Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft có làm ra nguyên mẫu của một chiếc điện thoại trong phòng thí nghiệm Surface

Duy Luân
26/10/2015 23:57Phản hồi: 105
Microsoft có làm ra nguyên mẫu của một chiếc điện thoại trong phòng thí nghiệm Surface
*Ảnh minh họa

Trong chuyến tham quan đến trụ sở Microsoft nhân dịp Surface Book ra mắt, mấy anh bạn bên trang Wired đã thấy Microsoft hiện đang làm một nguyên mẫu điện thoại trong phòng thí nghiệm của mình. Và phòng thí nghiệm này thì thuộc sự quản lý của phó chủ tịch Panos Panay, người đang trông coi mảng thiết bị Surface cho công ty. Dựa vào đây chúng ta có thể đoán rằng Microsoft vẫn đang nghiên cứu, cân nhắc về một chiếc điện thoại mang thương hiệu Surface chứ dự án này không bị loại bỏ hoàn toàn. Trước đây Microsoft cũng từng úp mở về Surface phone nhưng đến nay công ty vẫn chưa ra mắt bất kì sản phẩm nào như thế. Tất nhiên, ở vai trò là một hãng làm phần cứng thì Microsoft có thể sẽ thử nghiệm nhiều loại thiết bị khác nhau và việc hãng làm ra một nguyên mẫu chưa nói lên điều gì chắc chắn. Chúng ta hãy chờ thêm xem sao.

Nguồn: Wired
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn bị qua tiếp quản cái Windows 10 Mobile đi nào bạn trẻ.
Mình thích thiết kế mạnh mẽ và nam tính của mấy em Surface lắm.
Nếu được gắn cái bề ngoài SF thì cả trong lẫn ngoài đều khác biệt so với iPhone 😁
troiam91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phụ kiện ip 4/5 Đây là lỗi đã được Mic thông báo.
Bạn chịu khó chờ bản build mới trong tuần này nhé 😃
@manhkhiem1 930 k có thẻ mà
zovemoon
TÍCH CỰC
8 năm
@Phụ kiện ip 4/5 Về lại 8.1 và chờ chính thức 10
@cuhiep Vẫn chờ em này
Concept này đã thấy lâu lắm rồi và đang mong chờ nó ra mắt.
M$ đang trở mình! và ngủ lại không thì chưa biết 😃 hi vọng thức dậy. Trời sáng rồi 😁
Vuông thành sắc cạnh cầm lại đau tay. Đâu phải các hãng khác ko làm được, nó bo tròn là có lý do cả.
NNTtruymong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dualshock Nhận xét chủ quan???
Ờ!!!!:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@dualshock Cạnh tròn là như thế nào hả bạn? Tính ra nó "nhọn hoắt" ấy chứ.
@NNTtruymong có gì sai hả thanh niên ?
NNTtruymong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dualshock Ờ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Voduy72
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không gì là không thể, biết đâu sang năm MS lại làm chuyện bất ngờ như SFB.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Vẫn khó lắm Micro ơi…nên tạo ra thiết bị, hệ sinh thái đột phá cho tương lai thì hơn
@kungfu9 Thế cái Windows 10 chưa đủ à?
@kungfu9 Mình chưa hiểu thế nào là "Hệ sinh thái đột phá"... bạn giải thích thêm cho mình hiểu với ?
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@Blue Buttie kiểu như bước nhảy từ trắng đen sang màu, 2d sang 3d, hay từ dos lên win 1.0
@kungfu9 Mấy OS khác có cái nào được như bạn nói không?
hnay có bản 10575 nhỉ
@Phụ kiện ip 4/5 build mới hơn 10575 ;))
huyvu8890
TÍCH CỰC
8 năm
@Phụ kiện ip 4/5 Hy vọng thế. Thích nhất là ko phải về 8.1!
jordanjoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ mong Win 10 M hoàn thiện, để anti bớt làm căng 😆
Quẩy thôi anh em WP mà có khi sau này gọi là anh em SF phone, hé hé
xin được mỏng bớt 😁:D
ngon
yoyohakuso
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thiết kế đẹp. Nam tính và có chiều sâu.
Nội dung chưa biết ntn nhưng hình thức thì duyệt.
Chờ xem giá để lấy 1 em trải nghiệm.
WP chắc để dành cho con cái hay trẻ con trong nhà xài 😁 lợi thế là game ít nên bọn nó chả có gì để chơi, chuyên tâm học hành hơn :D
namdh7
TÍCH CỰC
8 năm
@tanhatminhy2j Game ít thì cho trẻ con xài, vậy game nhiều thì mới là dành cho người lớn à? (câu hỏi dành cho 1 thanh niên chỉ biết game)
@namdh7 ban đầu tính ghi thay chữ "game" = "ứng dụng" đấy 😁 nhưng trẻ con thì xài ứng dụng gì ngoài ba cái app selfie và game? :D
@Blue Buttie HDH không có app là một hdh chết mà bạn,đang xài wp10 đây,thấy không có gì nổi bật cả,ứng dụng mình hay sử dụng đều có đủ,nhưng xài không sướng,hy vọng 5 năm nữa quay lại wp sẽ tốt hơn
@tanhatminhy2j Hầu hết hệ điều hành nào bây giờ cũng có app rồi bạn ạ, stupid phone cũng có rồi, bạn thật thiếu t.tin quá
Shanedung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Jơ lumia 930 bao nhiêu tiên vậy mn ơi
Đang giá rẻ, mang danh SF thì giá mặn à??? Ế tiếp vậy:p:p:p.
cái mà win 10 mobile thiếu đó là hệ sinh thái, đơn giản vậy thôi, chứ cấu hình, các chức năng cơ bản thì dt nào chả có.
@iloveyoutoo bạn đang nói về cái gì thế?
@Blue Buttie nói tiếng việt đó bạn
ntngoc1088
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu là mẫu nhu thế này thì đâu có èo ọt như bjo, không hiểu MS đa nghĩ gì,OS thì không đến nổi tệ nhưng thật là cái thiết kế không thể ưng nổi của MS.o_Oo_Oo_O
T-Com
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các thánh dự xem em nó sẽ có những chức năng đột phá gì?
Microsoft sẽ khai tử thương hiệu "Lumia" và xây dựng thương hiệu Surface Phone. Đó là cách mà MS đã từng làm với các thương hiệu mà MS đã mua. Cũng không quá bất ngờ khi thấy MS đang dần bỏ rơi Lumia.

Cái MS cần là công nghệ phần cứng phát triển điện thoại và lượng sở hữu trí tuệ khổng lồ từ Nokia. Cái đó MS đã đạt được.... và bước tiếp theo là làm ra sản phẩm cho riêng mình.
jokerforever
ĐẠI BÀNG
8 năm
@delphi.about 1000 nhân Microsoft sa thải mới đây hầu như là của Nokia . Nếu thực sự có surface phone thì nó sẽ là 1 sản phẩm ttuần tuý của Microsoft. minh chứng là nhìn cái thiết kế các dòng surface và Lumia chẳng có 1 chút liên quan gì đến nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019