Microsoft đã bán ra hơn 20 triệu bản Office mới

Didu
31/5/2013 5:8Phản hồi: 54
Microsoft đã bán ra hơn 20 triệu bản Office mới

Microsoft vừa cho biết họ đã bán ra tổng cộng hơn 20 triệu bản Office mới kể từ khi gói ứng dụng văn phòng này xuất hiện trên thị trường từ tháng 12 năm ngoái. Với doanh số bán ra lớn chỉ trong một thời gian ngắn, hãng phần mềm này cho biết đây cũng là bản Office bán chạy nhất của họ với con số ước tính là hơn 1 bản Office mới bán mỗi giây. Dù không đưa ra con số chính thức nhưng người phát ngôn của Microsoft phản hồi rằng số bản Office mới mà hãng này đã tiêu thụ là trên 20 triệu bản kể từ khi Office 2013 bán ra vào ngày 1/12/2012 (cho tổ chức doanh nghiệp) và 29/1/2013 (cho cá nhân).

Vài ngày trước, Microsoft cũng xác nhận gói Office 365 Home Premium được cung cấp dạng thuê bao đã có trên 1 triệu người đăng ký sử dụng sau 100 ngày bán ra. Kể từ Office 2013, bên cạnh bản trả tiền truyền thống, Microsoft còn cung cấp dưới dạng thuê bao (Office 365), tức người dùng bỏ ra một khoản tiền nhất định để sử dụng hàng tháng (10 USD) hoặc hàng năm (100 USD).

Nguồn: TNW
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimcy929
TÍCH CỰC
11 năm
cái này luôn là con gà đẻ trứng vàng của ms sau windows rồi.
@kimcy929 Office đã vượt Windows và là con gà đẻ cho MS quả trứng to nhất từ xửa từ xưa rồi 😃
khủng phết 20tr*100$= 2tỉ USD đấy
@gautrang14 100$ là thế nào. Gói thấp nhất của nó cũng 149$ rồi bác ơi
intereal
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gautrang14 hình như 20 triệu là bản Office 2013. Nếu bản truyền thống này thì phải có giá trên 200 USD/bản cơ. như vậy phải lên đến 4 tỷ USD.
Còn bản Office 365 mới có giá 100 USD/năm.
tranmjnhha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@intereal Nghe tới tỉ đô mà nổi da gà, đổi ra 1$ chắc tới mặt trăng
@nightfox23 Bố này ko hiểu à, đang ở dạng thuê bao nên là 100$/năm!
@thedaigiapro 20 triệu kia là 20 triệu bản bán trọn đời nhé, còn office 365 mới được 1 triệu bản thôi
jerrydau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng office 2010: Microsoft Office 2010 Professional Plus SP1 32 Bit, kích hoạt và update bình thường, nhưng đến lúc in thì lại báo lỗi, ban đầu tưởng là lỗi máy cài đi cài lại máy mà vẫn ko ăn thua, đành trở vể 2007 😔, hôm nay thấy MS bán đc ntn ngạc nhiên quá
Về ứng dụng văn phòng thì MS Office luôn là số 1.
mình thì dùng MS 2010 , nói chung là ít đụng đên
k3aniem
TÍCH CỰC
11 năm
em đang xài Office 2013 đây .. Nhưng xin lỗi đó là bản Cr4ck xài vĩnh viễn 😁
@k3aniem cho xin cái link đi bạn torrent càng tốt :p
@k3aniem cho xin cái link di bạn oi.cả cách ..... nưa.xin về không biết có biết ..... không nữa.lần nào cũng hỏng 2 tháng trời mà phải cài lại win 4 lần.thank bạn trc
bán phần mềm là sướng nhất, sau khi hoàn vốn và kinh phí phát triển thì sản phẩm nào bán ra chắc lời 80%, chỉ tốn tiền vận chuyển và cái đĩa DVD, không phải đầu tư quá nhiều về giá trị vật chất >"<
@hoasican2004 Đơn giản như vậy thì ai cũng đi làm phần mềm rồi. Làm ra có ai mua không mới là vấn đề. Sau đó là phát triển, tiếp thị nó để cạnh tranh với những hãng bắt chước mình (hoặc là mình đã bắt chước ^^). Vẫn phải tốn tiền hàng ngày chứ không phải chỉ tốn tiền đĩa thui đâu.
@hoasican2004 xin lỗi nhưng có vẻ bạn hơi nguy hiểm !!!
neich_it
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoasican2004 Phán bừa? Kinh phí quảng cáo, kinh phí support sản phẩm, kinh phí phát triển sản phẩm, kinh phí vá lỗi sản phẩm...v.v.
Chém vớ chém vẩn.
@hoasican2004 Z bạn mở cty rồi kinh doanh dc rồi đấy
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huygapro theo như kinh tế đại cương thầy giáo giảng thì bạn ấy nói đúng đấy,sau khi thu về vốn thì lãi là 80%,cho nên các hang mới mở chuong trình khuyến mại hay là cho...lúc đầu mình cũng nghĩ là vớ vẩn cơ,nhung nghành công nghiệp pm nó thế😃
mrHz
CAO CẤP
11 năm
Việt Nam cứ thấy hàng M$ bán là anh em k thấy ai Like gì cả @#$%

Online via Vợ Bạn's Phone
inhead_19
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr HUzG Vn mình toàn cr@ck vs free,còn MS toàn $ vs $. Like sao noi ma like. Haha
volbmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu tính thêm mấy bản lậu thì còn hơn nhiều
Tính cả bản cr*ck thì chắc gấp vậy mấy chục lần 😁
đây là thành công không nhỏ của MS
Cảm ơn MS đã tạo ra một bản Office tuyệt vời tiếc là mình chưa bao giờ khai thác hết 50% giá trị sử dụng của nó :p
@lucas_mufc Mình thì khai thác hok pit dc 10% chưa nữa!!!
@Phone219 Em nói 50% cho nó Hawaii chứ chắc cũng như bác thôi 😆
Trong đó có mình đóng góp 1 bản "Cờ rắc bai phôn" 😁
cứ nhìn thấy bác CEO này là em lại buồn cười :p
Windows với Office là 2 sản phẩm chủ lực của Microsoft. Hầu hết máy tính đều xài 😁
Doanh thu ngon nhỉ
PS: Tính cài win 8 rồi cài office này xài thử mà nghĩ lại hơi lười 😔 Ko biết có mượt ko nhỉ, chứ office 2010 mình thấy khởi động lâu lắm
kittyunin3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Rocky89 Ngon chả phải bàn,rất trực quan vs lại nó synn luôn vs skydrive nên rất tiện
cái này chủ yếu doanh thu châ âu , châ mỹ thôi . chứ nếu mà ai cũng như họ mua bản quyền thì doanh thu còn gấp chục lần nữa ấy
MS luôn biết rõ phải có một cộng đồng dùng chùa đủ mạnh thì nền tảng mới phát triển, thế mà không tự phát triển một cộng đồng như thế cho WP nhỉ, không như vậy đến bgiờ WP mới vượt được mấy thằng kia
cũg nhiều đấy chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019