Microsoft có thể công bố Surface Pro 3 tại sự kiện ngày 20 tháng 5

bk9sw
14/5/2014 16:27Phản hồi: 68
Microsoft có thể công bố Surface Pro 3 tại sự kiện ngày 20 tháng 5

Sự kiện giới thiệu dòng máy tính bảng Surface mới của Microsoft đã chính thức được xác nhận và sẽ diễn ra trong tuần tới tại New York. Bên cạnh những thông tin rò rỉ về một mẫu Surface mini thì rất có khả năng thế hệ Surface Pro thứ 3 chạy Windows 8.1 cũng sẽ được công bố tại đây.

Thông tin này bắt nguồn từ một chủ đề hỗ trợ do Microsoft đăng tải trong đó để lộ chi tiết hỗ trợ cho "Surface Pro 3 camera". Trước đây, CNET cũng đã thông báo rằng Microsoft có thể đang bổ sung một thiết bị chạy chip Intel mới vào dòng Surface bên cạnh phiên bản Surface mini dùng chip Qualcomm.

Theo Microsoft, tính đến quý vừa qua, doanh thu từ Surface đã tăng so với cùng kỳ năm ngoái nhưng công ty vẫn chưa tiết lộ có bao nhiêu chiếc Surface đã được bán ra. Surface vẫn chưa thể cạnh tranh về doanh số so với các mẫu máy tính bảng khác như Apple iPad. Mặc dù vậy, Microsoft vẫn rất tin tưởng vào nền tảng của mình. Surface đã đóng vai trò như một thiết kế tham chiếu, tương tự như Google Nexus, kể từ khi được công bố cùng với Windows 8. Với sự chuẩn mực về thiết kế và cấu hình thì các OEM khác của Microsoft có thể dựa theo và phát triển các thiết bị của riêng mình nhằm làm phong phú hệ sinh thái Windows.

Nếu thông tin trên là chính xác thì Surface Pro 3 chỉ xuất hiện sau 6 tháng kể từ Surface Pro 2, ra mắt hồi tháng 10 năm ngoái. Trong khi đó, phiên bản Surface Pro đầu tiên lại được phát hành vào tháng 2 2013. Vì vậy, Microsoft có vẻ như không có kế hoạch phát hành theo năm cho Surface. Bạn chờ đợi gì ở thế hệ Surface Pro thứ 3? CPU Haswell hay Broadwell, nhiều RAM hơn, đổi mới thiết kế hay bổ sung kết nối 3G? Mọi câu hỏi sẽ được giải đáp tại sự kiện diễn ra vào ngày 20 tháng 5 sắp tới.

Nguồn: TechCrunch
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nierec
TÍCH CỰC
10 năm
Không mấy ai quan tâm tới surface, cũng không có lý do để mua nó.
@khunghoang kinhte 2008 Vâng, bác cứ giữ quan điểm của bác, chả ai cấm =)) .
@nierec Tại bạn anh(chị) không quan tâm chứ có nhiều người quan tâm Surface pro lắm!!
@nierec thế vào đây làm gì , để khoe là bạn không quan tâm và không có lý do để mua nó à 😕
@nierec Ai bảo không có người quan tâm??? Mình rất quan tâm, thèm nhỏ dãi con Pro 2, nhưng không có chổ nào trải nghiệm cả, mà bán ở VN thì đắt mà không có chính thống sợ hàng trôi nổi. Đừng nghĩ ai cũng như bạn.
Máy mỏng hơn, nhẹ hơn, có 3g. Giá thấp 1 tý nữa. Done.😔
Mấy cái Surface này đắt lắm
kong_kong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẳng cấp dành cho doanh nhân. Cty tôi đã có mấy con Surface Pro2, dùng rất ổn. Hy vọng lần này mỏng hơn và nhẹ hơn tý nữa.
@kong_kong Lại đẳng cấp, doanh nhân rồi.
@kong_kong Mong thế hệ mới nhẹ hơn, pin lâu hơn và giá ok hơn ;) đang cần đổi lap

Sent from my iPad using Tinhte.vn
prochang
TÍCH CỰC
10 năm
Các ông chém ác quá. Bản pro 2 lúc mới ra bên Mỹ còn không có hàng mà mua đấy.
nntuan1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã ra chip core i đời 5 đâu mà đã ra SF pro3 nhỉ :| chả lẽ lại nâng cấp từ 4200U lên 4210U thì hơi lãng phí :|
Còn các bác cm ở trên k ai thèm e này thì ở VN nhiều người thèm muốn mà k đc đấy, chỉ có quá ít người thực sự cần đến e này mà thôi ;)
Mình nghĩ so sánh Surface với các máy tính bảng hơi thiệt cho nó. Còn nếu so sánh Surface với laptop hay ultrabook thì thật sự nó rất tuyệt vời. Nếu có đủ kinh phí mình sẽ mua một chiếc Surface Pro
Em Surface này dùng cũng được đấy nhưng mỗi tội cái giá toàn đưa ở trên trời thì làm sao mà bán được (không nhầm thì surface thế hệ 1 tồn không cũng tương đối thì phải)
Cứ hạ giá như em BB Z10, đảm bảo sẽ bán được nhiều.
mỏng khoảng 7mm, pin khoảng 12h, có nhiều kích cỡ, nhiều cấu hình, không cần đến i5 chi ráo, Atom ok, giá rẻ hơn ipad 😁...chỉ là mơ thôi, không có thật đâu :D
q3rista
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu Microsoft bắt chiếc google coi Surface là thiết bị tham chiếu để quảng bá windows 8, thì cũng nên bắt chước về khoản giá :p Ngon bổ rẻ như Nexus thì tốt. Đang xài một em Surface RT và cũng rất hài lòng 😃
Toàn thánh phán, được mấy người rờ vào surface pro 2. Nói thật tôi bỏ ra 26 củ rước nó về chẳng có chút hối tiếc nào đâu 🆒. Pin thì tốt, hiệu năng cao, rất tiện lợi với cả xách đi ai cũng ngước nhìn =]]. Đi ra ngoài bật con surface ra ai ai cũng nhìn. Dầy thì có dầy thật nhưng nó cơ bản là sang 😁 game thì chiến khỏi phải nói, chơi tới cái gì luôn chứ ở đó mà 2048, cut the rope, where is my water, blah blah. Cái gì cũng có cái giá của nó, quan trọng nghèo nhưng các bác dám cho em nó đi phố không thôi =]]
@Tiêu Quang Khổ nỗi Việt Nam toàn các thánh phán bác ạ =)) . Tiền ít nhưng toàn đòi hít thơm =)) . Em bỏ ra 15 củ hồi ấy mua con ipad mà bây giờ tiếc tiền quá, nó thật sự là thứ vô dụng đối với em.
@nguyenduythuc Ipad lướt web thay laptop cũng tốt mà bác,từ ngày có nó mình ít khi đụng tới laptop(cv của mình ko cần tới máy tính) 😆
@nguyenduythuc 1 time nữa có tiền em cũng tống con ASUS N56vz của em đi mua surface xài....xài con lap giờ y như PC...để 1 chỗ...mang đi sợ nặng...card đồ hoạ rời hồi đầu còn để chơi game giờ bỏ xó..mang ra ngoài pin đc 3 tiếng là hạnh phúc lắm rồi 😔 mà còn nặng nữa nên chả muốn mang đi đâu
sinh viên mà xách con này tới lớp thay laptop chắc ai cũng phải nhìn 😆
Không có tiền xài tranform book nhưng vẫn mơ tưởng đến em nó có dùng thì tuyệt vời
hài thật, mình ko phải là người cuồng hàng apple nhưng mấy bạn cứ nói mấy câu như thế này mình tức cười quá. cái mtb tuỳ người sử dụng vì mục đích gì thì nó ra mục đích ấy thôi bạn. Người ta xài ipad vì công việc cũng được (mail, office, theo dõi chứng khoán, thống kê, gi chú công việc,...) chứ ko phải ai cũng ôm cai tablet-của-applle này để chơi game đâu. Tất nhiên đặc thù những công việc khác thì phải chạy trên windows. Nhưng thử hỏi mấy ai xài photoshop trên cái surface này ko? hoặc chạy đồ hoạ, lập trình???? người ta muốn gọn nhẹ để mang theo bên mình dành cho những công việc đơn giản nhưng thường làm, và surface mình nghĩ nó còn nặng và cồng kềnh
qloved
CAO CẤP
10 năm
surface đem đi làm thì tuyệt cho dù nặng hơn mtb nhưng vẫn cứ nhẹ và gọn chán so với laptop, còn ở nhà thì dùng laptop hoặc desktop là ổn rồi
Mỏng đi và giá giảm, không trông đợi gì nhiều hơn.
Capture.PNG Nhiều khả năng là Surface mini.
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Gởi mấy ông ếch chê cái sf pro 2. Em ship về không kịp bán. Có khi kẹt hàng không có để mua, khách chờ cả tháng. Mấy bố sắm được cái ipad mà mừng hết lớn thì chê cái sf pro 2 là đúng rồi.

Chờ xem cái 3 có gì hấp dẫn. Nhưng mà vậy thì vòng đời sf này ngắn quá
@tnquang Bác thương gia à? Cho cái link đi 😁 . Đang quan tâm tới Surface lắm đây, hi hi.
bindtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
SF Pro3 chỉ cần tăng dung lượng pin + 4G là chuẩn, mỏng nhẹ hơn tí cũng được nhưng không quan trọng lắm. Sắm con này xác định là xách đi nhiều mà ko có 4G thì bất tiện.
@bindtv chuẩn bác , thêm cái viền màn hình nhỏ chút nữa là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019