Microsoft đã đặt hàng sản xuất 3 đến 5 triệu tablet Surface ngay trong quý này?

Blaze1st
16/10/2012 19:25Phản hồi: 126
Microsoft đã đặt hàng sản xuất 3 đến 5 triệu tablet Surface ngay trong quý này?

Hơn 1 tuần nữa mới đến sự kiện ra mắt máy tính bảng Surface, vì vậy vẫn còn quá sớm để dự đoán về sự thành công cũng như số lượng tablet được Microsoft bán ra. Tuy nhiên, có vẻ như hãng phần mềm này rất tự tin về doanh số của Surface, bởi theo thông tin mới đây nhất từ nguồn cung ứng linh phụ kiện ở Châu Á, Microsoft dường như đã đặt hàng 3 đến 5 triệu máy đến các nhà sản xuất phần cứng (tương tự với trường hợp của Kindle FireNexus 7) nhằm phục vụ cho nhu cầu mua sắm tăng cao vào quý 4/2012 - khoảng thời gian có nhiều ngày nghỉ lễ và các dịp mua sắm.

Vẫn chưa rõ Surface sẽ được gia công bởi tập đoàn nào, nhưng theo như tin đồn trước đây, nhiều người dự đoán rất có thể chiếc tablet này sẽ do chính nhà máy của Microsoft đặt tại Trung Quốc sản xuất. Bên cạnh đó, nguồn tin cũng cho biết quy trình sản xuất hàng loạt đã bắt đầu đi vào hoạt động đầu tháng này nhằm đáp ứng đúng thời điểm ra mắt Microsoft Surface (26/10)". Với số lượng đơn đặt hàng từ 3 đến 5 triệu máy, cùng với đó là mức giá được cho sẽ không hề rẻ, Microsft có vẻ như có một cái nhìn rất lạc quan về tương lai của tablet Surface - quân bài chiến lược của tập đoàn phần mềm Mỹ trong cuộc cạnh tranh trực tiếp với iPad trong phân khúc cao cấp.

Theo Engadget
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
Em sẽ mua cho các bác bản pro
và RT cho gấu
bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
@trumsatgai Em hiểu bác ạ
Tuy nhiên em có thể ngồi trong nhà,uống rượu vang,và cười khẩy khi con chó sủa..chứ em ko chạy ra sủa cùng nó đâu bác
Bác hiểu ý em chứ bác thông minh ??? 😁
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bilyntth bác ko cần phải vì tự ái mà trút giận lên em nó vs cả em đâu, thôi chúc bác "uống rượu vang" vui vẻ, làm phiền rồi, ngại quá! =))
bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
@trumsatgai đâu có gì đâu bác
thực ra chó nhà bên sủa bậy em chấp gì ,có điều ổn quá thì cũng nên quăng cho nó cục xương ,đúng ko bác
tienlm
TÍCH CỰC
12 năm
@bilyntth Bác mod nào cho bài này lên trang nhất thì có khi táo fan rụng mất một nửa 😆

Em rất ghét apple, ghét táo fan, nhưng thích ipad. Tuy nhiên, sự háo hức của em với SURFACE lớn hơn nhiều lần sự háo hức dành cho em ipad 3 hồi nó mới ra, còn chưa mở hộp vứt trên bàn.

Thế mới biét nhiều người buộc phải mua ipad chỉ vì chưa có sản phẩm thay thế thôi.
Chúc Ms thắng lợi trong đợt ra quân này, nhớ giảm giá vì ko phải ai cũng có tiền mua nỗi đâu
Làm ra tiền nếu mua surface nếu đặt số lượng thế tính ra vẫn ít
Nếu giá mà 499 USD bản PRO chắc số lượng sẽ là 50 triệu chứ chẳng chơi😁
manhbvht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smile_nice90 nếu thế e nghĩ chắc 50tr/tuần nhỉ 😃
@manhbvht Bán thế thì các nhà sản xuất laptop chết hết, 10 triệu/1 em Pro, thì chả ma nào mua laptop trừ các bác có nhu cầu cấu hình cao, chứ nếu là e giá đó e mua 2 cái 😃)
Máy tính bảng cạnh tranh quyết liệt quá! Người tiêu dùng lại có thêm nhiều sự chọn lựa!
Surface mà hỗ trợ công việc tốt là mình cũng phải làm một con. Thích rồi đấy!
@thanggnutx Chắc chắn hỗ trợ công việc tốt. Win 8 mà. Chuẩn bị tiền đi bác.
dh2l
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá không hề rẻ.ở việt nam có câu cửa miệng mà chúng ta vẫn hay nói khi đi chợ , mua sắm là : " của rẻ là của ôi " hay " tiền nào của đấy " nên các hãng danh tiếng sẽ không dại gì tung ra sản phẩm rẻ mất vị thế cái gọi là " công ty tư bản "
mong la con chạy wd 8 pro giá mềm chút em lấy nó thay mtxt với máy tính bảng lun
3-5 triệu chiếc trong 1 quý là bao gồm cả bản RT và Pro luôn phải ko ?, Microsoft mà bán hết từ đây tới cuối năm thì tablet Android xác cmn định rùi, còn Ipad thì sẽ ko còn cô đơn trên đỉnh cao nữa 😁:D
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@M3ga vậy thì bạn đi mua nexus dùng rồi cảm nhận đừng bắt ms nó bán rẻ bằng gg bạn ah. Có ai bảo nexus rẻ mà tốt hơn ít nhất là ipad đâu. Bằng chứng nó có bán rẻ thì doanh số cũng k bằng 1 phần nhỏ.
M3ga
CAO CẤP
12 năm
@alexzai Ai đi so vs ipad đắt gấp 2.5 lần ko , ý bạn trên nói là giá đấy là quá rẻ so vs giá trị thực , ai bắt ms làm rẻ giống nexus đâu nhỉ , chỉ mong nó làm rẻ NHƯ nexus thôi ( bạn có hiểu ko ). Ko = 1 phần nhỏ á , tìm hiểu trước rồi hãy phán nhá , doanh số của nó=1/3 ipad rồi , giúp Ảnoid thu hẹp khoảng cách vs ipad rất nhiều (tìm bài mà đọc nhá ) . Nói chung ý mình muốn nói cái câu "của rẻ là của ôi" chỉ đúng trong thời các cụ thôi , tiếp nhận quan điểm kinh tế hiện đại đi bạn ạ . Ai cũng như bạn thì Google , Yahoo , Amazon ... chết từ lâu rồi
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@M3ga Cái câu tiền nào của ấy mà sao bạn vẫn k hiểu nhỉ?Bạn đừng mơ có cái xe giẻ như Airblade mà đẳng cấp lại như SH. Sao bạn vẫn cố bắt ms nó làm rẻ như nexus,vậy là nó bù lỗ để bán cho bạn?Câu viết ra mà câu cú còn choảng nhau. Dừng ở đây nhé thanh niên.
Code:
[COLOR=#ff0000]ai bắt ms làm rẻ giống nexus đâu nhỉ , chỉ mong nó làm rẻ NHƯ nexus thô[/COLOR]
M3ga
CAO CẤP
12 năm
@alexzai Mình ko biết bạn ko hiểu hay cố tình ko hiểu , ko thừa hơi vs bạn nữa . DỪNG
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
theo mình hiểu thì bản pr phục vụ công việc dược phải không nhỉ? ví dụ cài đuợc cái phầm mềm của win 7 phải không nhỉ các pr
manhbvht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@itxuankha chắc vậy bác ợ, e cũng nghĩ thế
@itxuankha tiếc là ko bạn ạ. bản pr là bản được thiết kế trên chip arm khác chip nhân x86 của intel. các soft cũ của winxp hay 7 là chạy trên chip intel nên ko thể chạy trên chip arm. thế nên win8 pr ko nên trông chờ vào quá khứ, chỉ còn hi vọng vào tương lai

gà chém chút, các cao thủ đừng chém gà
totoanbs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@joker8865 Chắc bác nhầm với bản RT còn bản Pro chạy chíp Core i5 Ivy Bridge của intel nên mình nghĩ nó chạy tốt các phần mền trên nền x86.
Cấu hình ở đây http://www.tinhte.vn/threads/1591675/
@joker8865 Bác chưa xem kỹ rồi. Bản RT mới dùng chíp nhân ARM nhé, còn bản Pro dùng chíp in teo core i5 Ivy nhân x86 nhé(tất nhiên là chỉ đi với cái Videocard in teo HD4000). Em đang mong mấy cái táp nét dùng chip AMD, hôm trước đọc bài trên tinhte thấy cháu nó kéo đc cả MW2 1024x768 Medium. Khá là bá đạo cho 1 cái táp nét.
Em mà có tiền thì cũng múc luôn 1 cái Pro luôn, về cài visual studio tiện cho việc học hành 😁
@itxuankha
  • Bản Windows RT chạy chip ARM như các fone/tab Android, iOS hiện nay nên ko tương thích với nền chip x86/x64 của Intel như Windows trước đây.
  • Bản Windows 8/ 8 Pro/ 8 Enterprise chắc chắn là x86/x64 nên vẫn cài đc các soft *.exe truyền thống và thêm định dạng của Modern UI chung với RT.
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hóng xem thế nào đã !

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Một chiếc tablet rât đáng mua và là đối thủ sứng tầm của ipad
Ngon, đã nhờ người quen ở Mỹ mua rồi, đầu tháng 11 có hàng. Không cần phải suy nghĩ, đắng đo.
NHÌN ĐẸP VÀ THÍCH QUÁ !

Một thiết kế không thể cưởng được !
Em nó như một làn gió mới,đem đến cho mọi người sự tươi mát,hứng khởi !

HY VỌNG KHI RA MẮT,SẼ TẠO NÊN MỘT CƠN SỐT,
MỘT CƠN BẢO LỚN ......TRÊN TOÀN THẾ GIỚI !
Hóng xem microsoft có thành công hay không
@TTaokhuyet Khỏi hóng, chắc chắn là thành công, nhìn hàng là biết rồi.
vucovu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meoduc1975 MS đang nằm mơ ..........
@vucovu Cái này không phải là MS đang nằm mơ mà là bạn mình đang mơ mà chưa được đây, kaka:p
@meoduc1975 Khó đấy. Thị trường bây giờ đầy những anh tài. Surface mà không mang lại lợi nhuận cao như Android thì các đối tác sản xuất chả tập trung vào đâu.
@meoduc1975 chỉ mong MS nó thất bại thôi ,để andoid và ios sống ,ko muốn MS đưa chân vào mảng này lần nữa ,ko hiểu sao mình ghét thằng này thế ko bit
bossnabito
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có tiền là quất liền , khỏi phải suy nghĩ.
duongpa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy nhìn đẹp quá! muốn mua 1 em. dùng mãi ipad cũng nhàm
Máy đã cùi lại còn phân mảnh.Ứng dụng thì bá láp,sơ sài.Đã thế còn đòi làm ipad-killer nữa.
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lolem_kieuki ôi, thánh phán!!!:eek:
@bilyntth
Bạn

biết

nhưng

bệnh

viện

lớn

nổi

tiếng

Mỹ

bác

nội

trú

đều

dùng

iPad

để

làm

việc

không

?
@bilyntth E cá với bác thì chả máy tính bảng nào làm được việc cả.
Công ty em hơn 1 nửa nhân viên kiếm tiền chỉ với mỗi cái máy tính bảng thôi (iPad là chủ yếu).
Có 1 đội làm dữ liệu cho mấy anh làm trên máy tính bảng (có lẽ công việc của bác là ở phân khúc như ở đây).
dqd15
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trumsatgai Chắc vậy :D. Được người ta tặng gần 1 năm mà nó không giúp tôi kiếm được xu nào. Con dell 1558 2 năm rồi vẫn giúp tui kiếm kha khá. Đợi surface win pro chơi luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019