Hầu hết máy của các công ty, doanh nghiệp (nhất là nhà nước) vẫn cài thế. Đâu phải máy nào cũng dễ dàng lên đời được đâu. Vista thì bỏ đúng rồi, có ai thèm xài đâu mà hỗ trợ. Ở mình office phổ biến nhất có lẽ là 2003 sau đó 2010 mới tới 2007 vì ai cài được 2007 rồi thì chả dại gì mà ko làm luôn 2010.
Office 2007 với 2010 cũng tương tự nhau, k lột xác hoàn toàn như bản 2003, nên dễ dàng cho mọi người nâng cấp, còn vista thì quá ẹ!!!
@thandan.it 2010 ko lột xác nhưng ngon hơn nhiều, ngày xưa cứ tưởng nó nặng nên ko dám nâng cấp hoá ra là 1 sai lầm
@sonhaxatac Đúng là em nó rất đáng để xài 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019