Microsoft công bố Xbox Game Pass - 9,99 đô/tháng chơi thoải mái hơn 100 tựa game Xbox

bk9sw
1/3/2017 11:59Phản hồi: 35
Microsoft công bố Xbox Game Pass - 9,99 đô/tháng chơi thoải mái hơn 100 tựa game Xbox
Sau Groove Music Pass thì Microsoft đã vừa công bố dịch vụ thuê bao chơi game mang tên Xbox Game Pass. Với mức phía khoảng $9,99 mỗi tháng, bạn sẽ có thể chơi không giới hạn hơn 100 tựa game Xbox One và Xbox 360 mà không cần phải mua từng game như trước đây.

Chưa có danh sách các tựa game cụ thể nhưng Microsoft tiết lộ đây đều là những tựa game hay đến từ các nhà phát hành hàng đầu như 2K, 505 Games, BANDAI NAMCO, Capcom, Codemasters, Deep Silver, Focus Home Interactive, SEGA, SNK,THO Nordic, Warner Bros, Interactive và Microsoft Studios. Một số vị dụ như các tựa game hiện đang khá hot như Halo 5: Guardians, Payday 2, NBA 2K16 và SoulCalibur II.

Một trong những tính năng hay nhất mà Xbox Game Pass mang lại là bạn có thể tìm hiểu và tải full game trực tiếp về Xbox One nhằm mang lại trải nghiệm chơi game tốt nhất mà không phải lo lắng về các vấn đề liên quan đến kết nối.

Xbox Game Pass.jpg
Các tựa game mà bạn chơi được thông qua Xbox Game Pass sẽ được xoay tua, tức là sau mỗi tháng sẽ có những game mới được bổ sung và những game được tạm thời loại ra khỏi thư viện. Microsoft cho biết mục đích là nhằm liên tục cập nhật thư viện game, cho phép người dùng trải nghiệm và khám phá nhiều hơn. Tuy nhiên nếu thích một tựa game nào đó thì bạn có thể mua đứt với một mức giá rẻ hơn chỉ dành cho thuê bao Xbox Game Pass. Tựa game bạn mua sẽ vĩnh viễn nằm trong thư viện game của bạn dù Microsoft có loại nó ra hay không.

Xbox Game Pass hiện tại đang được Microsoft thử nghiệm với một số người dùng được lựa chọn trong chương trình Xbox Insider với kênh Alpha Preview. Hãng sẽ phát hành rộng rãi đến cộng đồng người dùng vào cuối mùa xuân này cùng với bản cập nhật Windows 10 Creators. Nếu bạn đang là thành viên Xbox Live Gold thì bạn sẽ có thể sử dụng dịch vụ Xbox Game Pass trước khi nó được phát hành.

Xbox Game Pass là một mô hình khá hay, đặc biệt là với những ai thích chơi nhiều tựa game khác nhau nhưng không muốn chi nhiều tiền để mua bản quyền toàn bộ game.

Theo: Xbox
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã z. Tiết là k có xbox 😁
lbrolken
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon bổ rẻ
Có payday 2 là ngon rồi, chơi cảm giác như mình là bố thiên hạ vậy 😃
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
thà mua từng game rồi xài luôn chứ đi làm sao chơi hết dc :rolleyes:
@V_P942 Giá 1 game cũng hề rẻ, nhất là xbox one
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
@O.R.A.N.G.E đó là tính theo lâu dài của e thôi, e thì hơi bảo thủ vụ thuê, thích sở hữu hẳn luôn cơ 😁 e chỉ chơi PC chứ đkiện ko có lên dc PS hay xbox :p
Eazy
TÍCH CỰC
7 năm
@V_P942 thuê này thực ra rất tốt, nó cho phép chơi thử trc khi quyết định mua game hay ko, và thử này là dc thử mọi game. Hình thức này ko mới vì EA Game đã áp dụng trên Origin lâu rồi, sau khi thử mình mới mua BF1. Vừa dc thử game, vừa dc giảm giá 10% nếu mua, tính ra là khá lợi
@V_P942 Dân chơi PS4 hay Xbox One cũng toàn phải mua game giá cao, chơi xong thì bán lại luôn để xoay vòng tiền, chứ ko tính ra tiền game bằng mấy tiền máy
XBlue
CAO CẤP
7 năm
@V_P942 Mua cái card giá cũng ngang 1 bộ XBOX One / PS4 rồi
PS: mới mua RX480 :p
luôn nghĩ tới bẻ khóa game giơ tay:p:p
Có ai khoái seri Call Of Duty như mình không?
@anhcong_sos Mình thích chơi nhưng cách đây vài năm chơi trên PC chóng mặt quá, trong phòng trọ có thằng ói ngay trên bàn
ngon quá vậy trời. Mỗi tội GOW với Uncharted đóng chết với PS nên ko thể bỏ được, mặc dù rất khoái cái tay cầm của Xbox :oops:
Cái này có dành cho Windows 10 không nhỉ , nếu mà có thì đóng phí cũng lên😃😃😃
Chơi không hết nhỉ, chac thuê vài tháng thấy game nào hay rồi mua đứt.
Chỉ tiếc là chua có Xbox
dellusa
TÍCH CỰC
7 năm
bán kèm luôn người dùng Live gold gói 1 năm +20$ thì tốt , vừa bán được Live gold vừa bán được cái này chứ mua lẻ 10$/tháng có vẻ sẽ ế
Game thời nay đa phần show diễn đồ họa mà thiếu đi nội dung. Game thì càng nặng chỉ vì quá nhiều Cut-scenes (COD của Activision chẳng hạn) mà thời gian đụng vào điều khiển nhân vật chẳng bao nhiêu, trừ một số game thế giới mở thì thường hay hơn nhiều, hoặc Side-scrolling.
Do đó chắc gì mỗi tháng chơi được đa số game hay. Mua thẳng luôn vẫn là cách tốt nhất!
tan9639
TÍCH CỰC
7 năm
@th3s3v3n Tùy vào mỗi người chơi thôi, mà bạn nói thiểu mảng multi-player rồi, COD chơi vì bắn multi chứ ko phải nội dung cốt truyện.
Mua 1 game tính ra cũng bằng vài tháng chơi cái này, gặp người cả năm cày 1~2 game thì mua game hợp lý hơn, nhưng gặp người muốn thử game mới thì cái này lợi hơn rất nhiều. Trong vòng 2 năm mua khoảng 5 6 game là thấy lỗ hơn cái này rồi.
ngotri_thien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Stream game mạng 50mbps mà nvidia còn báo chậm! Giá bằng với nvidia game mà lại nhiều game hơn. Tính ra rẽ hơn đó ngen. Mà ai rảnh đâu ngồi chơi game nhiều vậy. Xbox one mình một tuần chơi 1,2 tiếng là hết cở. Cần mua đĩa về chơi cho gọn chứ stream như nvidia shield chậm lắm. Xbox mình chưa thử stream nên không biết ra sao.
@ngotri_thien Tải về máy mà bác
buianhngoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngotri_thien Xbox cho download full game trực tiếp về ổ cứng chơi chứ k phải stream như nvidia nhé. Nó chỉ kiểm tra tài khoản xbox mỗi khi load game thôi. Như vậy k cần lo tốc độ kết nối nữa.
Những game hay, bom tấn thì sẽ không có trong library này, hơn nữa nhưng game mình thích thì thường để sưu tập dạng đĩa cứng chứ ko mua digital, Vì vậy dịch vụ này xem ra không phù hợp với mình
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
đã hiểu, tks các bác 😁
e ko có máu chiến tới vậy bác ơi :D
Hoang Min
TÍCH CỰC
7 năm
Có vẻ ngon hơn nvidia now nhỉ :rolleyes:
@Hoang Min Đọc hiểu bạn ơi, mấy cái ps now , nvidia now đấy là stream game. Còn cái này là tải hẳn về máy mà, hiểu nôm na như kiểu chơi có thời hạn ấy.
VD: PS plus tặng game hàng tháng, và khi hết hạn plus thì game dc tặng cũng ko chơi dc nữa
Hoang Min
TÍCH CỰC
7 năm
@tiencoi1988 Thì mới bảo ngon hơn :eek: đọc hiểu có vấn đề á.
Chung quy thì mục đính cuối cùng cũng là chơi game thôi.
Không hỗ trợ Việt Nam rồi ^_^
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tương tự như PS Plus nhỉ? Mỗi tháng sẽ được free 1 vài game cho thành viên plus, đến khi nào còn plus thì vẫn được free. Giá mua game trên store cũng được ưu đãi hơn so với thành viên thường. 1 số đợt sale cũng giảm giá rất sâu cho PS Plus member
Itsmeaj
TÍCH CỰC
7 năm
@seek4l0ve tương tự plus thì có cái "Game with Gold" hàng tháng rồi bạn, mà hơn ở chỗ game Xbox 360 kèm theo được tặng luôn vào account, hết gold vẫn chơi được game Xbox 360 có trong acc bình thường, còn game Xbox One thì cần duy trì Gold như plus.

cái này hiểu nó tương tự như cái Netflix dành cho game thì dễ hiểu hơn ấy.
Chiêu dụ rất hay. Vì không ai có thể chơi 100 game trong 1 tháng được. Chỉ tập trung vào một số game thôi. Và khi nó xoay vòng thì rất có thể mấy game mà bạn đang chơi lỡ dỡ sẽ mất. Mà lỡ nghiện rồi, bỏ ngang tức lắm. Thế là bỏ tiền ra mua. Đây là một dạng cho dùng thử nhưng có thu phí!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019