Microsoft chính thức phát hành Windows 7 Service Pack 1
Didu
11 nămBình luận: 116

Không lâu sau khi bản RTM (Release To Manufacturing) của Windows 7 Service Pack 1 (SP1) bị lộ ra ngoài thì hôm nay Microsoft đã chính thức phát hành phiên bản hoàn chỉnh của gói cập nhật Windows 7 SP1. Bên cạnh Windows 7 SP1 thì Windows Server 2008 R2 SP1 cũng được Microsoft tung ra trong đợt này. Windows 7 SP1 sẽ bao gồm các gói cập nhật trước đây về bảo mật, hiệu năng cũng như độ ổn định của hệ thống. Ngoài ra, gói SP1 cũng sẽ mang một số tính năng và dịch vụ mới tới cho người sử dụng Windows 7. Bản cập nhật hoàn chỉnh này có tên mã nhận diện là 7601.17514.101119-1850, kích cỡ 1,95GB. Bạn có thể cập nhật bằng cách bật tính năng tự động cập nhật trong Control Panel hoặc tải về bản Windows 7 SP1 tại đây và cài thủ công.

Nguồn: Microsoft
116 bình luận
sunrise13
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết có khác gì nhiều với bản leakage trước đó không nhỉ?
rom nặng gớm, hơn cả win xp rùi
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
11 năm
windows 7 mình vẫn update đều :giggle:
fantianyi
ĐẠI BÀNG
11 năm
windows6.1-KB976932-X64.exe903.2MB
windows6.1-KB976932-X86.exe537.8MB

Hình như đây là 2 bản cài off cho win 64 và 32, còn cái đầu tiên 1,95GB là cho bản full win7 và win server đem cài máy nào cũng được.
Bản này là bản RTM vừa lộ cách đây không lâu, mình đã cài được vài hôm, thực tế mà thấy thì có nhanh hơn một chút, nhưng không khác biệt lắm 😁
sao bản update tự động của mình chỉ có hơn 60 MB nhỉ....?
dungflo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em down mấy file trên về rùi mà không biết cài cái nào trước, cái nào sau. Bác nào biết hướng dẫn giùm em cái. Không biết có phải chỉ cần cài cái file iso 1,95G là đủ hay không? hay là phải cài thêm cả các file khác nữa. Em chân thành cảm ơn. Em xài Win7 Home Premium 32bit.
win 7 của mình xài không chính thống , update sp1 có die key không mấy bạn ?
thông thường bản Win nào khi cài sp cũng sẽ check validate 😃 bạn nên cẩn thận 😁
Mới update lúc sáng xong... 😁

Key... lờ... lậu :">
saigonson
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic thế thì mạnh dạng update thôi. Thanks huynh.
Xài loader mà, update xong có dính thì chạy lại loader thôi :D
saigonson
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có huynh nào update Sp1 cho Win không chính thống chưa vậy? UPdate xong vui lòng cho AE biết là có die key hay không với nhé. Đa tạ
có tính năng gì mới honh ta
Không biết bản này có ngon hơn không, chứ bản trước từ khi cài thấy máy đơ và giật lắm, các chương trình hay báo not responding
phamhuudung
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng key lụi.đng cho auto update đây, up xong ko biết có die ko hix
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Được hok bác...em update cho vợ iem phát...
rytomje
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng xài bản chui , auto update xong sáng nay thấy vẫn bình thường vẫn active có thêm chữ Service Pack 1
bản này có khác gì bản hôm trước trên tinh tế không?
có cần xóa bản trước để cài bản này không?
Em cũng dùng bản "chui". Đang update. Có gì sẽ báo cáo mọi người ạ 😁
Đã update xong. Win vẫn báo "Đã được kích hoạt" 😆. Mọi người cứ update đi. Khỏi cần suy nghĩ 😃)
đang tải đây , tốc độ cũng ổn lắm 3MB/s ko ah`
xài Windows Loader 1.9.7 của Daz là active ngon lành cho tất cả các bản Win7 SP1 nhé mấy bác 😁
down rất là nhanh ./

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019