Microsoft cho phép người dùng chỉ cần trả tiền một lần cho cả ứng dụng Windows Phone và Windows

sonlazio
14/4/2014 2:9Phản hồi: 31
Microsoft cho phép người dùng chỉ cần trả tiền một lần cho cả ứng dụng Windows Phone và Windows
Microsoft vừa đưa ra một chính sách hợp nhất mới cho phép các lập trình viên thiết lập một mức giá chung cho phần mềm/game có cả trên Windows StoreWindows Phone Store, qua đó cho phép người dùng chỉ cần trả một lần tiền duy nhất thay vì phải trả 2 lần khác nhau cho 2 bản Windows 8 và Windows Phone 8. Đây là một ưu điểm rất lớn nếu so với Mac OS hay Chrome OS của Apple và Google vốn sử dụng hai hệ thống kho ứng dụng riêng biệt hoàn toàn. Tuy nhiên, bạn cần lưu ý là Microsoft chỉ đưa ra các công cụ còn quyết định có làm một ứng dụng hợp nhất hay không phụ thuộc vào lập trình viên, không phải phần mềm nào cũng có thể áp dụng chính sách đó.

Ngoài ra, Microsoft còn bổ sung các mức giá 0.99$ và 1.29$ cho ứng dụng máy tính trên Windows Store. Đây là 2 mức giá rất hấp dẫn với người dùng, chiếm tới 55% giao dịch trên Windows Phone Store.

Tham khảo: Windows Blog
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HuyTran87
ĐẠI BÀNG
10 năm
rất tốt đối với người dùng. Nếu có sản phẩm đồng bộ trên cả mobile và máy tính thì rất tiện.
Chắc phải hồi sinh lại cái Visa, 20k cũng k đến đâu cho 1 ứng dụng tốt 😃
@dangphucvn Mình thích câu nói của bạn nhưng ghét nhất cái icon đó 😁
@dangphucvn mình thì thích sử dụng giftcard hơn là dùng visa. vì ngân hàng ở vn làm ăn lằng nhằng lắm😔
@ducquang009 Mình thì k có đk mua giftcard. K bít cái Visa nó trừ tiền phí tháng đến 0đ cả năm nay giờ nạp vô nó có tận thu k nữa 😁
"Tuy nhiên, bạn cần lưu ý là Microsoft chỉ đưa ra các công cụ còn quyết định có làm một ứng dụng hợp nhất hay không phụ thuộc vào lập trình viên, không phải phần mềm nào cũng có thể áp dụng chính sách đó."

Đoạn này mới quan trọng nè 😁
Ngon và có lợi cho người dùng. MS nên tận dụng lợi thế của Windows để kéo wp đi lên.
Được vậy thì cũng cố gắng bỏ tiền mua mấy cái ứng dụng mình đang cần
trong tương lai máy tính điện thoại sẽ hợp nhất. Ý của Microsoft là zay.
Tri An
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua một tang một, ngon
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
bác nào mua 625 fullbox hàng chính hãng mới màu cam mua hôm 04-04-2014 thì pm nhá 😁:D:D. Còn hóa đơn mua bán. BH gần 12 tháng.
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@aphu1080 Nhiu vậy bác ?
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@=Tử_Hải= bác quan tâm thì pm nhé. Sđt dưới chữ ký.
Office của ông M$ bán 90$/năm nên có chính sách đó. Bán apps di động đa số 1$ thì làm sao LTV áp dụng như M$ đc
hay
wp và win đang từng bước sát nhập với nhau ,dự là chơi game trên máy tính xong có hẹn đi cafe ra quán cầm con dt lên chơi tiếp kaka.
@khonggianbonchieu_dh game soulcraft đã làm được rồi đó bạn,đồng bộ tài khoản là xong ^^
@khonggianbonchieu_dh Ra quám cafe chỉ để chơi game thôi à?
@Thichthanhbinh dạ em ko quên nhìn gái nữa đâu cụ ah , chưa gì cụ cứ sồn sồn lên .;)
@khonggianbonchieu_dh :rolleyes: Uống cafe đê :v
rat tốt
fbboyz93
TÍCH CỰC
10 năm
mình là dev thì chắc chắn sẽ k hợp nhất.cái gì có lợi thì sẽ làm thôi😁
thế thì wa' good!
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
Bao giờ a Soft cho mua 1 gói mà dùng miễn phí tất cả nhỉ.. ^^ chắc chỉ khi nào Mỹ và Nga thành đồng minh chiến lược...nghĩ đến mà phê 😁
Được, chính sách này hay nè.
Tiền đề cho hợp nhất là đây.
alex_kt
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này hay! ko biết đến bao giờ các stores mới cho các lập trình viên đc quyền gộp lại để khách hàng chỉ trả tiền 1 lần cho ứng dụng trên windows, wp, ios, os, android nhỉ 😁

Chứ đổi dt phải mua lại hết cũng ngại lắm :mad:
Ưng đó <3 nhưng sợ developer phát hành 2 phiên bản mobile và pc riêng biệt 😆)

Sent from my iPad using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019