Microsoft đã thất bại với Windows Mobile, giờ là lúc tiến về phía trước

Duy Luân
25/5/2016 14:29Phản hồi: 310
310 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nambun
TÍCH CỰC
8 năm
Vì sao Microsoft lại cứ nhăm nhăm muốn biến mình thành giống như Apple?

Hãy trở về bản nguyên của mình, Microsoft vẫn sống khoẻ ở mảng di dộng dù Ios và android giết chết window mobile. Mà đã giết rồi.

CEO hiện tại của M$ đang dần đưa con tàu M$ đi đúng hướng.

Cái tên Microsoft ban đầu là 1 hãng về phần mềm. Hãy là như thế.
dhn46
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy MS có vẻ rất cá tính nhưng dường như "bảo thủ".

Win 8 ra đời dường như là 1 thất bại cho cái giao diện người dùng, chả thế mà quay lại kiểu icon truyền thống Win 10 mặc dù vẫn giữ 1 phần giao diện 8.

Ms biết tâm lý người dùng ấy vậy cứ nhất quyết bảo vệ cái cơ bản ấy trên những mẫu smart phone, và 1 lần nữa Ms lại thua

Những nhu cầu thiết yếu người dùng như: giao diện đơn giản, phong phú app, thậm chí là dùng "gậy tự sướng" để nhấn mà chụp Ms biết mà không làm.

Cái tôi trong hoàn cảnh này tạo nên sự thất bại.

Vẫn thật hy vọng Ms vừa tạo ra những cái riêng đột phá vừa nghe ngóng, thoả mãn tâm lý người dùng để tạo nên những sản phẩm tốt, phù hợp.
Bao giờ win 10 mobile cho phép cài CH store và app androi thì em sẽ xem xét nâng cấp từ lumia 1520 lên 950XL
Mình thấy window phone ổn đấy chứ, App cơ bản thì chẳng thiếu gì cả, chỉ cần tăng khả năng tùy biến giao diện tí nữa, thay đổi cái giao diện aplication là được mà. Riêng camera mình thấy quá tốt. Cố mà phát triển chứ. Chỉ bức cái là anh này hay đem con bỏ chợ, như anh apple cho anh Iphone 4s lên tận 9.3 còn anh window phone thì tận 1020 còn bỏ rơi trong khi đáng tầm siêu phẩm. Mình đã dung tất cả các loại hệ điều hành và hiện đang hài lòng với window phone it nhất là khoản office của nó. Cố gắng tùy biến giao diện thêm nữa là ổn thôi chứ đừng bỏ. Thế giới toàn android với Ios thì chán.
Cái mà em quan tâm bây giờ là bác Luân có treo quay thưởng 1520 đang xài cho anh em không và có viết bài về wp nữa không? Chứ cái chuyện nền tảng di động thì anh MS không mạnh từ lâu rồi. Vậy anh sốp mà thành công cái vụ chuyển 32bit sang thành app store thì sao?
K.M.Huy
ĐẠI BÀNG
8 năm
có thể MS thất bại với windows phone, nhưng hãng đã làm tốt trong công cuộc cứu vớt Nokia, hãy cám ơn MS về điều này!
Đấy chỉ là bề nổi, bằng chứng là máy lumia vẫn bền bỉ, hoạt f động tốt, nhưng thiếu sự liên kết của Google. Hồi trước do có Game Clash of clans trên Android nên mình mạnh dạn chia tay iOs, giờ lệ thuộc quá nhiều vào hệ sinh thái của Google như Drive, photo rồi YouTube. Thiếu đi những phần mềm đỉnh của các hệ điều hành khác là cạnh tranh không lại.
Oxob3000
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chủ yếu là ở cái tùy biến hạn chế, cùng với cái Windows Store thiếu quá nhiều apps.
catpv
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mong một ngày các hệ điều hành đều cài lên mọi thiết bị đi động. Thích win hay Android đều chơi được hết. Mỗi hệ điều hành có một thế mạnh riêng.
khicon_9
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn có biết gì về lập trình ko mà nói ntn vậy. Công cụ nào nhẹ hơn, ngon hơn VS của M$?
- netbean, adroid studio, eclip cho android 3 thằng này không thằng nào qua được VS về việc ngon hơn nhé. Có eclip nhẹ hơn, còn 2 thằng kia nặng không kém VS mà còn ít hỗ trợ hơn
- Xcode cho IOS thì bạn cứ hỏi các ltv IOS thì sẽ biết thằng Xcode này ngày càng nặng nề hơn và nhớ rằng Xcode chỉ có IOS, OSX còn VS thì tất tần tật

Hồi đó là cách đây 5 năm lúc wp 8.0 RA ĐỜI hả. Cập nhật đời sống công nghệ đi. Mà ở 8.0 thì cái FB nó đi cùng cái people còn ngon hơn cái app FB hiện nay có đủ thứ luôn🆒🆒🆒
Còn share qua bluetooth thì qua tea IOS mà tận hưởng cuộc sống nhá😁:D:D
Thật sự nếu dùng windown làm việc và siwr dụng winphone 10 thì phải thấy cái tài của anh sốp nó quá đồng nhất.
Các bác cho em hỏi ngoài lề chút. Chi tiết về màn hình và bàn phím trong ảnh trên được không ạ
hungcxn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giờ có nên múc 950 xl không mấy chế
cá nhân ko thích cái kiểu từng ô gạch thay vì một wallpaper cực đẹp như của android, tùy biến tỉnh chỉnh đủkiểu đều được cả. giờ android lại đang quá rẻ, cửa nào cho window mobile
Các bác cho em hỏi ngoài lề chút. Chi tiết về màn hình và bàn phím trong ảnh trên được không ạ
Mọi người giúp em với ạ
buồn quá win10 mobile bị bỏ rơi,
cocksucker
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đáng đời gã độc tài Microsoft. Dù thế nào thì ở đấu trường mobile vẫn chỉ có cuộc đua song mã Apple và phần còn lại thôi
umumti
CAO CẤP
8 năm
Dạng người mở miệng ra cứ nói người khác ngu thì dạng người đó là tự ti đó các bạn, nó ngu quá nên chửi người khác ngu để lấy lại sĩ diện ấy mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019