Microsoft cho phép các máy tính cũ chạy XP/Vista/7 nâng cấp trực tuyến lên Windows 8 với giá 39,99$

Duy Luân
2/7/2012 22:33Phản hồi: 165
Microsoft cho phép các máy tính cũ chạy XP/Vista/7 nâng cấp trực tuyến lên Windows 8 với giá 39,99$

Microsoft đã từng tuyên bố rằng người dùng mới mua máy tính Windows 7 trong thời gian gần đây sẽ được nâng cấp lên Windows 8 với giá 14,99$. Vậy còn những người đã mua PC từ lâu thì sao? Đừng lo lắng, Microsoft hôm nay đã giới thiệu gói cập nhật dành cho những người này. Nếu bạn đang có một bất kì cỗ máy chạy trên Windows XP, Vista hay 7, bạn sẽ được cập nhật trực tuyến lên Windows 8 Pro với giá 39,99$. Còn nếu mang thiết bị đến các cửa hàng của Microsoft thì bạn phải chi nhiều tiền hơn, lên đến 69,99$. Gói cập nhật này được áp dụng cho 131 thị trường trên toàn cầu và sẽ kết thúc vào ngày 31/1/2013. Microsoft hứa hẹn sẽ cung cấp thêm thông tin chi tiết trong thời gian tới.

Microsoft cho biết thêm rằng một trình hỗ trợ nâng cấp (Upgrade Assistant) sẽ cho người dùng biết về tính tương thích giữa phần cứng, phần mềm trên máy với Windows 8, đồng thời thông báo về các lỗi cần khắc phục trước khi cài hệ điều hành mới. Nó cũng giúp người dùng di chuyển tập tin, thiết lập cấu hình và các phần mềm trên máy Windows 7 hiện hữu sang Windows 8. Với Windows Vista thì nó chỉ cho phép sao chép file và cấu hình, còn nếu bạn dùng Windows XP thì chỉ có thể chép file mà thôi. Sau khi nâng cấp xong, bạn có thể cài đặt Windows Media Center miễn phí như một tùy chọn bổ sung chứ mặc định Windows 8 không có sẵn phần mềm này. Bạn cũng có thể ghi file ảnh đĩa cài Windows 8 ra một ổ USB hoặc đĩa DVD nếu cần, hoặc đặt mua một đĩa DVD từ Microsoft với giá 15 USD.

Đối với những người dùng tự xây dựng máy cho mình hoặc không dùng các bản Windows XP, Vista hay 7, Microsoft cung cấp cho họ một phần mềm tên Windows 8 Pro System Builder để hỗ trợ việc nâng cấp lên Windows 8. Nhiều thông tin hơn sẽ xuất hiện khi hệ điều hành này chính thức ra mắt.

Vài hình ảnh về trình hỗ trợ cài đặt Windows 8 Upgrade Assistant

165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tốt quá. Ra là mình up luôn 😁
Win 7 bản quyền OEM , mà xài win 7 laptop dại gì lên win 8 cho rắc rối
tubao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không quan tâm lắm. Chờ Cra** thôi :p
phuan
TÍCH CỰC
12 năm
@tubao người việt nam sài hàng việt nam
liltjkay
ĐẠI BÀNG
12 năm
O hay nhi! Gia ca co ve hop ly day nhi! Cho doi thoi gian chinh thuc nao! Khong pjt win 7 ..... up dc ko ta haha
@liltjkay Ngay cái tên topic đã nói rồi mà bạn còn thắc mắc win7?
Đã đến lúc anh em chơi bản quyền được rồi.
tốt quá nhưng em xài c r a c k đâu có nâng cấp được :p
@kentavn Thì bạn nâng cấp trước (dvd ) ..... lại sau 😃
@kentavn nâng thoải mái , lại không mất tiền 🆒
Hj, mình sài toàn win lậu nên chẳng quan tâm đến mấy cái giá tiền. Chỉ biết ra Shop mua cái đĩa với giá 7.000 VND là có ngay win. 😃
Nếu rảnh chạy đi mượn có khi còn tiết kiệm đc 7k nữa ấy chứ :rolleyes:
zesny95
TÍCH CỰC
12 năm
@ducvinhqn bác mua rẻ thế, Chỗ em toàn 15k 😁 :D
@zesny95 Bác mua 15k còn rẻ chỗ mình 25k được cái nó tích hợp nhiều bản + win vista + xp3 nữa hehe
@zesny95 WINXP thì CD 7k đĩa, WIN7 là DVD nên 15-20k... :D
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
12 năm
win ..... có được không tar??
Theo mình thì hệ điều hành nên xài bản quyền cho chắc ăn, giá cả bây giờ cũng khá tốt rồi
lostangel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài win 7 tự kích hoạt OEM bản quyền qua bios ko biết có update lên được ko.
@lostangel Tự kích hoạt trong bios là sao ban .em dung dung win 7 oem .trong máy cung có slick 2.1 rồi .ma không biết kích hoạt sao .toan phai điền keey thôi bác a .em dung thinkpad t410s. Win 7 pro
@lostangel Em cũng kích hoạt OEM bản quyền qua bios này. Mà theo em nghĩ thì chắc là được, vì giờ máy mình có khác gì....bản quyền đâu. Không phải bản quyền mua qua MS mà là bản quyền của nhà sản xuất ^^. Mà cũng lo, không biết MS có tìm cách chặn mình không nữa @.@"""""""
@vanduc1602 mod bios đó bác, search 1 tí là ra thui, ko biết dùng key mak có dc nâng cấp ko nhẩy ?
@thanhbinh_1881 Máy em có slic 2.1 rồi .may em sai win 7 pro AOE
E xài win7 ..... mà cứ update win đều đều, chạy ổn định hơn hẳn 😁.
win8 mới ra lỗi rất nhiều chờ fix hết hãng úp các bạn.hiện đang dùng win7 rất ổn và hầu như ko có lỗi gì cả
zesny95
TÍCH CỰC
12 năm
VN toàn xài win lậu thì update tnao đc nhỉ, 😁
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
rẻ nhưng vẫn mắc với người việt nam.việt nam chỉ cho không là ok thôi.😔
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@van_doan cũng đang tính nói vậy ^^